Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

tla

Member
Em không sành về loa... nên định sắm luôn bộ dàn LG 503PH để xem phim, các bác cho em 1 số ý kiến tư vấn.

tuancan82

Ðề: Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

nên lấy của Pioneer hơn bác ạ, ko kén đĩa lắm và âm thanh nghe hay hơn

Em cũng đang ngó nghiên bộ nay nhưng còn đang băn khoăn không biết bộ này có giải mã DTS từ nguồn ngoài vào không?
Bác nào dùng rồi confirm em cái. Thanks

nguyencn

Với giá thấp thì LG là ổn nhất, các hãng của Nhật tầm giá này chỉ có DVD thôi, nguồn ngoài vào là analog

chi610

LG 503PH giai ma DTS duoc ban ah, xem phi tieng nga tuong doi on, nhung nghe nhac thi ko hay lam, noi chung voi so tien day minh danh gia bo nay la hop ly

kidlaze

Chào các bác. Nick em mới tạo nên không tạo topic được nên đành ké topic này vậy.
Em mới tập chơi HD. Vốn liếng chỉ có cái TV LCD 37 HD ready với 8tr.
Các bác tư vấn giùm em với 8tr thì em có thể mua HD player với dàn loa thế nào để nghe DTS và coi phim HD được ạ?
Em thích dàn loa LG 503PH này nhưng không biết nó có tương thích với mấy cái HD player không? Nếu có thì là loại HD player nào?
Nếu được thì, các bác cho em xin thêm vài dàn loa giống giống cái LG 503PH lun nha.
Cảm ơn các bác ạ.
P/S: Em là sinh viên. Chưa đi làm nên không cố được nữa đâu :D

binhvaeco

Well-Known Member

Chào các bác. Nick em mới tạo nên không tạo topic được nên đành ké topic này vậy.
Các bác tư vấn giùm em với 8tr thì em có thể mua HD player với dàn loa thế nào để nghe DTS và coi phim HD được ạ?
Em thích dàn loa LG 503PH này nhưng không biết nó có tương thích với mấy cái HD player không? Nếu có thì là loại HD player nào?
Nếu được thì, các bác cho em xin thêm vài dàn loa giống giống cái LG 503PH lun nha.
Cảm ơn các bác ạ.
Đươc pác ah:
Model: HT-503PH; Hãng sản xuất: LG; Kèm DVD; Số loa: 6; Giải mã âm thanh: Dolby Digital, DTS, Dolby Pro Logic II; Loại đĩa hỗ trợ: CD-R/RW, DVD, VCD, DVD+R/RW, DVD-R/RW, CD, MP3, DIVX, JPEG, SVCD, WMA; Số kênh âm thanh: 5.1ch; Cổng kết nối: HDMI, USB, FM - anten, Composite, Component; Tổng công suất đầu ra (W): 500; Công xuất đầu vào (W): 80; Tổng trọng lượng (g): 0 / Xuất xứ: LG Corporation.
Ly Cafe HD đi nhìn cũng đẹp
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5632

tethien

Active Member

Cảm ơn các bác ạ.

8T thì mua dàn LG 503PH hết 4.5T. Còn lại 3.5 mua HDPlayer vừa đủ. Thiếu tiền mua HDD.

Nếu mua hàng rẻ thì mua con Egreat EG-R1 có 2.2T. Còn 1.3T đủ mua 01 cái HDD 500GB xem tạm cũng được.

Kết nối thì:
-Nối EG-R1-->HT503PH bằng cáp quang.
-Nối EG-R1--->TV LCD bằng cáp HDMI.

Vô setup của EG-R1, phần audio chọn audio ra là SPDIF RAW. Trên HT503PH chọn source vào là SPDIF là OK.

kidlaze

8T thì mua dàn LG 503PH hết 4.5T. Còn lại 3.5 mua HDPlayer vừa đủ. Thiếu tiền mua HDD.

Nếu mua hàng rẻ thì mua con Egreat EG-R1 có 2.2T. Còn 1.3T đủ mua 01 cái HDD 500GB xem tạm cũng được.

Kết nối thì:
-Nối EG-R1-->HT503PH bằng cáp quang.
-Nối EG-R1--->TV LCD bằng cáp HDMI.

