" NÓNG " : KHUI THÙNG SUB SVSOUND PB13-ULTRA . QUÁ ẤN TƯỢNG !!!!!!

JESSIEBO

Active Member
Tình hình là vừa đón các em sub SVSOUND( SVS) "chắc khỏe" từ Cảng về... Ấn tượng đầu tiên là em nào cũng quá nặng so với sức khuân vác của 1 thanh niên với sức vóc tầm trung. Từ model SB2000 trở lên đều phải vận công ít nhất là sức của 2 người mới khuân nổi !!!
Khui thùng từng em, chưa nghe thử thì đã thấy ưng mắt vì cái vẻ duyên duyên, chắc chắn rồi.
Hôm nay mình vui quá nên chia sẻ với các bác những hình ảnh khi khui thùng dòng sub " đỉnh" có lỗ hơi của SVSOUND ( hay giang hồ thường gọi là SVS) : PB13-ULTRA.

Thông tin sơ lược về em nó đây ạh :
Kích thước : 56.25cm Cao x 51.25cm Rộng x 67.5 Sâu
Cân nặng : 77.5 kg
Công suất : 1000 watts RMS
(3600 watts peak)
Kích thước loa bass : 33.75cm Ultra
Port Size & # Triple 3.5"
Freq.Response 17-200 Hz ± 3 dB (20 Hz mode)
14-200 Hz ± 3 dB (16 Hz mode)
21-200 Hz ± 3 dB (sealed mode)

Đầu tiên là chuyên chở, bằng chiếc Fortuner 7 chỗ, phải xếp 2 băng giữa nữa mới chất lên vừa... Quá khủng ! Và để "bế" được em í lên xe, chúng tôi phải TUYỂN : 3 thanh niên không cần nhan sắc, chỉ cần sức lực mới đặt nổi e ấy lên chiếc 7 chỗ được... Ái chà... phê... Mồ hôi... thở dốc ... !!! Nguyên thùng là 85 kg !!! ẶC... ẶC !!!

Tới nơi, nhẹ nhàng "lột" từng lớp : Đầu tiên là vỏ thùng Carton cứng cáp, rất chắc chắn.

Vừa mở thùng ra thì thấy ngay tấm lưới kim loại dày, nặng tay và rất chắc chắn được bọc cẩn thân trong túi plastic dày

Các bạn có thể quan sát thấy người thanh niên đứng kế bên tấm lưới cao 1,70m, nặng 70 kí, nhưng bề ngang của anh ấy thì không thấm tháp so với bề ngang của tấm lưới bảo vệ này.
Tiếp theo , chúng tôi hồi hộp mở lớp vải trắng bọc loa ra... Ngỡ ngàng... say đắm... phải ngắm 1 hồi lâu, hoàn hồn trở lại chúng tôi mới nhấc được em í lên... Bởi vì đập vào mắt chúng tôi là lớp sơn mài đen bóng thật bóng , cảm giác trước mắt như đứng nhìn 1 cây dương cầm lực lưỡng vậy... Quá đẹp !

Hai ngừoi thanh niên gồng sức, hít 1 hơi thật sâu rồi lấy hơi nhấc lên.... Khệ nệ khiêng vào khu vực test thử, nặng... nhưng ai cũng hớn hở vì được nghênh tiếp người đẹp "đỉnh" nặng hơn 77 kg

Hồi hộp đấu dây tín hiệu, dây nguồn, chúng tôi mở bản nhạc quen thuộc " Hotel California" thường dùng để test sub. Dây chúng tôi sử dụng là dây dẫn siêu trầm chuyên dùng cho sub
WIREWORLD OASIS 7 cho xứng đôi vừa lứa kẻo em í lại chê ỏng chê ẹo thì mệt.

Tất cả set up, cài đặt trên sub được thực hiện trên màn hình LCD LED với màu xanh thật đẹp mắt... Sau khi cân chỉnh cho phù hợp, chúng tôi ai nấy đều gật gù công nhận , đúng là bọn Mỹ nó chế ra cái gì cũng đúng chất hầm hố, đúng chất hoành tráng, đúng chất ngầu !!! Nghĩa là ra mà xáp lá cà là rất dễ khiến đối phương xuống tinh thần bởi thiết kế vẻ ngoài rất... Mỹ !!!
Đây là mặt trước 3 lỗ hơi rất hầm hố của em sub này, mời mọi người ngắm nhé :

Và che lưới lại :

Về chất âm, chúng tôi đều cảm nhận tiếng bass rất uy lực, rộng, lan tỏa chứ không như kiểu gom lại rồi bổ vào ngực người nghe tưng tức... rất sâu, mềm, chi tiết và... đẳng cấp !!!

