Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

ck77

Member
Ðề: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

Khích kiểu như bác đấy ah ;)), bác nên theo dõi từ đầu thread bên đó rồi hãy nói nhé, bác ở mãi Quảng Ninh mà biết chuyện SG hay đấy, trên thông thiên văn dưới thông địa lý chắc là bác rồi

Nói thẳng ra người ta thích mua gì người ta mua có hư hỏng người ta chịu sao các bác anti kinh thế nhỉ, từ On - B&W - Toyo các bác rãnh quá :))

bác N đang quá khích đó nha, hiihihih, nhưng được cái nói đúng, thì a e đang "8" để xả nhiệt trong cái topic này đó muh

Nghia_PMT

Well-Known Member

Theo e cứ lo thông cái đám oắt con Quảng ninh đánh nhau lột quần xé áo ngoài đường vì giai trước cho nó nhanh bác ợh, khiếp ... vãi ra ;))

MrMilan

Banned

Theo e cứ lo thông cái đám oắt con Quảng ninh đánh nhau lột quần xé áo ngoài đường vì giai trước cho nó nhanh bác ợh, khiếp ... vãi ra ;))

toàn em xinh vật vã.
Gái Cẩm xinh lắm các bác ạ, cả đời em cũng chỉ mong có vài em gái như thế đánh nhau vì mình, thế là mãn nguyện rồi.
Em mà gặp cả 2 đứa em sẽ bảo, mỗi em một tối, thứ chủ nhật anh xơi cả 2. =))

onggia

Well-Known Member

Spam 1 lúc là mọi người quên ngay vụ cái onkyo :))
@ck77 400 cái là quá ít nếu so với số lượng hàng bị lỗi bác nhé,chứ chưa phải là so với số lượng e này sản xuất ở Thị trường Mỹ đâu.

ck77

Member

toàn em xinh vật vã.
Gái Cẩm xinh lắm các bác ạ, cả đời em cũng chỉ mong có vài em gái như thế đánh nhau vì mình, thế là mãn nguyện rồi.
Em mà gặp cả 2 đứa em sẽ bảo, mỗi em một tối, thứ chủ nhật anh xơi cả 2. =))

Bác MrMi lại ham hố rùi, bây giờ chắc chuyển qua trồng "rau" và uống Dr Thanh để bớt sân si quá hen bác kakakak

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác Đạo đâu nhảy vô luôn cho đủ chục nào :D

MrMilan

Banned

Đề nghị các bác không spam nữa.
Quay lại chủ đề ban đầu: Onkyo RC 180 lỗi và trách nhiệm của nhà SX ( not saler)

WelcomeHD

Chào Các Bác!

Sắp tan ca! mệt quá xả stress hả các Bác! sao hăng quá à! Bình tĩnh đi các Bác ạ!

Từ một thông tin bên topic khác khi nhận định về hàng 2nd, Em nghĩ Bác Fusin cũng chẳng chú ý hay có ý nói gì về hàng HT-RC180 đâu ạ! vì Em thấy nói nhãn hiệu O còn không nói đầy chữ tên nữa cơ mà ... rồi các bác bức xúc rồi bàn loạn cả lên làm nóng topic một cách không cần thiết. Bác OngGia cũng vì đọc được thông tin về những điều kiện bảo hành sản phẩm rồi lưu ý Anh Em thôi, còn các Bác bán hàng cũng không nên vì sản phẩm mình mà cãi nhau, nếu nguồn hàng có xuất xứ rõ ràng thì cũng không lo gì vì đã có lòng mang hàng tốt giá rẻ về phục vụ Anh Em trên diễn đàn là qúy lắm rồi.Còn Anh Em chúng ta thì càng nên bình tĩnh, hàng điện tử có hư là hư liền như vụ AV Yamaha vừa rồi, không đợi đến lâu vậy đâu.

Là người cũng đang dùng AV HT RC180 của Onkyo Em chỉ hỏi các Bác nhà phân phối đúng 1 câu thôi, hãng giải tỏa thắc mắc làm người tiêu dùng tụi Em yên lòng là ủng hộ dài dài.

TẠI SAO VỊ TRÍ SERIAL NUMBER CÁC BÁC DÁN DECAL VÀO RỒI IN LÊN SỐ SERIAL LÊN, MÀ KHÔNG GIỐNG NHƯ HÀNG CỦA HÃNG ONKYO CÙNG MODEL REVIEW TRÊN CÁC WEBSITE BÁN HÀNG QUỐC TẾ VỀ CÙNG MỘT MODEL, CHỦNG LOẠI HỌ IN TRỰC TIẾP LÊN VỎ MÁY VẬY CÁC BÁC?

Em đã kiểm tra hình các sản phẩm bán hàng mà họ review từ các nước Singapore, Malaysia và Thailand đều in trực tiếp lên vỏ máy giống nhau... sao chỉ có hàng VN là dán đề-can kỳ vậy? hay còn nước nào nữa Em chưa biết, mong các Bác Bán hàng, các nhà nhập khẩu cung cấp và giải thích lý do cách làm này giúp để thần dân Onkyo yên lòng ạ!

