Ở HÀ NỘI MUA TIVI LCD & PLASMA RẺ NHẤT Ở ĐÂU?

quytocxxx

Active Member
Ðề: Ở HÀ NỘI MUA TIVI LCD & PLASMA RẺ NHẤT Ở ĐÂU?

Em thì cứ tranh thủ các đợt giảm giá của Pico, Media, HC,... mà mua. Chờ đợi 1 tí như chất lượng, dịch vụ đều OK.

Vừa rồi, em mua ở HC còn SS plasma C430 giá có 8,5 tr trong khi các nơi khác bán đắt hơn ít nhất 200k, Pico bán đắt hơn hẳn 1,4 triệu,...

Nếu không chờ được lâu, bác ra Hiền Quân (cửa nam) cũng được nhưng cửa hàng này vần là cửa hàng kiểu tư nhân, chộp giật dịch vụ chán, mất tiền vận chuyển. Bác nhớ tìm giá bán trên vatgia.com xong ra cửa hảng mà mặc cả nhé.

Chuẩn đấy! Mình cũng xúc đc 1 bé Pana 50V20V ở Pico trong đợt KM có 25củ rẻ hẳn tầm 6tr so với bình thường (Mình so với chỗ rẻ nhất trên Vật giá đấy! con không thì chênh đến ~10củ ở Pico lúc bình thường)

chuotbi

Member

Bạn nào mua tivi thi LH 0936333325 mình để giá tốt cho. mình kinh doanh online bên haitauplaza

thogaubien

Em thì cứ tranh thủ các đợt giảm giá của Pico, Media, HC,... mà mua. Chờ đợi 1 tí như chất lượng, dịch vụ đều OK.

Vừa rồi, em mua ở HC còn SS plasma C430 giá có 8,5 tr trong khi các nơi khác bán đắt hơn ít nhất 200k, Pico bán đắt hơn hẳn 1,4 triệu,...

Nếu không chờ được lâu, bác ra Hiền Quân (cửa nam) cũng được nhưng cửa hàng này vần là cửa hàng kiểu tư nhân, chộp giật dịch vụ chán, mất tiền vận chuyển. Bác nhớ tìm giá bán trên vatgia.com xong ra cửa hảng mà mặc cả nhé.

HC là tiệm nào bác? bác có link cho em xin luôn :)

meomatto

Active Member

Mặc cả vào mắt nếu không mua từ 5-10cái Bác ạ! :D

Ra Hương Anh, đối diện Hoàng Hải nhé

viethung1984

theo em nghĩ mỗi nơi có thể có một mặt hàng một giá khác nhau có chỗ rẻ có chỗ đắt , như ở pico nhiều chương trình giá rất rẻ , còn như ở Nguyễn Kim vừa qua xả hàng em 40nx710 giá có 27,000,000 , mỗi nơi có chương trình khuyến mãi mặt hàng khác nhau mà quan trọng là các bác chịu khó lên các trang web tìm hiểu mặt hàng mình cần rồi so sánh .như em vừa lấy 1 em 32ex720 ở Nk có thể giá chưa được tốt nhưng chất lượng phục vụ của nhân viên giao hàng và tư vấn khá tốt , quen bạn ở phòng kinh doanh giá có ưu đãi . ở các STDM giá cao 1 chút nhưng bảo hành bảo trì yên tâm

ongngoc

theo em nghĩ mỗi nơi có thể có một mặt hàng một giá khác nhau có chỗ rẻ có chỗ đắt , như ở pico nhiều chương trình giá rất rẻ , còn như ở Nguyễn Kim vừa qua xả hàng em 40nx710 giá có 27,000,000 , mỗi nơi có chương trình khuyến mãi mặt hàng khác nhau mà quan trọng là các bác chịu khó lên các trang web tìm hiểu mặt hàng mình cần rồi so sánh .như em vừa lấy 1 em 32ex720 ở Nk có thể giá chưa được tốt nhưng chất lượng phục vụ của nhân viên giao hàng và tư vấn khá tốt , quen bạn ở phòng kinh doanh giá có ưu đãi . ở các STDM giá cao 1 chút nhưng bảo hành bảo trì yên tâm

NK đang xả hàng 40NX710 chỉ 24.9 M thôi:

LCD SONY KDL-40NX710 ME6 | Điện tử | LCD

Bảo hành là ở hãng chứ có phải ở STDM đâu nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nhungsieunhan9x

Active Member

Oánh dấu phát.
Đang nghía em SN 40NX720 đây. Bác cho giá tốt nhất đi xem nào.

