Nhờ tư vấn dàn Home Theater tặng Papa

bandovechai

Chào các bạn.
Mình đang phân vân, lục tung tất cả các diễn đàn cũng như ra tận cửa hàng để nghe thử cả tháng nay nhưng vẫn chưa lựa được 1 dàn HT ưng ý để tặng cho Papa xem phim.
Mang tiếng là tặng Papa chứ thực ra mình cũng muốn lâu lâu ghé về nghe nhạc cho đỡ ghiền vì mình ra ở riêng và cũng mê dàn 5.1 từ rất lâu rồi nhưng vướng bận chuyện con cái nên đành phải gác lại đam mê.
Hiện tại đang nghe qua AMP và cặp loa do mình tự mày mò đóng cách đây cũng hơn 10 năm.

Nhờ các bạn giúp với nhé.
- Nhu cầu : Xem phim 50%; Nghe nhạc 50%; Phòng 20m2
- Yêu cầu : Xem phim tận hưởng hết tất cả các nguồn âm thanh; Nghe nhạc âm cao trong trẻo, nghe được tiếng réo rắt của Piano, du dương của violon; Âm bass sâu, chắc, khỏe. Mê nhất là mở riu riu vừa đủ nghe một mình mình mà vẫn nghe được tiếng xì của treble và tiếng ình của bass. [-O<
- Chi phí : Trong khoảng từ 6 triệu đến 8 triệu.

Ban đầu mình tính chọn con Logitech Z5500 nhưng nghe chê về âm cao của nó cũng như không có chổ nào để nghe thử nên quay qua chọn dàn all in one và cuối cùng cũng chẳng biết chọn loại nào vì chổ bán hàng toàn lấy mấy disc chuẩn âm thanh thấp ra test rồi lại không biết chỉnh hay không có remote để chỉnh nên âm thanh cứ đục ngầu, dàn nào cũng như dàn nấy.

Nhờ các bạn đã nghe qua dàn nào phù hợp với những tiêu chí trên xin tư vấn giúp mình với.

Chỉnh sửa lần cuối:

phuong210876

Ðề: Nhờ tư vấn dàn Home Theater tặng Papa

- Yêu cầu : Xem phim tận hưởng hết tất cả các nguồn âm thanh; Nghe nhạc âm cao trong trẻo, nghe được tiếng réo rắt của Piano, du dương của violon; Âm bass sâu, chắc, khỏe. Mê nhất là mở riu riu vừa đủ nghe một mình mình mà vẫn nghe được tiếng xì của treble và tiếng ình của bass. [-O<
[/B]

Adidaphat với mức chi phí theo như em đã từng chơi qua thì tầm 35t đến 40t vẫn chưa đạt được những yêu cầu trên.
6t đến 8t thì chỉ tạm đủ tiền mua dây chạy loa cho hệ thống âm thanh với yêu cầu trên thôi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác này yêu cầu về âm thanh khắc khe thế mà đâu tư có 6-8c là điều không thể.

lehoang40

Thấy bác chủ có hiếu quá cũng muốn giúp, nhưng với tầm <8tr mà yêu cầu cao thế này thì chắc không có quá.
Yêu cầu : Xem phim tận hưởng hết tất cả các nguồn âm thanh; Nghe nhạc âm cao trong trẻo, nghe được tiếng réo rắt của Piano, du dương của violon; Âm bass sâu, chắc, khỏe. Mê nhất là mở riu riu vừa đủ nghe một mình mình mà vẫn nghe được tiếng xì của treble và tiếng ình của bass
Cái yêu cầu này của bác chủ, với 2 dàn âm thanh của mình còn không biết có đạt không nửa là.

vietrung

Active Member

nhu cầu thì cao mà hạn mức có hạn thì nhiệm vụ bất khả thi rùi, họa may là 60-80tr thì còn dc :D

1080p

Chào các bạn.
Mình đang phân vân, lục tung tất cả các diễn đàn cũng như ra tận cửa hàng để nghe thử cả tháng nay nhưng vẫn chưa lựa được 1 dàn HT ưng ý để tặng cho Papa xem phim.
Mang tiếng là tặng Papa chứ thực ra mình cũng muốn lâu lâu ghé về nghe nhạc cho đỡ ghiền vì mình ra ở riêng và cũng mê dàn 5.1 từ rất lâu rồi nhưng vướng bận chuyện con cái nên đành phải gác lại đam mê.
Hiện tại đang nghe qua AMP và cặp loa do mình tự mày mò đóng cách đây cũng hơn 10 năm.

Nhờ các bạn giúp với nhé.
- Nhu cầu : Xem phim 50%; Nghe nhạc 50%; Phòng 20m2

Ban đầu mình tính chọn con Logitech Z5500 nhưng nghe chê về âm cao của nó cũng như không có chổ nào để nghe thử nên quay qua chọn dàn all in one và cuối cùng cũng chẳng biết chọn loại nào vì chổ bán hàng toàn lấy mấy disc chuẩn âm thanh thấp ra test rồi lại không biết chỉnh hay không có remote để chỉnh nên âm thanh cứ đục ngầu, dàn nào cũng như dàn nấy.

Nhờ các bạn đã nghe qua dàn nào phù hợp với những tiêu chí trên xin tư vấn giúp mình với.

