Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

garu1688

Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

Em mạo muội show hàng 1 xí, bác chủ thử bộ loa giống của em xem, e cũng chuyên nhạc vàng, trữ tình, jazz, nghe cũng phê lém, Em mua hàng 2hand

picture.php

Bộ này Bác ang áng khoảng Bao nhiêu tiền ???

Bác đừng cười bộ này của em nhé ... !

vietrung

Active Member

dây nhợ của bác kinh quá, cứ như mạng nhện, sao bác ko bó lại cho gọn!!!

taitrau

Bộ này không tính LCD, DVDP :
- Loa Dua Cl18 : 7.5 củ
- Ampli Arcam anpha 3 : 3.5 củ
- Dây tín hiệu + dây loa Monster : 650 ngàn

Tổng thiệt hại hết khoảng 11.65 củ. Cho đến thời điểm này em vẫn chưa có phàn nàn gì cả :D

garu1688

Thảo nào !

Em đang định mua lại 1 đôi S 90 của Liên xô cũ của người quen. Họ để lại với giá 3,5T .. theo Bác có nên mua không hay là cứ phải mua loa của nhật.... Bởi vì ngày xưa khi còn nhỏ mỗi lần nhà nào có đám cưới là toàn nghe loa của LX đâm ra hoài cổ tí .

lehoang40

Bác dùng cặp bose để hát karaoke hay nghe nhạc vàng vậy?????

taitrau

Thảo nào !

Em đang định mua lại 1 đôi S 90 của Liên xô cũ của người quen. Họ để lại với giá 3,5T .. theo Bác có nên mua không hay là cứ phải mua loa của nhật.... Bởi vì ngày xưa khi còn nhỏ mỗi lần nhà nào có đám cưới là toàn nghe loa của LX đâm ra hoài cổ tí .

Loa va ampli cua em la hàng châu Âu, em chưa thử loa LX củ, nhưng nghe nhiều bác trên diễn đàn review củng thấy được đó, bác châm cứu thêm xem

manhthang

Huyền Thoại

Thảo nào !

Quen gì mà khiếp thế bác?
S90D đẹp cũng chỉ 2tr là kịch. Nhưng dòng loa này nghe nhạc vàng không hay vì tiếng bass đanh đanh như búa giã vào đe chứ không ấm.

garu1688

Khổ thế đấy , nhà tập thể chẳng biết làm thế nào >:)>:)

5 sợi dây của loa vitính, 2 sợi của loa to, 2 sợi đt, TH cáp, chẳng biết làm thế nào

:-j:-j

garu1688

Bác dùng cặp bose để hát karaoke hay nghe nhạc vàng vậy?????

Em nghe nhạc là chính - Thằng này nghe be bé hay phết...

8->

Quen gì mà khiếp thế bác?
S90D đẹp cũng chỉ 2tr là kịch. Nhưng dòng loa này nghe nhạc vàng không hay vì tiếng bass đanh đanh như búa giã vào đe chứ không ấm.

Loa của nhà này em thấy còn nguyên, cùng đợt Bà già em đi liên xô mang về , năm 90 hay 91 gì đấy. Tối em xuống nhà nó trả thử 2T xem sao vậy

garu1688

Loa của nhà này em thấy còn nguyên, cùng đợt Bà già em đi liên xô mang về , năm 90 hay 91 gì đấy. Tối em xuống nhà nó trả thử 2T xem sao vậy

overkillx

Huyền Thoại

Thảo nào !