P/S: Vào trang web Hoàng Hải thấy giá cũng chẳng rẻ hơn tí nào

Tivi LED

Bác ơi. Bên em con 40NX720 chưa có hàng bác ạ. Chỉ có 46NX720 về thôi. Hay bác lấy con 40EX720 đi. Con đấy bác lấy em để bác giá 23tr9. Tặng bác 2 kính, 1 đía 3D

namtuoc03

Member

Đúng là ở bestbuy rẻ thật, kém hẳn mấy triệu (VD: SS Plasma PS51D550). Đã có bác nào mua hàng ở đây chưa, xin cho chút nhận xét với.
Bảo hành thì là hãng rồi. Nhưng không biết tại sao lại rẻ hơn nhiều thế nhỉ. Các bác có biết vì sao không?
(enterbuy.vn chứ không phải là bestbuy. Xin lỗi các bác!)

Chỉnh sửa lần cuối:

hơ hơ.Các bác qua Việt Long 1 chỗ 187 giảng võ ấy.giá rẻ hơn bên Hương Anh.

phuongmit

giá ở Pico thường là ok nhất, khi nào có khuyến mại thì rẻ vô đối :))
nhà mình thường hay mua đồ ở đó.
bạn có thể so sánh giá Plasma Pana 46X20 Pico đang sale 13t390 còn Nguyễn Kim là 14t700 nhé. mình không thích thái độ bán hàng và sau bảo hành của Nguyễn Kim lắm :D

ongngoc

Bác ơi. Bên em con 40NX720 chưa có hàng bác ạ. Chỉ có 46NX720 về thôi. Hay bác lấy con 40EX720 đi. Con đấy bác lấy em để bác giá 23tr9. Tặng bác 2 kính, 1 đía 3D

Bác này bán hàng giá cũng ko đồng nhất nhỉ ??? CŨng con 40EX720 này bác chào bán chỉ 23tr5 thui:

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...40ex720-me6-lay-em-nao-day-7.html#post1551788

nhungsieunhan9x

Active Member

Bác này bán hàng giá cũng ko đồng nhất nhỉ ??? CŨng con 40EX720 này bác chào bán chỉ 23tr5 thui:

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...40ex720-me6-lay-em-nao-day-7.html#post1551788

Vì mỗi ngày giá cả đều bị thay đổi tùy theo giá mà bên em nhập vào. Ngày nào post bài em cũng pải check lại giá thì mới post lên cho các bác. Nếu như hàng Hot thì nó sẽ cao hơn 1 chút, còn bt thì nó pải hạ xuống. VD như em post cho các bác giá này nhưng đến khi các bác mua giá nó xuống thì em pải bớt cho các bác chứ. K bán cao được mất khách ngay

heobeomapu

Nói thực là em mua hàng điện tử cũng nhiều nơi, đánh giá thế này.

1. Pico, mediamart, hchomecenter, best carring... vài siêu thị điện máy lớn, giá quá chát.

2. Hương Anh, Hải tàu, Việt Long... mặc cả như mua rau. Chả biết chất lượng ra sao mà cho khách mặc cả thấy ớn. Hôm em qua mua cái tủ lạnh Hitachi ở Hương Anh, mình kêu em cho cái giá chuẩn đi để anh mua, hạ giá cái tủ lạnh từ 18t xuống 17t luôn, lắc đầu bước đi thì gọi với khách, anh ơi em bớt cho a thêm 500k. Vãi hàng...

3. Các cơ sở tư nhân như 1 số cửa hàng ở trên đường hai bà trưng thì dịch vụ khách hàng rất kém, cò quay tiền các kiểu, tiền vận chuyển, rồi nhân viên đến lắp đặt thì làm ẩu, thái độ có vẻ muốn thêm tí tiền trà nước. Chưa kể là nhân viên bán hàng nói chuyện xấc láo, kiểu "mày mua thì mua, đéo mua bà cũng đxx cần".

Còn về Hiền Quân thì công nhận search trên mạng thấy giá rất rẻ, em chưa mua ở đây lần nào nên chưa biết sao? Bác nào biết thì phổ biến nhé

Parasuco

Đúng là ở bestbuy rẻ thật, kém hẳn mấy triệu (VD: SS Plasma PS51D550). Đã có bác nào mua hàng ở đây chưa, xin cho chút nhận xét với.
Bảo hành thì là hãng rồi. Nhưng không biết tại sao lại rẻ hơn nhiều thế nhỉ. Các bác có biết vì sao không?

Theo mình là họ mua bán trên mạng , không phải thuê cửa hàng mặt phố lớn, chỉ để hàng trong kho nên rẻ là chuyện đương nhiên thôi . Ví dụ cùng 1 cái tivi Pico bán 25tr900, ra Show room của hãng đó nó bán 26tr900 , Hoàng Hải 23tr900 đã tưởng rẻ nhất nhưng besbuy lại chỉ có 23tr450 .

namtuoc03

Member

Họ cũng có cửa hàng mặt đường đấy chứ!
Hihi, nhưng cửa hàng nhỏ và không phải là đường ở trung tâm thành phố thôi.
Mình đã đi qua đó nhưng chưa vào, nhìn cửa hàng thì bé tí mà biển hiệu chẳng rõ ràng gì cả.
Hơi ghê nhỉ!

Bên trên