Nhờ tư vấn cáh gắn dây trong bộ dàn nghe nhạc.

Ðề: Nhờ tư vấn cáh gắn dây trong bộ dàn nghe nhạc.

Cái này theo mình đoán là Power amplifier. Hic quá khủng. Cái này chắc ông chủ cũ dàn này dùng để đánh Bi-Amp đây. Dàn nhạc nhà bác càng hỏi càng lòi ra những hàng khũng, mình đoán sẽ còn vài món "nhỏ nhỏ" nhưng vô cùng quan trọng nửa bác à, nếu bác muốn tận dụng hết mọi tính năng của dàn này thì chắc phải tìm cách kiếm một người rành rẽ về tận nơi để ráp cho bác thôi.
:))...:))...:))..

bây giờ mới biết hả bác , mình nhìn qua sơ sơ cũng đã đủ biết là nó phức tạp đến như nào rồi ,chứ còn chẳng cần đến khi bác chủ show cho mấy cái dây tín hiệu với cả dây nguồn

tưởng bác nghiên cứu thế nào chứ .....hóa ra cuối cùng vẫn là cái câu mình nói à? :))

cuối cùng thì bác chủ vẫn phải gọi điện để nhờ ông chủ cũ đến lắp đặt cho không thì cái topic này còn dài........................mà mấy bác tư vấn gì ..gì có đúng đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

sonrock

e thề với các bác là e ko cố ý và cũng ko ám chỉ j cả, nhưng e tưởng chừng bác chủ đang...nói về những cái bác ấy có (e ko dám dùng từ khoe) với chúng ta, hic hic. vì quả thực các bác cứ phân tích đơn giản 1 chút sẽ thấy những ng yêu âm thanh thường rất nâng niu bộ dàn của mình, nhất là 1 bộ đắt ntn - highend theo quan điểm của e - và đã nghe trong 1 thời gian dài. sao lại để "cho" bác đơn giản thế nhỉ :D? xin lỗi vì e hỏi thẳng và thấy cái món này nó ko logic lắm.

ngoài việc đồng bộ hóa trên cùng 1 hãng cho tiện xem film và nghe nhạc ra, chưa tính dây rợ cũng đc chọn lựa rất cẩn thận (hic đắt khiếp lên đc) thì e ko thể nghĩ ng ta lại cho đi dễ dàng như thế khi về nc. vì có thể tiền ng ta ko thiếu nhưng cho đi 1 bộ tầm hơn 10k Ôbama và tiền ship chỉ tầm 1k-2k là quá đáng + ko phải trả thuế nhập khẩu (hàng đã mua và dùng rồi chỉ mang về nc thôi, có thể chứng minh nguồn gốc đàng hoàng), thêm vào đã nghe vài năm (nghĩa là ưng ý) thì sao lại..."cho" đơn giản thế ạ :D???

e thì e nghĩ đây là...giàn của bác chủ mới mua đấy ạ :). hehehe, e xlỗi khi nói thẳng ạ. mời các cụ vào ném đá!

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhtl1

Chà,

Em chưa biết trên đời này có tồn tại nhãn hiệu "Moon" cho tới bài này, nhưng nhìn vào đít thiết bị thấy đầy cổng XLRs thì tự biết là hàng khủng.

Em ứ tin bất cứ abcdefg nào của bác chủ thớt, tử dưới hình cái đít đầy balanced của cái pre/processor :((

hien20071982

Active Member

chỉ cần nhìn độ bóng loáng và các cổng kết nối cũng biết là hàng khủng rồi

lehoang40

:))...:))...:))..

bây giờ mới biết hả bác , mình nhìn qua sơ sơ cũng đã đủ biết là nó phức tạp đến như nào rồi ,chứ còn chẳng cần đến khi bác chủ show cho mấy cái dây tín hiệu với cả dây nguồn

tưởng bác nghiên cứu thế nào chứ .....hóa ra cuối cùng vẫn là cái câu mình nói à? :))

cuối cùng thì bác chủ vẫn phải gọi điện để nhờ ông chủ cũ đến lắp đặt cho không thì cái topic này còn dài........................mà mấy bác tư vấn gì ..gì có đúng đâu

