Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

onggia

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

HIc đó là lý do tại sao loa cổ vẫn đắt giá đối với người Việt Nam vì chỉ có người VIệt nam mới có nhạc vàng nhạc sến.

Nghe vàng với sến phê kinh người bác ơi,khổ nỗi là loa cũ nát bét sao vẫn đắt quá :))

tuan_ktct

Member

Mình đang xài amp Marantz 2275, cdp Marantz 880J ghép với loa Altec cổ nghe nhạc vàng rất phê, còn nghe nhạc tây thì đổi sang cdp Phillip 850 mk2, bác mà thích nghe nhạc vàng cứ chọn Marantz mà dùng đảm bảo không hối hận đâu.

Thichxem

Mình đang xài amp Marantz 2275, cdp Marantz 880J ghép với loa Altec cổ nghe nhạc vàng rất phê, còn nghe nhạc tây thì đổi sang cdp Phillip 850 mk2, bác mà thích nghe nhạc vàng cứ chọn Marantz mà dùng đảm bảo không hối hận đâu.

Nhạc tây là nhạc gì hả Bác? Em nghe thử nhạc vàng và Vocal bằng con 850 trơn thấy hay đấy chứ?

overkillx

Huyền Thoại

Sao bạn lại lấy nguyên văn bài của mình làm reply thế, chả nhẽ bạn không nghĩ ra được 1 từ nào để trả lời à X(

cafesound

HIc đó là lý do tại sao loa cổ vẫn đắt giá đối với người Việt Nam vì chỉ có người VIệt nam mới có nhạc vàng nhạc sến.

Vâng, hihi. Những dòng loa cũ sử dụng bass giấy thường cho trung âm rất hay, do vậy nó hợp để nghe vocal nói chung, trong đó có nhạc vàng nói riêng. Loa chỉ một phần thôi, còn nhiều yếu tố nữa mà.

onggia

Well-Known Member

Vâng, hihi. Những dòng loa cũ sử dụng bass giấy thường cho trung âm rất hay, do vậy nó hợp để nghe vocal nói chung, trong đó có nhạc vàng nói riêng. Loa chỉ một phần thôi, còn nhiều yếu tố nữa mà.

màng giấy thì luôn có nhược điểm là ko thể đáp ứng tốt những lúc bản nhạc lên cao trào và hay bị rồi,được cái là trung âm mộc mạc và rất trong trẻo điển hình là mấy em JBL monitor.Nếu nghe nhạc vàng chọn marantz là hợp lý vì chất marantz mềm,khá ngọt và nịnh tai tuy nhiên nghe 1 số thể loại sẽ có cảm giác hơi tối các bác nên cân nhắc :D

viethung888

Well-Known Member

Nghe nhạc vàng em vote 1 phát cho CDP Teac 10

Tôi_8x

với tai trâu như em thì nếu mà loa trép trong, rỏ ... bass sâu là nhất rồi :|

cafesound

Với nguồn phát thì người yêu nhạc vàng thường chọn một số đời máy cũ của marantz, phillips... chạy giải mã phillips 1541, 1541A... như phillips 743, 630, 650, marantz 880j, marantz 40, 50, 60, 80... các dòng máy này có chất âm mộc mạc gần gũi với băng cối, nghe nhạc vàng rất hay.

deprau

Xin lỗi các bác cho em hỏi ké một tý. Em có con Sansui au 9900, sở thích của em là nhạc trữ tình, nhạc trẻ, nhạc hoà tấu. Các bác giúp em xem nên ghép với loa nào (khoảng 10m đổ lại, 2nd cũng được) cảm ơn các bác nhiều.

onggia

Well-Known Member

Xin lỗi các bác cho em hỏi ké một tý. Em có con Sansui au 9900, sở thích của em là nhạc trữ tình, nhạc trẻ, nhạc hoà tấu. Các bác giúp em xem nên ghép với loa nào (khoảng 10m đổ lại, 2nd cũng được) cảm ơn các bác nhiều.

Bác tìm 1 em Pioneer dòng CS hoặc S đi oánh khá hợp với sansui và dòng nhạc của bác đấy.Đề cứ CS 955 hoặc Pioneer S-99twinX.

deprau

Trước đây em có con au 777 em thấy không gian trình diễn của nó rộng hơn, còn con au 9900 không gian hẹp, tiếng bass tốt hơn. Không biết có phải do chất âm của hai am ly này như vậy, hay do em chưa biết cách chỉnh con au 9900. Bác onggia giúp em với. Cam ơn bác.

Bên trên