Nhờ tư vấn dùm mình mua tivi tầm 20tr (đề cử Panasonic TH-P50U20V )

bkgenetic

Ðề: Nhờ tư vấn dùm mình mua tivi tầm 20tr (đề cử Panasonic TH-P50U20V )

Pico giữ lại vỏ có nghĩa có thể giao hàng không có vỏ. Cũng có thể hàng trưng bày sau một thời gian cần thanh lý. Để tránh mua hàng trưng bày bác nào mua nhớ thủ trong túi cẩm nang kiểm tra số giờ màn hình sử dụng.
TV nhất là Plasma mà để làm trưng bày thì tàn phá màn hình ghê lắm. Ở đó phòng sáng họ bật hết cỡ chế độ tương phản và thời gian sử dụng liên tục ngày nào cũng tầm 12h ~ 18h nên tuổi thọ ít nhất giảm đi 30%. Bằng số tiền giảm giá.

nghe bác nói cũng thấy có lý , dễ là nó bán cho mình hàng trưng bày , mất toi 30% số giờ sử dụng rồi cũng nên T_T

Mà làm thế nào để biết đc tivi xài đc bao nhiêu giờ rồi chứ , cái này ngậm bồ hòn làm ngọt thôi :((

HD-NhàQuê

nghe bác nói cũng thấy có lý , dễ là nó bán cho mình hàng trưng bày , mất toi 30% số giờ sử dụng rồi cũng nên T_T

Mà làm thế nào để biết đc tivi xài đc bao nhiêu giờ rồi chứ , cái này ngậm bồ hòn làm ngọt thôi :((

Pác ơi chương trình này dành cho người dùng đầu cuối, tức là người tiêu dùng, không phải là Đại Lý mua về ủ hàng, mà người tiêu dùng thì ko cần quan tâm vỏ nhiều lắm, còn đại lý mua mà ko nguyên thùng xốp thì bán lại cho ai đây pác...Chính vì thế họ thu lại vỏ để tránh đại lý đầu cơ....
Thứ 2 nữa là uy tín.. 1 Nhà phân phối hàng điện tử điện máy hàng đầu như Pico tuyệt đối không vì cái lợi trước mắt mà bỏ đi cái uy tín nó mất biết bao công sức gây dựng lên đâu pác ạ...
Chính vì thế pác cứ chuẩn bị đạn dược đầy đủ để bắn xả láng nhé pác
Em cũng kết em P50U lắm nhưng đà này phải chơi em P50X rồi các pác ạ, không cố được

Mà e đang phân vân giữa 2 con P46U20V 17t5 và con P50x 16t1 đó các pác con P46 Full HD nhưng hơi pé hơn em P50x to cao đen hôi, theo các pác chơi em nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

zuup

Member

Uy tín khỉ gì bác, vấn đề là lợi nhuận. Chắc chắn là có vụ bán hàng trưng bày cho khách hàng cuối cùng vì em hỏi các bác có bao giờ thấy 1 siêu thị điện máy nào bán hàng trưng bày giảm giá chưa, mà lượng hàng trưng bày thì nhiều khủng khiếp như thế.

Hàng điện tử trưng bày tầm 1 tháng nếu chưa bán được thì đem vào kho đổi máy mới ra trưng bày cho nên cũng ko sợ bị quá cũ. Tuy nhiên, nó chắc chắn sẽ được trà trộn để giao cho khách, khách nào không kiểm tra kỹ, đặc biệt là khách ở vùng sâu vùng xa sẽ rất dễ bị dính chưởng.

Em còn biết có 1 số siêu thị lớn còn đi săn hàng trưng bày của showroom hãng về lau chùi, mông má lại bán cho khách hàng cơ ạ.

COMMANDO

Active Member

Bác bkgenetic cứ khuân em Pana này đi, em này quá tuyệt luôn rồi không còn gì phải phàn nàn nữa...

bkgenetic

khuân thì rõ rồi , chỉ có điều khuân về đến nhà mới biết nó đứng làm ma nơ canh đôi tháng ở siêu thị rồi mình mới khuân về . Mà cái cảm giác mua cái j mới mà nó ko hoàn chỉnh từ đầu , ko thích tẹo nào >"< Thế mới hỏi có cách nào xem đc thời gian sử dụng của màn hình ko :(

zuup

Member

khuân thì rõ rồi , chỉ có điều khuân về đến nhà mới biết nó đứng làm ma nơ canh đôi tháng ở siêu thị rồi mình mới khuân về . Mà cái cảm giác mua cái j mới mà nó ko hoàn chỉnh từ đầu , ko thích tẹo nào >"< Thế mới hỏi có cách nào xem đc thời gian sử dụng của màn hình ko :(

Bác cứ yêu cầu lấy hàng trong kho, kiểm tra kỹ nilon dán cạnh mặt trước màn hình, kiểm tra chỗ để bắt ốc chân đế, nếu không có xước chắc là ổn. Xong thì ký vào đấy cho nó chở về. Giao hẹn trước nếu là hàng trưng bày sẽ trả lại ngay. Đằng nào giao hàng xong xuôi mới trả đủ tiền mà bác.

HD-NhàQuê

:| Sáng nay đã qua bốc 2 em P50u20v và P50x20v đang đợi hàng chở về, L-) 9h sáng có mặt ở Pico mà gian hàng bán Tivi Pana người đứng chờ đến giờ đông nghẹt, viết được phiếu ra chỗ thanh toán thì 1 đống người đang chen nhau, cãi nhau, chửi nhau ầm ỹ.. Mãi đến 11h30 mới thanh toán xong.. Tiết kiệm được hơn 15triệu cũng xứng đáng đó các pác.
Ngoài ra LG cũng giảm giá 25 > 30% mà không hiểu sao không thấy quảng cáo gì cả... :-??

Vừa nhận được hàng, báo với các pác là nguyên thùng và không hề phải trả lại vỏ như đồn đại... Ngoài ra nhân viên giao hàng còn nói mỗi ngày chỉ suất 150 chiếc là tối đa, buổi trưa ngày hôm nay nhiều người ra đã hết hàng đành phải để mai đi sớm

Chỉnh sửa lần cuối:

bkgenetic

Đã khuân về, y như bác HD-NhàQuê , tôi cũng xếp hàng từ 9h vào , 10h bán, 11h30 xong, cũng lọ mọ ở cái 50u, 50x đấy suốt , chắc đứng cạnh nhau mà k biết đấy ;))

hdnewuser

Member

Chương trình này đến khi nào mới hết vậy các bạn, ở HCM có bán giảm giá không ?

quytocxxx

Active Member

Họ giao cho mình có lấy vỏ về đâu! Đang nằm 1 đống chật cả nhà. Hỏi em ơi sao ko mang vỏ về? Nó trả lời là mang về làm gì hả anh? Thế mới chán! Mai bán ve chai cho đỡ chật nhà. Có bác bày cách kiểm tra số giờ hoạt động của tivi Plasma Pana trên này. Các bác chịu khó tìm lại nha!

quytocxxx

Active Member

Lưu ý là nếu có điều kiện thì mua P50V20V hơn là P50U20V. Đảm bảo bỏ ra thêm khỏang 4tr nhưng chất lượng thì vượt trội hơn hẳn đấy! E đã mua P50V20V.

Bên trên