Vô setup của EG-R1, phần audio chọn audio ra là SPDIF RAW. Trên HT503PH chọn source vào là SPDIF là OK.
Thank các bác ạ.
Em tính 8tr là cho HD player với dàn loa thôi. Còn HDD thì em mua riêng rồi nên các bác giúp em cái HD player nào cỡ 3tr bự bự; nằm ngang được ý (nhìn cho nó đẹp :D)

khanht

Bộ này hình như có kết nối không dây 2 loa sau phải không các bác ? hãi mỗi quả đi dây dợ lằng nhằng

haclong1974

Em không sành về loa... nên định sắm luôn bộ dàn LG 503PH để xem phim, các bác cho em 1 số ý kiến tư vấn.

Các bác cho em hỏi ké tí , Dàn 503 em xem phim có DTS ( Đổi mặt & Giang sơn mỹ nhân chẳng hạn ) sao em thấy trên đầu chỉ hiện Digital mà ko thấy DTS vậy phải làm sao hoặc setup như thế nào mấy bác chỉ giúp em với . Em gà vụ này quá , Cám ơn các bác nhiều ạ .

leanh_mr

Member

Các bác cho em hỏi ké tí , Dàn 503 em xem phim có DTS ( Đổi mặt & Giang sơn mỹ nhân chẳng hạn ) sao em thấy trên đầu chỉ hiện Digital mà ko thấy DTS vậy phải làm sao hoặc setup như thế nào mấy bác chỉ giúp em với . Em gà vụ này quá , Cám ơn các bác nhiều ạ .

bác xem bằng đĩa hay HD Player vậy? nếu bằng đĩa thì chắc không phải đĩa có DTS rồi, mình xem bằng HD Player thì vẫn lên DTS bình thường mà !

haclong1974

bác xem bằng đĩa hay HD Player vậy? nếu bằng đĩa thì chắc không phải đĩa có DTS rồi, mình xem bằng HD Player thì vẫn lên DTS bình thường mà !

Mình xem bằng đĩa D9 , trên đĩa nó có ghi DTS mà , Vậy các bác có biết hoặc đã xem qua đĩa nào có âm thanh DTs chỉ giúp để mình mua vể kiểm tra thử xem sao ? Cảm ơn nhiều ạ .

DAIYOU

Active Member

Làm 1 em HD Player Kaiboer K200 giá khoảng 3,5t đi xài cũng ổn ,kết nối Internet,HDMI ,cáp Component,Optical,Coaxial...chỉ cần bạn chép phim vào HDD thui.
Loa LG thì mình chọn HT-554TM ở Đệ Nhất Phan Khang giá 4,4 nhìn đẹp hơn em HT503ph này ,kết nối và công xuất 2 em bằng nhau (500w) nhưng em HT-554TM hình dáng bắt mắt hơn ,đẹp trong tầm tiền.

tethien

Active Member

Làm 1 em HD Player Kaiboer K200 giá khoảng 3,5t đi xài cũng ổn ,kết nối Internet,HDMI ,cáp Component,Optical,Coaxial...chỉ cần bạn chép phim vào HDD thui.
Loa LG thì mình chọn HT-554TM ở Đệ Nhất Phan Khang giá 4,4 nhìn đẹp hơn em HT503ph này ,kết nối và công xuất 2 em bằng nhau (500w) nhưng em HT-554TM hình dáng bắt mắt hơn ,đẹp trong tầm tiền.

HT-554TM có SPDIF optical hay SPDIF coaxial in không bạn ?

Chỉnh sửa lần cuối:

atsjsc

Bộ LG này so với bộ Logitech Z5500 hoặc Z5400 thì thế nào a? Em Newbee cũng đang tập tọe.

khunglongcon

Chào các bác!
Hiện nay em đang xem HD bằng Laptop thông qua cổng HDMI, nghe bằng loa của TV. Laptop cần thêm soundcard gì để có thể nghe bằng dàn loa 5.1, nếu có thì các bác chỉ bảo em cách cắm với. Em chỉ là người mới, các bác cứ tận tình chỉ bảo. Cám ơn các bác.

ntuandat

Member

Chào các bác!
Hiện nay em đang xem HD bằng Laptop thông qua cổng HDMI, nghe bằng loa của TV. Laptop cần thêm soundcard gì để có thể nghe bằng dàn loa 5.1, nếu có thì các bác chỉ bảo em cách cắm với. Em chỉ là người mới, các bác cứ tận tình chỉ bảo. Cám ơn các bác.

Chà, laptop thì bác phải chi bộn tiền cho sound card rời rồi.
Asus Xonar :)

Bên trên