Những điều tự hào chỉ có ở Việt Nam !

xedap

Ðề: Những điều tự hào chỉ có ở Việt Nam !

Ôi, tự hào làm sao, Việt Nam không phải là Bắc Triều Tiên... hí hí... :D

huy_tung2910

công nhận bài viết đúng. đọc xong mà thấy hơi buồn cho cái sự thật

hvdnghia

Member

- Tôi tự hào Việt Nam đi đường trong thành phố mà cứ phải chèo ghe như dưới miền Tây.
- Tôi tự hào Tp HCM có đường xá nhiều ổ voi nhất thế giới mà đang có thêm nhiều ổ voi "bất tử" giữa đường hằng ngày.
- Tôi tự hào Việt Nam có nhiều dự án được chia ra nhiều phần, mỗi phần được chia ra đều cho các pà kon thân thiết của công ty thắng thầu.
- Tôi tự hào "chuyên gia" Việt Nam thắng chuyên gia Nhật Bản trong vụ sập cầu Cần Thơ để rồi Nhật Bản phải đền bù !!

ActionX

Member

- Tôi tự hào khi đàn bà, con gái và cả các em gái nhỏ Việt Nam (ngày càng nhiều) đang mua vui cho đàn ông ở Malaysia, Singapore, Cambodia, Đài Loan, Hàn Quốc...

meomatto

Active Member

Còn gì nữa không nhỉ?
Tiếp đi các Chú! :D

tôi rất tự hào cho cái thằng ngồi viết được hàng đống cái tự hào này ra mà nó chưa đóng góp được tí gì cho đất nước

pt321

Tôi biết bạn không tự hào mà đang buồn vì cái danh sách này.
Không hiểu dân Việt ta quá khứ thế nào mà sinh nghiệp chướng vậy.
Dân sinh ra Lãnh tụ. Lãnh tụ lại lãnh đạo dân.
Dân sinh lãnh tụ kém. Lãnh tụ kém lại làm dân kém hơn.
Cái Vòng tròn như lốc xoáy không hồi kết.
Con đường nào để thoát khỏi nghiệp chướng này.
Câu trả lời còn đang bỏ ngỏ....

muakhonguotdat

Active Member

Topic này hay không thể tưởng tượng nổi. Phát huy, phát huy.

Tôi tự hào sống ở một đất nước TỰ DO: đái bậy, đổ rác, gây ầm ĩ, lạng lách

zero512

Member

tôi rất tự hào cho cái thằng ngồi viết được hàng đống cái tự hào này ra mà nó chưa đóng góp được tí gì cho đất nước

Xin phép hỏi bạn một câu là bạn đóng góp cho đất nước này ntn rồi ??? đọc cái post mà thấy nhảm không thể chịu được :-j

Xin phép hỏi bạn một câu là bạn đóng góp cho đất nước này ntn rồi ??? đọc cái post mà thấy nhảm không thể chịu được :-j

vâng thưa anh là em thì chưa có đóng góp gì cho đất nước cả vì vậy em luôn im lặng để học tập và làm việc, hi vọng mai sau có thể giúp đất nước
nhưng ghét là ghét cái thằng nói rõ to nhưng làm thì làm toàn việc cỏn con^:)^^:)^

bacsinam

Mấy bạn nói nhỏ nhẹ thôi, làm ồn ào quá là mỗi người sẽ có riêng cho mình 1 bao cao su đã qua sử dụng và được quay clip trong khách sạn gửi về cho bà xã ở nhà đấy.

zero512

Member

vâng thưa anh là em thì chưa có đóng góp gì cho đất nước cả vì vậy em luôn im lặng để học tập và làm việc, hi vọng mai sau có thể giúp đất nước
nhưng ghét là ghét cái thằng nói rõ to nhưng làm thì làm toàn việc cỏn con^:)^^:)^

