Nhờ tư vấn mua 1 bộ âm thanh tầm 20 triệu!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua 1 bộ âm thanh tầm 20 triệu!

Loa cổ như AR nghe nhạc vàng chắc hay rồi, nhưng bạn ưu tiên hình thức theo kiểu hào nhoáng match với con TV 55 inch thì khó kiếm được em loa cổ nào như thế. Thôi loa cổ thì mình xin chạy vì chả biết gì mà nói.

Loa cổ như AR nghe nhạc vàng chắc hay rồi, nhưng bạn ưu tiên hình thức theo kiểu hào nhoáng match với con TV 55 inch thì khó kiếm được em loa cổ nào như thế. Thôi loa cổ thì mình xin chạy vì chả biết gì mà nói.
À k bác ạ, e k dùng loa cổ mà, e nói là thấy nhiều bác chuyên nhạc vàng thảo luận về các e AR thôi chứ e cũng k khoái mấy cái cổ này, nó k hợp với e 55' của e.

E chỉ cần trong tầm giá chọn đc 1 e tương đối thôi, vì màng nhĩ e cũng thuộc loại bình dân mà bác :D, e cũng thấy ý kiến của bác hợp lý, có thể e sẽ chọn e Monitor BX5 hoặc e Jamo C607.

Thỉnh thoảng e cũng nghe nhạc Dance cho nó đổi gió, còn lại toàn nhạc trữ tình du dương dễ ngủ. Ngoài 2 e trên bác có ý kiến nào thêm cho e chút gợi ý đc k ạ?

E cảm ơn bác nhiều :D

baodom

Active Member

E vote cho bác 2 cái Klipsch F30 và Jamo C607

Bác do_long_khach và các bro ơi, 2 con Jamo C607 với MA BX5 thì nên chọn con nào hay hơn ạ? E xem rì viu trên Iu Tup thấy nhiều C607 lắm mà k thấy BX5, mà nghe C607 cũng có vẻ thích quá. :D

1 số dòng tầm tiền 15tr của các hãng khác như Wharfedale, JBL hay Mission, ... thì sao các bác nhỉ? Có cái nào đẹp trong tầm giá k các bác bảo e với. Tất nhiên là loa cây nhá. :)

loihue

Member
chào các Bác , em hỏi ngu một tý .con SEGA AMPIFIER SKA- 3000 , ghép với loa nào thì hơp ạ .mà nó ko có nút chỉnh bát và tep là sao ,

do_long_khach

Well-Known Member

Review bác phải xem mấy trang như whathifi, avforums, retrevo, audiogon, techradar, hifivision... Vào youtube làm gì.

baodom

Active Member

Thực chất Review cũng không chính xác hoàn toàn đâu các bác, vì mỗi người có mỗi lỗ tai riêng mà, nên đi nghe là chắc nhất mình biết cái nào hợp với cái lỗ tai của mình rùi mình vác về thôi

E vào Youtube chủ yếu xem nó hình dáng thật như nào, cũng có vài bác quay bóc tem, test thử, ... cũng rất phong phú.

E thấy ở đây đang xếp hạng Top 10 StandFloor Speaker các bác xem thử xem có chuẩn k? Nếu thế thì em Yamaha NS-777 có đc k ạ?
Floor Standing Speakers Review 2013 - TopTenREVIEWS

E sẽ cố gắng lựa chọn đc khoảng 5 ứng cử viên, sau đó đi thẩm âm 1 chuyến xem để mở mang cái màng nhĩ, rồi sẽ quyết định ạ :)

trangchodom

Well-Known Member

can bác, em Yamaha NS-777 nhạc tính rất kém.

Các bác cho e hỏi giùm với, e thấy nhiều người dùng RX6 để nghe nhạc vàng, k biết BX khác với RX ở những điểm gì ạ?

do_long_khach

Well-Known Member

B: Bronze- là dòng thấp ko sản xuất nữa thì phải. R: Reference - cao hơn tý. Rx6 chất lượng khá, rất phổ biến trên HDVN. Giá mới khoảng 16 triệu.

hanamdinh

em cũng chẳng biết gì về âm thanh! hum thứ 5 vừa rùi ra ngoài quán người quen em lấy ào ào 1 bộ amply denon 580D loa em chơi JBL 4410A với tai trâu của em thì em thấy nghe cũng hay. tổng thiệt hại là 18.300.000, đang kiếm tiền mua quả đầu CD nữa

Có lẽ e sẽ quyết BX5, tham khảo nhiều thấy rất nhiều người thích RX6 nhưng nó hơi vượt quá khả năng của mình. :)
Nếu cứ theo xu hướng cố lên 1 tý, 1 tý thì thành nhiều tý luôn rồi :D
Giờ rất mong nhận đc thêm sự tư vấn của các bác về 1 amply trong tầm 10tr cũng đơn giản để phối với BX5 cho dòng nhạc vàng và nhạc trữ tình. :)
Tai e thì bình dân nên mong các bác cho e những tư vấn tối ưu nhất về tài chính, âm thanh, khả năng phối ghép và khả năng nâng cấp. E cảm ơn các bác nhiều :D

do_long_khach

Well-Known Member

Marantz pm 6003 đi bác. Cộng loa vào khoảng hơn 18 triệu. Còn lại triệu mấy mua dây loa và dây tín hiệu nữa là tròn. Marantz và MA nhiều người ghép rồi, chưa thấy chê.

trangchodom

Well-Known Member

Em cũng ủng hộ ý kiến của bác dolongkhach, mặc dù chưa nghe ghép với bx5 nhưng ghép với rx2 cũng thấy được lắm.

E mới gọi điện cho Trương Lê đc tư vấn nên ghép BX5 với Onkyo 9377 hoặc Onkyo 9155. K biết theo ý bác do_long_khach thì thế nào nhỉ? Liệu có bằng với ứng cử viên Marantz pm 6003 mà bác giới thiệu k ạ? Mong các bác tư vấn giúp.

@xicklo: nghe tên hơi lạ bác nhỉ? Theo bác đánh giá thì ghép với BX5 nghe có đc với dòng nhạc của e k?

---------- Post added 29-12-2012 at 02:19:00 PM ----------

E mới gọi điện cho Trương Lê đc tư vấn nên ghép BX5 với Onkyo 9377 hoặc Onkyo 9155. K biết theo ý bác do_long_khach thì thế nào nhỉ? Liệu có bằng với ứng cử viên Marantz pm 6003 mà bác giới thiệu k ạ? Mong các bác tư vấn giúp.

@xicklo: nghe tên hơi lạ bác nhỉ? Theo bác đánh giá thì ghép với BX5 nghe có đc với dòng nhạc của e k?

xicklo

Well-Known Member
Vâng, tên hơi lạ với ta nhưng không lạ với tây bác ạ, em thấy khoai tây nó đánh giá cao em này, qua tìm hiểu thì nó cũng khá hợp với MA đó bác, bên Trương Nghĩa hình như cũng có sp này ạ, bác thử gọi điện hỏi và nghe thử xem
Bác tham khảo thêm ở đây http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=68&t=32088

Bên trên