Bác đưa ra cái cost kiểu gì mà các nhà buôn bỏ của chạy lấy người cả!! ;));))

lehoang40

Các bác đừng quên bác chủ đã từng làm loa DIY đó nhé.
Giá 6-8tr mà bác ấy chịu khó DIY hết thì chắc có thể được đấy :)

ntuandat

Member

Mô phật.
Em thì em là newbie. Nhưng em cũng choáng với cách plan của bác luôn.
Tốt nhất bác nên xin qua một nhà member có dàn tương đối, xin nghe thử. Rồi thấy đạt yêu cầu chưa? Nếu đạt rồi thì xin ý kiến mua ở đâu và bi nhiêu tiền.
Còn chưa đạt hay quá đạt thì cũng okie, vì đã có mốc để đo thiết bị và số tiền.
Còn 6-8 triệu mà vừa nghe nhạc vừa xem phim em xin đề xuất bác mua All In One. Hoặc là chấp nhận xem phim 2 kênh.

thanhtung0506

hic, yêu cầu kia thì, thôi sắm tay nghe vậy, kiễm cái nào nó hịn hịn chút

xitrum8x

Active Member

Tốt nhất bác nên xin qua một nhà member có dàn tương đối, xin nghe thử. Rồi thấy đạt yêu cầu chưa? Nếu đạt rồi thì xin ý kiến mua ở đâu và bi nhiêu tiền.
Còn chưa đạt hay quá đạt thì cũng okie

Hay là bác cho bác ấy nghe bộ dàn của bác mới tậu đi=D>

bandovechai

Hehehehe, cám ơn các bác.
Mình chỉ diễn đạt cái thú của mình chứ với tầm tiền đó, mình biết chưa sắm nổi cái AMP chứ nói gì tới loa.
Mình thì thích hòa tấu dịu dịu nhưng tiếng bass sâu, chắc khỏe là được, như dàn của LG HT-964TZ mình thấy chất âm nó cũng được lắm nhưng tiếc là thiết kế cầu kỳ hơi ẻo lả chút nên cũng không khoái lắm.
Các bạn tư vấn mấy con này giúp mình, bỏ qua cái vụ đòi hỏi "Tiền ít đòi thịt nhiều" trên kia nhá :
JVC TH-G61; Pioneer HTZ280; LG HT-964TZ

gaulazy88

Banned

với cái tầm tiền đấy thì bác thử con Edifier S550 đi loa đẹp long lanh,mỗi tộ không có DTS xem phim ko bằng Z5500,còn về khoản nghe nhạc thì tuyệt vời
kết hợp thêm với bộ giải mã DTS tầm 1,5tr la ổn xem phim ngon ngay thôi

bandovechai

Cám ơn bạn, mình nghe thử dàn này rồi, đánh không bằng thằng Logitech Z2300 nữa nên mình bỏ qua chỉ để ý đến Z5500 thôi.
Giờ sau khi tìm kiếm lung tung thì kết thêm mấy dàn JVC TH-G61; Pioneer HTZ280; LG HT-964TZ, nếu so mấy dàn AIO này với Z5500 thì thế nào? Các bạn tiếp tục tư vấn giúp mình nhé.

To : ntuandat có PM bạn ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

quynhnet

Banned

- Chi phí : Trong khoảng từ 60 triệu đến 80 triệu.

Đã tô đậm, bạn phải đầu tư như thế, ít ra mới thỏa mãn nhu cầu :-bd . Mà piano réo rắt cũng khó lắm, ngoại trừ bạn nghe toàn bộ 1 bản nhạc tremolo nốt cao.

Nghia_PMT

Well-Known Member

thôi thì bác chủ hốt con LG có BD; HD player bác welldone đang rao bán cho nó lành

ntuandat

Member

thôi thì bác chủ hốt con LG có BD; HD player bác welldone đang rao bán cho nó lành

Hốt dàn đó đúng nghĩa AIO luôn.
Vừa là HT, vừa là DVD Player, vừa là BD Player, nghe nhạc cũng ok với tầm tiền. Đặc biệt gắn thêm cái ổ cứng ngoài nữa là thành HD Player.
Số đt của bác welldone em đã pm bác rồi đấy. Cứ alo thương lượng. Được là quất thoai

bandovechai

Thấy bác chủ có hiếu quá cũng muốn giúp, nhưng với tầm <8tr mà yêu cầu cao thế này thì chắc không có quá.

Cái yêu cầu này của bác chủ, với 2 dàn âm thanh của mình còn không biết có đạt không nửa là.

Thôi thì quyết định chọn JVC cho papa.
Cám ơn bác lehoang40 đã gợi lại 1 thời tuổi trẻ DIY nhưng đến bây giờ cặp đó vẫn còn quá ngon, treble; bass rõ ràng chắc nịch. Hứa với bác sẽ DIY 1 dàn 5.1 hoành tráng, nhưng trước tiên phải kiếm lúa làm cái AMP 5.1 hoành tráng trước rồi mới tính được, hẹn cuối năm show hàng.

Cám ơn tất cả các bạn.

berryfun

Chúc mừng cụ đã có ràn mới. Cụ DIY kiểu gì hưởng dẫn anh em với nhé, Chứ theo cái đề bài cụ đề ra ở trang 1 em thấy kể cả tầm tiền cụ thiếu số 0 thì cũng chịu ko sắm được.

Bên trên