OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

quangtuong

Banned
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

mấy bác cho e ít cảm nhận khi nghe 2ch của 103 và 103d
với ạ. dàn e đang dùng là loa mordaun short ms 5.50 amply cambrige azur 650 . em tính lấy 1 trong 2 con kia kết hợp nhạc phim luôn.

justbenice

Moderator

mấy bác cho e ít cảm nhận khi nghe 2ch của 103 và 103d
với ạ. dàn e đang dùng là loa mordaun short ms 5.50 amply cambrige azur 650 . em tính lấy 1 trong 2 con kia kết hợp nhạc phim luôn.

2 con này khác mỗi phần hình, còn lại giống y nhau. Nên chất âm giống y như nhau không khác chút nào. Phần âm thanh thì nói chung tàm tạm không quá tệ nhưng cũng kô gọi là hay. Nghe sẽ kém và thiếu chi tiết hơn con Popcorn bác mới bán.
Mục đích sử dụng của con oppo 103-105 là lấy phần hình và cắm hdmi sang receiver hoặc pre cho nó xử lý âm thanh chứ không phải cắm từ oppo sang thẳng ampli cho nên kô thể đòi hỏi âm thanh nó tốt được.

quangtuong

Banned

2 con này khác mỗi phần hình, còn lại giống y nhau. Nên chất âm giống y như nhau không khác chút nào. Phần âm thanh thì nói chung tàm tạm không quá tệ nhưng cũng kô gọi là hay. Nghe sẽ kém và thiếu chi tiết hơn con Popcorn bác mới bán.
Mục đích sử dụng của con oppo 103-105 là lấy phần hình và cắm hdmi sang receiver hoặc pre cho nó xử lý âm thanh chứ không phải cắm từ oppo sang thẳng ampli cho nên kô thể đòi hỏi âm thanh nó tốt được.
thanks bác .vậy e sẻ tính hướng khác. chắc kiếm con CDP tầm 5t nhỉ ?

justbenice

Moderator

thanks bác .vậy e sẻ tính hướng khác. chắc kiếm con CDP tầm 5t nhỉ ?

Bác thích nghe CD và tầm tiền 5tr thì nên mua 1 cái CD bãi . Chất âm sẽ rất không ngờ. Nhà ông già tui có 1 cái đầu CD bãi Marantz 52 hoặc 72 gì đó , tầm 5-6tr nhưng nghe phải nói là cực kì hay.
Phim thì nếu 103 theo tôi nghĩ bác kô nên mua, vì nó kô hơn gì nhiều cái popcorn bác mới bán đâu. Còn 103D thì nếu màn hình bác tầm 40inch đổ lên hãy mua, nếu mua thì nên mua 103D vì chỉ có D thì nó mới khác hẳn các dòng HDP khác và xứng đáng chơi hơn.

quangtuong

Banned

Bác thích nghe CD và tầm tiền 5tr thì nên mua 1 cái CD bãi . Chất âm sẽ rất không ngờ. Nhà ông già tui có 1 cái đầu CD bãi Marantz 52 hoặc 72 gì đó , tầm 5-6tr nhưng nghe phải nói là cực kì hay.
Phim thì nếu 103 theo tôi nghĩ bác kô nên mua, vì nó kô hơn gì nhiều cái popcorn bác mới bán đâu. Còn 103D thì nếu màn hình bác tầm 40inch đổ lên hãy mua, nếu mua thì nên mua 103D vì chỉ có D thì nó mới khác hẳn các dòng HDP khác và xứng đáng chơi hơn.
Em củng đả từng cho so kè song song popcorn và oppo93. Quả thật khác biệt không nhiều ( theo mắt của em ) nên sẻ ráng làm con 103d.cdp chắc sẻ làm con sony 333 esd ( người quen chắc giá tốt). Hihi

justbenice

Moderator

Cách up ntn bác JBN nhỉ? Tải về rồi gắn vào USB update bình thường à?

Đúng rồi bác. Bác copy vào usb. Rút dây mạng. Bỏ đĩa cd ra. Up firmware bình thường. Khi dùng vẫn phải để cái key trong usb cắm vào oppo.

vinagoh

Well-Known Member

Bản này khác bản chính thức những gì vậy bác justbenice ?

https://www.fshare.vn/file/NROSOSMF2OZO

This release is for the OPPO BDP-103, BDP-105, BDP-103D and BDP-105D Blu-ray Disc players.