Thiết kế của loa Bass của dòng sub này, được chính hãng giới thiệu là công nghệ sx củ loa độc quyền, đem lại âm thanh xem phim có thể nói là theo phong cách của bom B-52, độ nhiễu khi xuống sâu và độ rền được triệt tiêu tối đa, tạo cảm giác chân thực cho những pha âm động lớn.
Công nghệ sản xuất loa FDA đắt giá được tối ưu hóa từ kỹ thuật sản xuất động cơ để triệt tiêu tối đa độ nhiễu.
Coil loa với kỹ thuật quấn lõi đa tầng được thiết kế chịu đựng được những dao động cường độ lớn
Côn loa sử dung vật liệu siêu nhẹ nhưng bền chặt từ chất liệu Composit Cohacell cho phép âm thanh phát ra mềm mại, liên tục và chi tiết.

Ultra13_ISO_front_800

Ultra13_ISO_back_800

Phần amply để vận hành loa sub này là dòng STA 1000D được nghiên cứu và thiết kế rất phù hợp với loa bass của PB13 Ultra. Với sức mạnh của mình, STA 1000D cho phép kéo ở mức công suất đạt tới 1000 Watts

STA-1000D_front_800

Toàn bộ phần Menu chọn những Option được thực hiện bởi 1 nút nhấn và vặn cạnh bên màn hình LCD, thiết kế này khiến cho người dùng dễ dàng chuyển đổi từ chế độ xem phim Cinema sang Stereo một cách dễ dàng và nhanh chóng.
Ở chế độ thường trực, PB13 - Ultra đạt mức công suất 1000 Watts, có thể đạt 3600 Watts ở những đoạn cao trào.
STA-1000D_front_800

Những đặc điểm này sẽ khiến bạn bị chinh phục bởi PB13-Ultra :
- Amply STA1000D chạy class D với chế độ làm mát tự động, và chế độ Standby " Xanh" tiết kiệm điện thân thiện với môi trường.
- Kết nối đa dạng với ngõ Stereo line-level RCA và Ngõ Balance( Input/Output).
- Hệ thống điều khiển DSP cho phép hoạt động tốt , uyển chuyển thích ứng với mọi chế độ vận hành
- Có thể điều chỉnh thay đổi tần số cắt 16Hz, 20Hz, và cả chế độ sub nén để phù hợp với bất kì không gian phòng của bạn
- Dễ dàng thay đổi từ chế độ nghe Cinema sang chế độ Stereo để nghe nhạc hoặc Karaoke một cách nhanh , gọn, lẹ bởi 1 nút nhấn duy nhất và hiển thị trên màn hình LCD với đèn xanh dương đẹp mắt

Còn các bạn, nếu muốn tận tai mình nghe thử, tận mắt mình ngắm nghía và cảm nhận thì xin mời ạh... !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

kant1522a

Well-Known Member
Ðề: " NÓNG " : KHUI THÙNG SUB SVSOUND PB13-ULTRA . QUÁ ẤN TƯỢNG !!!!!!

bác chu đáo quá, chụp từ lúc e nó còn trong xe. hihi.

ProSkyR

Well-Known Member

Bác review quá trình bác "bóc tem" làm gì vậy ??
Đọc mông lung quá, chẳng có thông tin nào để tham khảo ngoài mấy hình của cửa hàng bác.
Thôi google vậy.
P/s: nhận xét cá nhân

quangtuong

Banned

Bác review quá trình bác "bóc tem" làm gì vậy ??
Đọc mông lung quá, chẳng có thông tin nào để tham khảo ngoài mấy hình của cửa hàng bác.
Thôi google vậy.
P/s: nhận xét cá nhân
Bác kg đọc chủ đề à ???
Bác chủ ghi là " nóng khui thùng " mà ???? Còn review là chuyện khác !!!

winterfell101

Well-Known Member

Đẹp quá, nếu có thể bác chủ Inbox giúp em xin cái giá nhé :)

JESSIEBO

Active Member

Bác kg đọc chủ đề à ???