Nghia_PMT

Well-Known Member

On lỗi đến h chưa thấy mà bác, đang nói là mệnh đề "IF" thôi, On lỗi cũng chỉ là giả thiết thôi muh

MrMilan

Banned

Em có ý kiến thế này: đề nghị các bác ko bàn tán về Onkyo RC 180 nữa.
Anh em đang dùng, ko phàn nàn gì, các bác cứ phàn nàn thì lại thấy nó hỏng.
Như vụ Toyota, người ta ko phàn nàn về lỗi dính phanh, thì có ai biết nó bị dính phanh đâu.
tốt nhất ko biết cho đỡ mệt đầu.

locnp

Well-Known Member

Chụp hình post lên luôn đi bác, để anh em còn có dịp mở rộng tầm nhìn đi bác. Em cũng từng tư vấn em này cho vài người bạn mua nên cũng áy náy quá!!!

locnp

Well-Known Member

Như vụ Toyota, người ta ko phàn nàn về lỗi dính phanh, thì có ai biết nó bị dính phanh đâu.

Không bàn về Onkyo RC180 thì bàn về cái gì cho phù hợp vậy bác? Cho anh em 1 lời khuyên nhé!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mãi mới thấy bác chuẩn từ nãy h, cái gì chưa xảy ra thì cứ xài cho nhẹ đầu, khi nào có bác la lên như vụ Logitech Z-5500 SVhouse thì tính tiếp #:-S

onggia

Well-Known Member

Chào Các Bác!

Sắp tan ca! mệt quá xả stress hả các Bác! sao hăng quá à! Bình tĩnh đi các Bác ạ!

Từ một thông tin bên topic khác khi nhận định về hàng 2nd, Em nghĩ Bác Fusin cũng chẳng chú ý hay có ý nói gì về hàng HT-RC180 đâu ạ! vì Em thấy nói nhãn hiệu O còn không nói đầy chữ tên nữa cơ mà ... rồi các bác bức xúc rồi bàn loạn cả lên làm nóng topic một cách không cần thiết. Bác OngGia cũng vì đọc được thông tin về những điều kiện bảo hành sản phẩm rồi lưu ý Anh Em thôi, còn các Bác bán hàng cũng không nên vì sản phẩm mình mà cãi nhau, nếu nguồn hàng có xuất xứ rõ ràng thì cũng không lo gì vì đã có lòng mang hàng tốt giá rẻ về phục vụ Anh Em trên diễn đàn là qúy lắm rồi.Còn Anh Em chúng ta thì càng nên bình tĩnh, hàng điện tử có hư là hư liền như vụ AV Yamaha vừa rồi, không đợi đến lâu vậy đâu.

Là người cũng đang dùng AV HT RC180 của Onkyo Em chỉ hỏi các Bác nhà phân phối đúng 1 câu thôi, hãng giải tỏa thắc mắc làm người tiêu dùng tụi Em yên lòng là ủng hộ dài dài.

TẠI SAO VỊ TRÍ SERIAL NUMBER CÁC BÁC DÁN DECAL VÀO RỒI IN LÊN SỐ SERIAL LÊN, MÀ KHÔNG GIỐNG NHƯ HÀNG CỦA HÃNG ONKYO CÙNG MODEL REVIEW TRÊN CÁC WEBSITE BÁN HÀNG QUỐC TẾ VỀ CÙNG MỘT MODEL, CHỦNG LOẠI HỌ IN TRỰC TIẾP LÊN VỎ MÁY VẬY CÁC BÁC?

Em đã kiểm tra hình các sản phẩm bán hàng mà họ review từ các nước Singapore, Malaysia và Thailand đều in trực tiếp lên vỏ máy giống nhau... sao chỉ có hàng VN là dán đề-can kỳ vậy? hay còn nước nào nữa Em chưa biết, mong các Bác Bán hàng, các nhà nhập khẩu cung cấp và giải thích lý do cách làm này giúp để thần dân Onkyo yên lòng ạ!

Em thêm tý ảnh cho nó chuẩn:Đây là hàng xịn

Còn đây là hàng đang lưu hành tại VN ta:

WelcomeHD

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Em xin trả lời với bác thế này:
- Đây là hàng được bán ở thị trường Việt Nam, cho nên nó khác với hàng bán ở thị trường, Mỹ , Thái, Sing, Malay.
- Hàng này ko có lỗi, và ko nằm trong diện thu hồi và đền bù lại như các hàng lỗi được bán ở các thị trường khác.

Các bác thấy em trả lời giống đại diện của Toyota Việt Nam và Honda Việt Nam ko

onggia

Well-Known Member

Em xin trả lời với bác thế này:
- Đây là hàng được bán ở thị trường Việt Nam, cho nên nó khác với hàng bán ở thị trường, Mỹ , Thái, Sing, Malay.
- Hàng này ko có lỗi, và ko nằm trong diện thu hồi và đền bù lại như các hàng lỗi được bán ở các thị trường khác.

Các bác thấy em trả lời giống đại diện của Toyota Việt Nam và Honda Việt Nam ko

Có khi ban nick ông MOD này phát biểu mất quan điểm quá :(|).

Bên trên