Special Notice:

Once this firmware version is installed on the player, you will not be able to revert back to any previous official or public beta firmware. There will be no problem upgrading to any future official or beta firmware release.
This firmware is designed to work with Apple iOS and Android MediaControl applications version 4.0 or later, which added support for TIDAL Music Streaming.

Comparing to the previous Official release version BDP10X-77-0827, the major changes included in this version are:

Added support for TIDAL Music Streaming. Requires use of OPPO MediaControl App v4.0 on your smartphone or tablet.
Improved subtitle support for user-created media.
Improved support for user-created WAV files with non-standard metadata tags.
Improved gapless playback for 176 / 88.2 kHz WAV files.
Resolved an issue with smearing or ghosting effects in Netflix.
Resolved an issue where AIFF file playback would result in white noise when headphones were connected to the BDP-105(D).
Resolved a bass management issue where the subwoofer would clip when 0 dB signals were sent to all channels when one speaker was set to small.
Resolved a frame rate conversion issue where 25 Hz and 50 Hz user-created media was converted to 60 Hz when TV System was set to Multi.
Resolved an audio loss issue that could occur with MKV files with Dolby TrueHD and DTS-HD MA audio tracks. For proper bitstream output of a Dolby TrueHD sound track in MKV files, the sound track must contain the full Dolby TrueHD audio data, including both the MLP and AC3 parts. If the AC3 part has been stripped out, the MLP audio cannot be output as bitstream and will be decoded into LPCM. The resultant LPCM will retain the full quality of Dolby TrueHD.
Added support for ARIB STD-B25 and ISDB fonts.
Fixed a channel re-mapping error where 7.1 MKV plays as 5.1 in the beta firmware 79-0711B.
Resolved an issue where some MP3 files bought from Amazon Music Store are skipped in the beta firmware 79-0711B.
Resolved an issue where "Exiting" YouTube doesn't return to the Home menu.
Removed the Picasa application from Home Menu.
Resolved an issue in Tidal where the "HIFI" indictor would not light up in the “Now Playing” screen for the first track. (Requires the upcoming OPPO MediaControl v4.0.1).
Fixed an issue where the RS-232 command #QPL responds with @QPL OK HOME when the player is in the following states: “NO DISC”, “LOADING”, “OPEN”, and “CLOSE”.
General disc compatibility improvements based on recent and upcoming Blu-ray releases as well as user-submitted disc samples. Expanded the character set library to support more languages in external subtitles.

All features and improvements of the previous firmware are also included in this version.

nongsan

Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Chào bác
-dữ liệu trong usb có thể copy qua HDD để đọc đc nhé bác
-Hiện tại đầu OPPO chỉ mới nhận đc Dock loại 2 khe thôi nhé

Chào bác,

Em mới lấy con 103D về và cắm vào Nas Synology 1812 loại 8 ổ, bác chỉ giúp em cách xem qua Lan được ko, vì con Nas này có 2 cổng Lan nên em có thể cắm thẳng trực tiếp vào Lan 2 hoặc cắm vào switch.

Tks bác

vinagoh

Well-Known Member

Chào bác,

Em mới lấy con 103D về và cắm vào Nas Synology 1812 loại 8 ổ, bác chỉ giúp em cách xem qua Lan được ko, vì con Nas này có 2 cổng Lan nên em có thể cắm thẳng trực tiếp vào Lan 2 hoặc cắm vào switch.

Tks bác

Bác phải gắn qua switch để modem cấp địa chỉ IP chứ.
Nên set địa chỉ IP cho máy cố định luôn.

nongsan

Member

Bác phải gắn qua switch để modem cấp địa chỉ IP chứ.
Nên set địa chỉ IP cho máy cố định luôn.

Em có gắn qua switch, thấy cấp ip cho 103D rồi, nhưng quét thì ko nhận ổ nào, trong khi trc e dùng con Dune thì có nhận ổ Nas, hic

thanhyk

Well-Known Member

Post trên chỉ khen oppo là đã bị ban nick...ka..ka. Đùa thôi.

Bên trên