Bác đọc cho kỹ bài nhé.
Lúc đầu chỉ có CDP, DAC, Amplyfier và loa. Nhiêu đó thì chỉ dẩn không thành vấn đề, nếu không phải là bác ấy đã sẵn dây thì chỉ cần tư vấn dây cho chính xác, mua về, vẽ cái sơ đồ, đánh dấu cho chính xác dây digital, dây tín hiệu, dây loa là người nào cũng tự ráp được rồi.
Sau đó mới lòi ra dây thì có sẳn, thêm một cục Power để đánh Bi-amp, nếu bỏ qua mấy cái này thì thành viên onggia cũng đã chỉ dẩn cho nối kết nghe được rồi, cần gì rước thợ vào.
Chỉ cần biết chính xác công dụng của dây là làm được thôi, và mình cũng đã đề nghị bác ấy ghé nhà mình để cùng phân loại dây, sau khi phân loại được rồi thì việc gì mà khó bác.
Dàn nhà mình, tuy không mắc tiền, nhưng dây dợ cũng loằn quằn lắm, nhưng khi hiểu nguyên tắc thì có gì mà phức tạp.

Mình thấy bác đóng góp cho box âm thanh diễn đàn thì ít mà chọc ngoáy thì hơi bị nhiều đấy.

giangcc18

Member

Chà,

Em chưa biết trên đời này có tồn tại nhãn hiệu "Moon" cho tới bài này, nhưng nhìn vào đít thiết bị thấy đầy cổng XLRs thì tự biết là hàng khủng.

Em ứ tin bất cứ abcdefg nào của bác chủ thớt, tử dưới hình cái đít đầy balanced của cái pre/processor :((

Chuẩn đấy. Em cũng chả tin vào điều bác chủ thớt nói, em nhớ có câu là: bánh mỳ Bình Phước cũng sở hữu bộ dàn như thế được mà. Nhìn bộ dây mới cứng thì biết. Đem vào show "những bộ dàn mẫu viet nam" cho được việc, bộ này mà xuất hiện thì kỷ lục do dinhvannam nắm giữ sẽ bị thay thế nhỉ?

onggia

Well-Known Member

Chuẩn đấy. Em cũng chả tin vào điều bác chủ thớt nói, em nhớ có câu là: bánh mỳ Bình Phước cũng sở hữu bộ dàn như thế được mà. Nhìn bộ dây mới cứng thì biết. Đem vào show "những bộ dàn mẫu viet nam" cho được việc, bộ này mà xuất hiện thì kỷ lục do dinhvannam nắm giữ sẽ bị thay thế nhỉ?

Bác duclm mới là ông trùm nâng cấp bác ạ,bác dinhvannam xuống thứ nhì rồi :)).Mấy cái đồ moon này là của hãng Simaudio chứ ko phải hãng moon đâu.

khanhtl1

Bác duclm mới là ông trùm nâng cấp bác ạ,bác dinhvannam xuống thứ nhì rồi :)).Mấy cái đồ moon này là của hãng Simaudio chứ ko phải hãng moon đâu.

Chà,

Được mùa được giá. Xuống năm sau lên mấy hồi Bác, miễn là còn...máu.

Bầu Đức lại ngoi lên number 1 như cụ rùa Hồ Gươm rồi kìa **==

SPORT4477

em hâm mộ dàn máy này quá

sonrock

bác ơi moon nào thì mun chứ e thấy riêng bộ dây để đấu nối e đã...muốn xỉu :)), toàn dây mới tinh tang cả, khiếp đảm. vẫn nhớ câu mà e đọc đc bởi 1 bác kỹ sư của B&W là dây tầm 50gbp hay 500gbp nếu ko phải chuyên gia chắc nghe chẳng khác nhau mấy :D. nhưng bộ dây của bác này toàn ngàn + ngàn + ngàn +...nên ko hiểu nó oánh ra sao :D. nhưng cũng khó hiểu là loa và hệ thống chưa hoàn toàn xứng tầm với dây, chắc bác chủ...thừa tiền và mới chơi high-end :D

onggia

Well-Known Member

Em đã nói là còn 1 số thứ bác ý chưa chụp rồi mà các bác còn vào xì pem này nọ,đôi bác ý chụp chỉ làm surround trong bộ dàn thoai.

