Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

bdkhn

Member
Ðề: Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

Vừa lấy bộ 503. Ngạc nhiên về chất lượng. Nói chung là quá ổn so với số tiền 4,2tr bỏ ra.

DAIYOU

Active Member

Loa LG HT554TM giá khoảng 4,3t.
Logitech Z5500 giá khoảng 6,7t.
Hai em này đã chênh lệch đến 2chai cơ.Về âm thanh 5.1 thì các bác trên diễn đàn này đánh giá em Logitech khá cao.
Về hình thức thì LG nhìn hoành tráng hơn âm thanh cũng tạm ổn với tầm tiền.

vinhpq

Member

Con này dùng khá so với tầm tiền. em thấy bỏ ra 4 củ mà mua đc cái dàn như vậy là cũng hợp lý.

LG503PH

Trước Tết, sau khi test âm thanh các dàn Home Theatre đủ hiệu hiện có tại các siêu thị điện máy như : SONY, PANASONIC, PIONEER, JVC, SAMSUNG và LG với tầm giá từ khoảng 6tr. Kết quả cuối cùng tôi chọn hiệu LG, dàn LG HT503PH cho âm thanh ưng ý nhất với giá là 4tr29.

Thông tin : LG HT503PH

hph@

Active Member

10 điểm cho giá cả phải chăng

LG503PH

Bộ này hình như có kết nối không dây 2 loa sau phải không các bác ? hãi mỗi quả đi dây dợ lằng nhằng

LG HT503PH không hỗ trợ WIRELESS KIT.

Mình xem bằng đĩa D9 , trên đĩa nó có ghi DTS mà , Vậy các bác có biết hoặc đã xem qua đĩa nào có âm thanh DTs chỉ giúp để mình mua vể kiểm tra thử xem sao ? Cảm ơn nhiều ạ .

Bạn chỉnh nút Display trên Remote - dòng IV Âm thanh : DOLBY 5.1CH hoặc DTS 5.1CH (sẽ có 3 chữ DTS màu đỏ trên màn hình đầu phát). Cá nhân tôi thấy các film DVD-9 nếu có ghi chuẩn DTS thì LG HT503PH đều phát tốt.

junyvu231990

ngòa vấn đề giá cả hợp lý..anh em đánh giá khá cao. còn vấn đề âm. coi phim nghe nhạc. thì sao. chẵng nghe ai nói đến chĩ toàn là giá cả hợp lý thôi...

hoadainhan70

Well-Known Member

ngòa vấn đề giá cả hợp lý..anh em đánh giá khá cao. còn vấn đề âm. coi phim nghe nhạc. thì sao. chẵng nghe ai nói đến chĩ toàn là giá cả hợp lý thôi...
Quá ổn so với ngân lượng pỏ ra để tậu chú Trâu này

DAIYOU

Active Member

Dàn LG này thì phù hợp với nhạc Dance,nhạc trẻ hay cải lương thôi.Chủ yếu là xem phim vì âm thanh nghe rất sắc và am Bass nghe hồi lâu là thấy mệt nó không có sự mềm mại của những loại cao cấp hơn.Các dàn loa 5.1 này thường sử dụng loại loa 4ohm nên kén chọn ampli cho nhìn em nào cũng hoành tráng(công suất từ 300w-1000w).Độ nhạy dB cũng thấp nên lẽ đương nhiên không thể nào hay hơn nữa với tầm giá này.
Một nhược điểm nữa là thùng loa nhỏ và nhẹ nên nếu để ý 1 thời gian sau loa sẽ tự dịch chuyển ,khi phát gây méo tiếng nên tốt nhất là gia cố lại hoặc dán băng dính dưới đáy loa cho đứng yên.
Với tầm tiền hạn chế với bộ LG503TH này là âm thanh tách bạch ra từng kênh ,các pha hành động thể hiên âm thanh khá rõ,tiếng Bass chắc ,tuy nhiên hơi ù,có thể do sắp đặt chình lại.
Loa LG có hỗ trợ wiless cho 2 loa rea,bạn phải mua thêm thiết bị thu nữa giá khoảng 3.3t có bán tại Đệ Nhất Phan Khang.

LG503PH

HT 503TH có hỗ trợ không bác, LG có sản phẩm nào có sẵn loa không dây không ?

Dàn LG HT503PH mình mua thì không hỗ trợ Wireless Kit : UW93 (Wireless Kit)

250_32467_1249053586_bo-thu-song-ky-thuat-so-wireless-kitlg-uw93.jpg

Ở Tp.HCM giá bộ UW93 (Wireless Kit) này tầm 3tr39, nhưng ở Hà Nội lại chỉ có 1tr49 (theo Pico Plaza - không biết thực hư thế nào vì mình ở Tp.HCM, nhờ các bác ở Hà Nội kiểm tra hộ vậy). Cũng theo Pico Plaza thì bộ UW93 này áp dụng cho các dàn LG HT903, HT503, HT503TH, HT953 (xem link)

LG503PH

Tối qua ghé Phan Khang (Tp.HCM) nghe NV kỹ thuật nói rằng các dàn HT như LG, Panasonic nếu sử dụng bộ WIRELESS cho loa này được cái là mang tính thẩm mỹ (tránh tình trạng dây nhợ cho loa) chứ không đánh hết công suất được - không biết có đúng không?!

hph@

Active Member

xem trên web Hoàng Hải chỉ còn bộ LG 964TZ chứ có thấy 503 đâu bác

haclong1974

Bạn chỉnh nút Display trên Remote - dòng IV Âm thanh : DOLBY 5.1CH hoặc DTS 5.1CH (sẽ có 3 chữ DTS màu đỏ trên màn hình đầu phát). Cá nhân tôi thấy các film DVD-9 nếu có ghi chuẩn DTS thì LG HT503PH đều phát tốt.[/QUOTE]

Cám ơn bạn nhiều , mình chỉnh được rồi , các đĩa D9 có ghi DTS đều chỉnh được DTS .

trunghieuvmms

mấy bác ơi...Những dàn âm thanh này thì chỉ để xem fim thì ok nhưng mà để nghe nhạc thì buồn lắm..không ra gì đâu em vừa đi ( PICO, MEDIA MAX, TRAN ANH, Nguyen Kim...) xem và nghe thử để mua cuối cùng đi về tay không nè...chán. Chả biết ý kiến các bác ntn...thôi cố tìm bộ 2nd nghe nhạc xem fim cho chuẩn.

Bên trên