P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

20m ăn thua gì , dùng loại nào chả đc , đắt nhất cũng 3 cành 1 mét .

có chỗ đang chào em 3 nghìn/1m cat 5e còn cat 6 4 nghìn/m . Mà có cách nào phân biệt cat5e hàng xịn hay cat 6 ko anh. Em ko để ý vụ này lắm.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mình mới up rom lại con AB, không hiểu sao bây giờ mở port không được:((
Đầu tiên trên AB:

Đăng nhập TP Link, không biết thiết lập cái này như thế nào?

Còn trên hình này ở thẻ IP address mình nhập 192.168.1.100

Kết quả thì ra thế này

Các bác giúp mình với, thanks

P/S: tối qua lọ mọ mở được rùi

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

cái này e hóng bác nào làm đc thì mới ra trung tâm thôi chứ, trung tâm của vnpt nó xa nhà e quá

Sao còn phải hóng? Hơn cả sự mong đợi nhé.

tralkic

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

có chỗ đang chào em 3 nghìn/1m cat 5e còn cat 6 4 nghìn/m . Mà có cách nào phân biệt cat5e hàng xịn hay cat 6 ko anh. Em ko để ý vụ này lắm.

3*2=6, có 60k mà cũng phải năn tăn đi hỏi, cáp mạng xịn ko bao giờ có giá dưới 10k 1m nhé

bodan

Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao còn phải hóng? Hơn cả sự mong đợi nhé.

Em ở Thủ đô, gọi điện thoại và đến tận nơi giải thích nhưng VNPT thủ đô vẫn không hiểu mình nói gì. mình bảo là muốn mở luồng IPTV thì các em nhân viên khẳng định chúng tôi không cấm và chặn gì cả! đến nản

Bác nào mở được luồng IPTV rồi cho hỏi nói như thế nào để nhân viên VNPT họ biết và mở cho mình

Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em ở Thủ đô, gọi điện thoại và đến tận nơi giải thích nhưng VNPT thủ đô vẫn không hiểu mình nói gì. mình bảo là muốn mở luồng IPTV thì các em nhân viên khẳng định chúng tôi không cấm và chặn gì cả! đến nản

Bác nào mở được luồng IPTV rồi cho hỏi nói như thế nào để nhân viên VNPT họ biết và mở cho mình

cái này là xem không chính thức (không nhiều người biết, kể cả nhân viên VNPT), nói cách khác là xem lậu
muốn mở luông IPTV có 2 cách:
-cách 1: có người quen ở VNPT quản lý mạng băng rộng (internet, mytv, ...), nhờ họ mở giúp
-cách 2: ra đăng ký mytv gói cước thấp nhất (66k/tháng gì đó), xem vài ba tháng thì ra tạm ngưng (bịa lý do gì đó), ko mất cước phí nữa. Người ta đã mở luồng IPTV rồi thì sẽ ít khi khóa lại, cứ thế mà dùng thôi.

sitetopvn

Active Member

bác gọi bác phải bảo là mở luồng mytv chứ , iptv sợ họ ko hiểu

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member

Nói như vậy là đủ hiểu rồi , các bác xoá hết cm đi , không thì lại nghỉ xem hết đấy :D .

minhsondaklak

@bbforever33: Thắc mắc với bác chút xíu. Trong hướng dẫn bác có nêu yêu cầu:

- Router cài DDWRT, firmware tìm ở đây: Router Database | www.dd-wrt.com
- PC của các bác đã xem được IPTV (bằng VLC) và có kết nối internet (từ cùng 1 cổng Lan trên modem)

Mục đích làm để xem được IPTV mà yêu cầu lại là đã xem được IPTV là sao bác, mới đọc vô không hiểu chỗ này luôn ?

vuthecong78

Well-Known Member

@bbforever33: Thắc mắc với bác chút xíu. Trong hướng dẫn bác có nêu yêu cầu:

- Router cài DDWRT, firmware tìm ở đây: Router Database | www.dd-wrt.com
- PC của các bác đã xem được IPTV (bằng VLC) và có kết nối internet (từ cùng 1 cổng Lan trên modem)

Mục đích làm để xem được IPTV mà yêu cầu lại là đã xem được IPTV là sao bác, mới đọc vô không hiểu chỗ này luôn ?

Có thể hiểu là: chắc chắn luồng MyTV đã được mở.

minhsondaklak

Bác có thể hướng dẫn cách dùng VLC để xem IPTV, sau khi luồng IPTV đã được mở.
Ý mình là để biết chắc luồng IPTV đã mở thành công, trước khi làm các bước cài đặt tiếp theo...

Chỉnh sửa lần cuối:

minhsondaklak

Ý mình là muốn thử để biết chắc luồng IPTV đã mở thành công, trước khi làm các bước cài đặt tiếp theo...

vuthecong78

Well-Known Member

Ý mình là muốn thử để biết chắc luồng IPTV đã mở thành công, trước khi làm các bước cài đặt tiếp theo...

Mở VCL -> Ctrl+N rồi paste dòng này vào xem có chạy được không. Nếu xem được là đã mở.
rtp://@232.84.1.117:10254

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

thường thường thì nhà mạng nó ko mở sẵn cho đâu. điện lên tổng đài mà bảo nó mở mytv cho

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mở VCL -> Ctrl+N rồi paste dòng này vào xem có chạy được không. Nếu xem được là đã mở.
Bác cho hỏi nếu mình đăng ký MyTV gói thấp nhất tích hợp trên đường quang thì khi xem IPTV có full list kênh không.

minhsondaklak

Mấy bài này chắc phải xóa sớm thôi các bác, không thì toi cả đám.
Ai chưa rõ đề nghị inbox riêng thôi.

phylpto

Member

em làm theo hướng dẫn đã chạy được nhưng trên pc nó cứ bị chuyển kênh liên tục còn trên ab 1800e thì khoảng 1 phút là đứng hình rồi văng ra không biết là sai ở đâu các bác chỉ em với

rua bo

Well-Known Member

em làm theo hướng dẫn đã chạy được nhưng trên pc nó cứ bị chuyển kênh liên tục còn trên ab 1800e thì khoảng 1 phút là đứng hình rồi văng ra không biết là sai ở đâu các bác chỉ em với
Chẳng sai ở đâu cả. Bác cài XBMC trên 1800 phải ko? Bác cài thêm SPMC với p2p nữa (chỉ duy nhất p2p thôi) là xem vi vu, ko văng, ko giật, lát gì cả.

Bên trên