DTH

Đọc suốt từ đầu đến cuối không dám hé răng câu nào. Đến giờ mới dám nói KHỦNG

ngoibet

Member

Dù ở đâu ra thì cũng phải thừa nhận đây là một bộ dàn đẳng cấp. Mà ở VN nhà mình bây giờ nhiều bộ dàn khủng khiếp thật, dân HE trên thế giới phải ngước nhìn... Câu chuyện làm em nhớ bộ dàn của Bác Tran Mai Phong show bên Vnav, khủng khiép đến mức thành một thành viên vừa nhượng lại một bộ dàn có giá đến 500k khi được so sánh đã chỉ dám nhận phận...lái xe với ông chủ (em ko có ý gì đâu bác Chủ nhé, ông PNKT này viết thế thật mà).
Em nghĩ là bỏ qua hết mấy vụ "hiểu lầm" này nọ, bác Chủ view toàn cảnh bộ dàn và phòng nghe lên để anh em chiêm ngưỡng, thêm tí rì_viu nữa thì quý.

WelcomeHD

Chào các Bác!
Hihi theo lời Bác chủ thì topic này close rồi, nhưng thấy Anh Em vào trao đổi thì mình cũng vào Spam tí cho vui.

Sau khi đọc qua đọc lại toàn bộ yêu cầu các bài viết của Bác chủ thì thấy vấn đề Các Bác thắc mắc "có thể và không thể" các Bác ạ!

Bác OngGia nói đúng, theo Em cũng nghỉ dàn máy này là có thật tại VN chứ chẳng chơi, không phải là dàn của ông X, Y, Z nào đó ở nước ngoài đâu, nhưng chủ thật sự thì cần phải xem lại các Bác nhỉ. Còn như không tin có người tặng lại một bộ dàn khủng như thế thì cũng không đúng vì chính mình đang dùng bộ dàn là do Ông Anh mình tặng lại đấy...và còn tiếp tục đòi mấy thứ khác nữa đấy các Bác ạ!

Quay lại bộ dàn khủng này thì Bác chủ topic nói cũng không phải không có lý khi nói đây là một bộ dàn được tặng trong các bộ dàn còn lại chờ xuất mà!....."Hiện giờ Em không có nhiều thời gian và cũng chưa có nhu cầu cao phải lắp tất cả các dàn Em có để nghe nhạc hay xem phim.(Em đang giữ toàn bộ gần hơn 20 cái máy và vài cặp loa...nhưng cái này không phải của Em mà chỉ là hàng chủ gửi nhờ trước khi tái xuất, cái người ta cho Em được chỉ có bấy nhiều đó thôi,còn mấy cái máy Em đặt và chụp trên dàn, trước nay vẫn do chủ cũ Em lắp đặt và ráp sẵn nhưng Em rất ít khi nghe vì ...nhiều lý do khác, trong đó có yêu cầu hàng ngày phải bật điện lên đề bảo quản đầu đọc không dính bụi??? phải play ít nhất 1 bài hát mỗi đĩa.....thắc mắc này Em cũng chưa kịp post lên hỏi lý do mấy Bác nữa). " Mình đọc lại và nhận định đây là mấu chốt vấn đề các Bác ạ! SĨ DIỆN HAY KHOE MẺ???.

Các loại dây chủ củ Bác này dùng rất kỷ thể hiện dây rất sạch sẻ và còn đầy đủ hộp , mose...và chắc chắc đây không phải là dây cho Bác chủ topic này đâu vì cho thì Bác ấy đã show từ trước rồi...chẳng qua Bác ấy muốn đem ra chụp hình khoe thôi. KHi Bác Ông gia nhận xét là còn nhiều bộ khác nữa và nhất là Bác ấy biết chắc đây là bộ loa chỉ làm surr thì mình càng có cơ sở để tin là quả Bác chủ cũ là một tay chơi HiEnd thứ thiệt. Thôi khi người ta đã "rút" rồi thì Anh Em mình phải tôn trọng những gì Bác ấy đã post và đã hỏi thôi...biết đâu Bác ấy thật sự là Chủ dàn khủng này HIỆN GIỜ thì sao?.... như một Bạn có viết là Anh Em mình trong diễn đàn thật sự đã tư vấn gì về kỷ thuật đâu cũng chỉ là những hướng dẫn ban đầu thôi mà, như Bác LeHoang đã nói là mình tôn trọng mọi ý kiến và cũng thận trọng trước mọi câu hỏi dễ mà khó đấy chứ nhỉ.