=)) =)) sr trước nhé vì bạn chả biết cái quái gì về mình mà vẫn nói được như thế thì mình phục rồi . Nếu bạn đi học thì mình không nói làm gì còn nếu bạn đi làm r thì bạn có hiểu được câu này không thế '' công lý ở việt nam còn bận đi diễn hài , muốn tìm đường đi đến công lí còn phải qua một núi tiền nữa '' ( đừng có chỉ ngồi mà nói thôi bạn à bạn tìm việc to tát cho mình làm với có được không hay chỉ ngồi cmt suông trên này thế ? )

muakhonguotdat

Active Member

Ý thức và nói ra được sự thật cũng là một đóng góp. Còn mơ ngủ và nhiệt tình thì sẽ dẫn đến phá hoại

muakhonguotdat

Active Member

Mấy bạn nói nhỏ nhẹ thôi, làm ồn ào quá là mỗi người sẽ có riêng cho mình 1 bao cao su đã qua sử dụng và được quay clip trong khách sạn gửi về cho bà xã ở nhà đấy.

Không cần phải đi khách sạn đâu. Tình huống tưởng tượng là như này. Chính xác là có một số bạn mặc thường phục có thể chạy vọt vào nhà mình và hô lên: "Kiểm tra bao cao su". Sau một hồi thẩm vấn cả hai vợ chồng cùng thừa nhận là mua bán dâm. =))

lx2009

Member

Ý ngộ!Đến trang này mà vẫn chưa bị close,các bác nhỏ mồm tí thôi!!!!!!
Còn riêng bản thân em thì em rất tự hào là em không phải học văn hóa và tư cách sống của người Việt Nam trong khi em được sinh ra và lớn lên ở Việt Nam + ra nước ngoài thì em luôn được đối xử như một người Việt Nam!!!!!!!!!
Mượn tạm của Thúy Nga : "Tôi là người Việt Nam"

zero512

Member

Ý ngộ!Đến trang này mà vẫn chưa bị close,các bác nhỏ mồm tí thôi!!!!!!
Còn riêng bản thân em thì em rất tự hào là em không phải học văn hóa và tư cách sống của người Việt Nam trong khi em được sinh ra và lớn lên ở Việt Nam + ra nước ngoài thì em luôn được đối xử như một người Việt Nam!!!!!!!!!
Mượn tạm của Thúy Nga : "Tôi là người Việt Nam"

:D mình thì cũng chỉ được đi ra thăm quan bên ngoài vài lần và được thấy cách ứng xử và giao tiếp của các nước khác ( VD như khối EU ) hơn nước mình nhiều nhiều và nhiều lắm ôi nghĩ lại thấy đáng buồn thay vừa tự hào cũng vừa tự buồn câu '' Tôi là người Việt Nam '':-<:-<:-<

chengvn91

Member

cái gì cũng có 2 mặt của nó, các bác nói gì thì nói. Nhưng cũng phải nghĩ xem mình đã làm gì cho đất nước chưa? Hay chỉ nhìn vào cái mặt tiêu cực để đánh giá, phê phán. Việt Nam vẫn có những cái đáng tự hào. Tối vẫn yêu Việt Nam.

chengvn91

Member

- Tôi tự hào khi đàn bà, con gái và cả các em gái nhỏ Việt Nam (ngày càng nhiều) đang mua vui cho đàn ông ở Malaysia, Singapore, Cambodia, Đài Loan, Hàn Quốc...

mua vui cho đàn ông ở các nước khác và nước Việt Nam ta thì có khác nhau là mấy, có chăng là tiền chênh nhau. Nhưng người có nhu cầu thì mới có người bán. Các bạn ở đây có bao nhiêu bạn chưa đi mua dâm.

quoctrung

Well-Known Member

P/s anh em Trò chuyện : Nên Thảo luận trong Phạm vi Chủ đề đã nêu ra và tranh Lạm bàn quá trớn sẽ dẫn đến việc Topic bị Close hay Delete theo Nội qui . Mến chào Đoàn kết và Phát triển.

Chỉnh sửa lần cuối:

chengvn91

Member

Sao bạn lại không chịu được ? bạn thấy nó nực cười lắm à? bạn chưa bao giờ nghĩ đến việc đóng góp cho đất nước ư? Hay bạn nghĩ nó là hành động quá to lớn, mình chưa đủ khả năng ?

Bên trên