Dạ, e có bổ sung thêm một vài giới thiệu về thông tin sản phẩm, kỹ thuật âm học cũng như về thiết kế phần amply và mạch crossover cho đầy đủ hơn tí ạh... chứ "google dịch" thì chắc là hiểu không nổi luôn... hihi
Tks bác đã chia sẻ chuyện chiêm ngưỡng em này với topic !... Nói thật chứ lúc khui thùng rồi bóc từng lớp thì... bất kì một thiết bị mới nào cũng làm mình hồi hộp và háo hức bác ạh

justbenice

Moderator

Bác này gọi nhân viên của bác ý là "3 thanh niên không cần trình độ" . Là thấy kô thích rồi.

JESSIEBO

Active Member

Tks bác đã nhắc nhở... em đùa theo câu nói quen của thanh niên để ám chỉ những việc chỉ cần sức lực đó bác... E đã edit lại, bác bỏ qua nhé !

AnhBaSG

Member

Sub này mà đánh chắc là tan nát tình làng nghĩa xóm luôn!:))

truongbathoi

Well-Known Member
Cái sub khủng bố này phải xây tường 40 phân mới không bị hàng xóm qua dỡ nhà :D

winterfell101

Well-Known Member

Kích thước loa bass : 33.75 Ultra??

Đơn vị Ultra là j thế bác??

khactuyen

Banned

Dòng PB13U được dân USA chơi rất nhiều, phải nói quá to và nặng so với đường kính loa bass.
Bác chủ pm mình xem giá tốt nhất bao nhiêu nhé.

winterfell101

Well-Known Member

Dòng PB13U được dân USA chơi rất nhiều, phải nói quá to và nặng so với đường kính loa bass.
Bác chủ pm mình xem giá tốt nhất bao nhiêu nhé.

e cũng lăn tăn như bác, e cứ nghĩ đường kính loa cỡ 40cm :)

ProSkyR

Well-Known Member

Bác kg đọc chủ đề à ???

Vẫn biết vậy nhưng nếu cứ khui thế này hoài thì loãng box lắm bác ạ.
Nhất là nhưng box có tính kỹ thuật cao như box này. Em có ý kiến là bác chủ kết hợp review vào luôn đi cho nóng :D
Nhận xét cá nhân của em, không có ý phán xét gì cả :)

vibien12

hàng chất lượng quá bác ạ

JESSIEBO

Active Member

Thật ra mỗi loại loại sub có triết lý thiết kế riêng, nếu kích thước thùng không to cân xứng với sức của amply bên trong sub, thì khi đánh, sub sẽ không có độ vững nhất định, và càng "chạy " khi kích thước loa bass cũng lớn... Do đó, SVSOUND theo tiêu chí trầm nhưng đằm và chắc. Để ý đến thiết kế cúa SVS đi bác, họ nhần mạnh đầu tư nhiều vô phần amply bên trong, bởi vì cấu thành nên 1 cái sub không đơn giản như 1 cái loa chỉ có mạch crossover và củ loa, mà còn có cả amply nữa, kết cấu thùng sub phải nặng, chắc thì mới vững ở những đoạn tiếng động cực lớn, do đó là làm triệt tối đa sự ù rền.
Nói tóm lại, là amply của sub với công suất quá lớn, nên đòi hỏi kích thước và trọng lượng của thùng phải lớn, chưa kể trọng lượng đáng kể của amply trong sub nữa, công suất càng to thì amply càng nặng.
Loa Pb13U có viền loa rất dày và chất liệu đàn hồi cực dẻo dai nên cho âm thanh không phải to ầm ầm mà độ siêu trầm lại xuống rất sâu ( 14Hz)

JESSIEBO

Active Member

Vẫn biết vậy nhưng nếu cứ khui thế này hoài thì loãng box lắm bác ạ.
Nhất là nhưng box có tính kỹ thuật cao như box này. Em có ý kiến là bác chủ kết hợp review vào luôn đi cho nóng :D
Nhận xét cá nhân của em, không có ý phán xét gì cả :)

Tks bác đã góp ý, e đã thêm những phần thông tin đặc điểm và cấu tạo cũng như công nghệ sản xuất nên loa sub trên, vì vui quá nên e chia sẻ vội với mọi người, để những người ở xa không có điều kiện nhìn trực tiếp thực tế nó to ra sao, khui thùng nó thế nào... cho các bác ấy , nói chung là đỡ thèm... CÒn review thì e không dám, kẻo lại mang tiếng "Mèo khen cái đuôi mình dài", chỉ dám nhận xét chung chung về chất âm thôi ạh...

thanhyk

Well-Known Member

Sub này với sub mới của bác justbenice công suất cái nào lớn hơn nhỉ.

Bên trên