Còn một điểm nữa mình đọc câu kết của Bác chủ Topic thì mình nghĩ nói thật Bác chủ Topic đừng giận. Trình độ Bác Cao quá Bác ạ... chứ không phải như Bác nói lớp 12 đâu. Và Em cũng đoán Bác là người Huế luôn như một Bạn đã cung cấp thông tin về Nhà Văn HPNT. Bác biết và hiều rõ thân thế sự nghiệp và hoàn cảnh hiện tại ....và đây cũng là cách "xin lỗi" Mình nghĩ nói thật ra luôn "chửi khéo" Anh Em trong diễn đàn này.

Bác ạ! Bác OngGia đã có lời với Bác trước rồi, Anh Em trong Diễn Đàn này thì toàn chơi đồ cỏ thôi...và trình độ Anh Em cũng chỉ Amateur cả về kỷ thuật và kiến thức....nên Anh Em chỉ vào khen hay che hoặc nghi ngờ điều gì đó là cũng bình thường thôi, vì Anh Em cũng như chính mình cũng chưa được nhìn thấy hay đụng 1 lần các sợi dây Bác post bao giờ chứ nói gì đến cái khác hả Bác? Mong rằng Bác không chê hay Bác thật sự là chủ mới thì tiếp tục tham gia diễn đàn để cùng Anh Em trao đổi nhau nâng tầm hiểu biết về các bộ dàn khủng mà có lẽ người chơi audio VN luôn chỉ dám mơ ước. Lời thật mất lòng nhưng chúng ta cũng tạm kết vấn đề như câu Bác đã kết vậy BÁCH SỰ TIẾT CHẾ Bác nhỉ! Em cũng là người gốc Huế đấy Bác Chủ. Chào Bác và Tất cả các Bác trên diễn Đàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhtl1

Chà,

Quả thật, ý kiến trầm trồ thì nhiều chứ chê bai thì ít lắm.

Tuy nhiên, em thấy 8/10 ý kiến anh em hơi ái ngại chỗ Bác lehoang vì Bác này rất nhiệt tình mà mục đích của Bác chủ thớt thành ý không phải để hỏi thì . . . B-):-?

Nói chung là topic này quả thật để mở rộng tầm nhìn. Đến như em, nếu không có topic em cũng chả biết là có hàng khủng mác Moon do hãng xyz gì đó sản xuất. Mặc dù nhìn thấy đít vừa rời, mông vừa lởm chởm cổng balanced là đã thấy nể từ ban đầu rồi hehehe . . .

Do đó, sau đó chỉ biết câm nín khi nghe các bác khác abcdedefgh . . . :-?

Thôi, cái này vào bảo tàng của HDVN là hợp lý rồi . . . Bộ dàn này, em nghĩ xứng đáng cỡ huyền đai đệ tứ đẳng! Phong bác chủ là Thượng tướng hàm 3 sao nhé. (Bác Giáp hàm có 4 sao thôi hehehe)

HeheheB-)

Chỉnh sửa lần cuối:

MTAM

Member

Em theo dõi topic này từ đầu đến giờ chưa dám nói gì cả giờ thấy nhiều bác "suy diễn" nhiều quá nên xin có đôi lời, nếu có gì không phải các bác bỏ qua.
Theo em thì bác chủ có phải là chủ của bộ giàn hay không thì đối với anh em chúng ta cũng chẳng quan trọng. Từ đâu mà bác chủ có bộ giàn thì anh em ta cũng suy diễn làm gì cho đau đầu. Nếu các bác có tư vấn hỗ trợ gì thì cứ vui lòng đóng góp ý kiến còn những việc mà bác chủ nếu muốn sẽ tự nói ra còn không muốn thì thôi chúng ta cũng chẳng lên gạn hỏi làm gì.

HaFe

Well-Known Member

Cả bộ dây dợ cũng hơn bộ dàn mấy anh em mình rồi. Hic, thèm thật
Mai mình đi học lái xe đi chở sếp đợi 10 năm sau ông thương mình. Huhu...

hai4488

Đọc thread này từ đầu mình thấy nể phục các mem về sự nhiệt tình, cảm ơn bác chủ thớt đã khéo xxx đồ và cho anh em có cơ hội thưởng lãm và ném đá. Nhìn cái cách bác đặt dây và chụp hình thì em biết bác mấy sao mấy gạch trong làm HE rồi. Nếu có điều kiện bác chụp nốt cái phòng nghe, toàn bộ đồ để anh em chém và ném tiếp nhé.

P/s: Làm lái xe như bác sướng thiệt, chắc bác tự lái Bentley nhỉ :p

Bên trên