Không cứ phải loa Nhật bác ạ nhưng không nên mua S90 để nghe nhạc vàng, bass nó mạnh lắm, S90 để nghe nhạc sàn là hợp thôi.
Tiện đây mình "khoe" bộ dàn còi để nghe nhạc vàng, các bác đừng cười

Amp: Marantz 2275 5,5tr
CDP: Marantz 880J 7tr
Loa: Altec Lansing 5 6tr
Dây tín hiêu: Taralabs Vector 2 mua cũ 1,2tr, dây loa DIY. Theo tai mình thì rất hay

Theo quan điểm của tôi thì nếu nghe nhạc vàng thì đầu tư dàn highend làm quái j nhỉ?tiếng nhạc cụ chả có mấy, giai điệu thì đều đều, tôi nghĩ MX 5021 thừa sức đáp ứng nhu cầu, đầu tư nhiều chỉ tổ lãng phí tiền của (nếu để bày cho hoành tráng thì ko bàn)! ^^

overkillx

Huyền Thoại

Theo quan điểm của tôi thì nếu nghe nhạc vàng thì đầu tư dàn highend làm quái j nhỉ?tiếng nhạc cụ chả có mấy, giai điệu thì đều đều, tôi nghĩ MX 5021 thừa sức đáp ứng nhu cầu, đầu tư nhiều chỉ tổ lãng phí tiền của (nếu để bày cho hoành tráng thì ko bàn)! ^^

Ai cũng như bạn thì các hãng âm thanh chết hết rồi, nếu bạn ở HN thì mình khuyên bạn nên đến Thanh Tùng Audio nghe thử dàn hi-end rồi hãy quyết định nên chơi loa dân dụng hay loa vi tính.

lan806

Well-Known Member

Như vậy dòng Acoustic có nhiều nhạc cụ không bạn? Dòng Blues giai điệu có đều đều không?
Nay mai biết đâu đấy Ca trù trở thành mốt thời thượng, thì loa bass bao nhiêu cho vừa khi cái trống của "ban nhạc" mới to khoảng 18 cm, ca sỹ ngồi khoanh chân dưới chiếu, các bác sẽ ngồi đâu để cảm nhận "âm hình".
Lúc này chắc ampli đèn muôn năm.

viethung888

Well-Known Member

Em ko biết mọi ng thế nào? Nhưng bản thân em thì sở thích nghe nhạc thay đổi theo tuổi các bác ạ! Hồi đầu 2 thích nghe nhạc mạnh, sang đầu 3 thì thích đồng quê, hòa tấu, lovesong . Còn bây giờ là 37t lại thích nghe nhạc Vàng, thỉnh thoảng đi lễ nghe nhạc hầu đồng cũng thấy hay hay. Ko biết sang tuổi 40 thì thích nghe nhạc gi? và lúc nào thì thích nghe nhạc Đám ma...:))

hoang2008

Các bác cho em hỏi ké chút.

Em đang sử dụng A.C.Ryan để xem phim HD, Ps3 để chơi game và dùng loa Z5500.
Muốn nghe nhạc trữ tình (chủ yếu là các file flac, wav download trên mạng) dự định đầu tư như sau rất mong các bác tư vấn xem có hợp lý không ?

- Dac DacMagic
- Amp Denon PMA-1500AE
- Loa Jamo C407

Xin hỏi thêm nếu sử dụng đĩa CD trên Ps3 và qua hệ thống Dac -> Amp -> Loa như trên thì chất lượng tương đương với CDP tầm giá nào ?

Rất cảm ơn.

garu1688

Đúng là S90 nghe chán thật ., choe chóe không ấm áp tí nào., Đôi Bose còi nhà mình nghe vẫn đỡ hơn, Hát thì ong ỏng lên. Thôi mai đi bê đôi 2.3 T của bác bên muare vậy. Bác nào biết tư vấn hộ em cái nhé
Loa Jamo Studio170 của Dankmach gồm 1Bass,1 trung, 1 trep vifa

garu1688

Hộ em cái...........................................

overkillx

Huyền Thoại

Đôi này của bạn mình chưa từng nghe và cũng không tìm thấy thông tin nào, bạn nên đến nghe thử kỹ càng rồi hãy mua, tốt nhất là bê amply của mình đến ghép thử xem có hợp không.

Bên trên