P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

supportitvplus

Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cái vụ mở luồng IPTV trên cáp quang VNPT mình ra TT viễn thông tỉnh hỏi mà cả giao dịch viên và kỹ thuật họ chẳng biết là cái gì, giải thích mãi họ nói là không có dịch vụ này, chỉ có tích hợp MyTV và cáp quang VNPT trên đường quang luôn. Nhưng lại chuyển được vụ cáp quang 10MB 385K/tháng thành 12MB 192K/tháng bằng trả trước 3 tháng, quả là đáng giá. VNPT bây giờ cáp đồng 10MB chỉ 165k/tháng.
Hay ghê, bác ở đâu mà VNPT chỉ có 192k vậy :(

12345qazw

Member
Cái vụ mở luồng IPTV trên cáp quang VNPT mình ra TT viễn thông tỉnh hỏi mà cả giao dịch viên và kỹ thuật họ chẳng biết là cái gì, giải thích mãi họ nói là không có dịch vụ này, chỉ có tích hợp MyTV và cáp quang VNPT trên đường quang luôn. Nhưng lại chuyển được vụ cáp quang 10MB 385K/tháng thành 12MB 192K/tháng bằng trả trước 3 tháng, quả là đáng giá. VNPT bây giờ cáp đồng 10MB chỉ 165k/tháng.

chỗ bác rẻ thế. chỗ chỉ có gói 10mb cáp quang mà 220k ko iptv, bác ở đâu thế

hunglong84

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Chỗ e cũng thế 220k/1 tháng, ko có iptv, mà nge bảo chỉ khuyến mại 1 năm, lắp thêm mytv gói bèo nhất mất 65k/1 tháng rồi. Chát hơn ổi ương, lắp sừ cái gpon của viettel vậy, chỉ tội ko được vọc iptv :D

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Các bác giúp em mở port con modem quang của vnpt tên là zte gpon ont với ạ. Em làm như hình mà check nó ko mở port, các bác có thể hướng dẫn cụ thể điền gì vào ô nào ko ạ, thanks
p/s : địa chỉ ip của em có phải 192.168.1.4 như hình ko ạ

vuthecong78

Well-Known Member

Có kèm mở luồng IPTV thì giá này quá ngon rồi. Mình đang mong hết hợp đồng với Viettel để chuyển qua đây.
Chỗ e cũng thế 220k/1 tháng, ko có iptv, mà nge bảo chỉ khuyến mại 1 năm, lắp thêm mytv gói bèo nhất mất 65k/1 tháng rồi. Chát hơn ổi ương, lắp sừ cái gpon của viettel vậy, chỉ tội ko được vọc iptv :D

Bác cứ bảo mở hộ luồng IPTV để xem qua PC. Giá này mà có IPTV thì 220K vẫn quá bèo.

j3n339

Member

Bác nào sài cáp quang viettel gói 12mb cho xin ít thông tin với ạ :(

tuanqc78

Well-Known Member
Chắc các bác nhầm chứ chổ mình ở quảng bình cáp quang 12MB cũng 192k/tháng như các bác dùng viettel hay fpt thôi, iptv thì không.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Các bác giúp em mở port con modem quang của vnpt tên là zte gpon ont với ạ. Em làm như hình mà check nó ko mở port, các bác có thể hướng dẫn cụ thể điền gì vào ô nào ko ạ, thanks
p/s : địa chỉ ip của em có phải 192.168.1.4 như hình ko ạ

ko cần rắc rồi vậy đâu. nhìn thấy tab UPNP kia ko. bác ennable nó lên là được. lúc bt nó ko mở, nhưng chỉ cần dùng p2pstream với ACE nó khác tự mở

P/s : modem nhà bác y hệt nhà em

j3n339

Member

Bác LUC QUYET CHIEN sài mạng j thía

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

ko cần rắc rồi vậy đâu. nhìn thấy tab UPNP kia ko. bác ennable nó lên là được. lúc bt nó ko mở, nhưng chỉ cần dùng p2pstream với ACE nó khác tự mở

P/s : modem nhà bác y hệt nhà em
cảm ơn bác vậy trong mục upnp ở phần IPv4 WAN Connection của em nó có cái chọn lựa omci_ipv4_pppoe_1 em ấn chọn có sao ko ạ ?

Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

viettoanhp đã viết:
p/s : địa chỉ ip của em có phải 192.168.1.4

pc của bác đang có địa chỉ ip 192.168.1.4
ví dụ mở port 8088 cho pc này:
- Enable : có chọn (đương nhiên)
- Name: đặt tên (ví dụ torrent1)
- Protocol: chọn UDP, TCP hoặc cả 2 tùy yêu cầu
- 2 mục WAN Host ... IP Address: để trống (lưu ý)
- WAN Connection: chọn omci_ipv4_pppoe_1 (như hình)
- 2 mục WAN ... Port: điền 8088
- LAN Host IP Address: điền 192.168.1.4
- 2 mục LAN Host ... Port: điền 8088

- Click chọn Add

Hoàn thành !

bật UPnP lên có tác dụng khi down torrent, tuy nhiên khi cho dùng web server, mail server, ... cần thiết phải dùng Port Forwarding

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

pc của bác đang có địa chỉ ip 192.168.1.4
ví dụ mở port 8088 cho pc này:
- Enable : có chọn (đương nhiên)
- Name: đặt tên (ví dụ torrent1)
- Protocol: chọn UDP, TCP hoặc cả 2 tùy yêu cầu
- 2 mục WAN Host ... IP Address: để trống (lưu ý)
- WAN Connection: chọn omci_ipv4_pppoe_1 (như hình)
- 2 mục WAN ... Port: điền 8088
- LAN Host IP Address: điền 192.168.1.4
- 2 mục LAN Host ... Port: điền 8088

- Click chọn Add

Hoàn thành !

bật UPnP lên có tác dụng khi down torrent, tuy nhiên khi cho dùng web server, mail server, ... cần thiết phải dùng Port Forwarding

Mình chỉ cần mở port để xem acestream thôi thì chỉ cần enable upnp thôi có dc ko bạn ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Bác LUC QUYET CHIEN sài mạng j thía

Cáp quang VNPT 8mb bác ạ. 176k/tháng. Đóng trước 3 tháng và trừ vào các tháng 13,14,15. Nhu cầu của em cũng ko có gì nhiều nên sài gói này em thấy ổn định =D>

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

cảm ơn bác vậy trong mục upnp ở phần IPv4 WAN Connection của em nó có cái chọn lựa omci_ipv4_pppoe_1 em ấn chọn có sao ko ạ ?

Mấy cái về mạng này em ko rõ lắm. em chỉ mỗi ennable upnp thôi bác :D

minhsondaklak

@ bbforever33: Bác cho hỏi mấy link kèm dưới chữ ký của bác là hướng dẫn tự làm ngay tại nhà để xem được IPTV mà không cần nhờ đến nhà mạng mở luồng IPTV cho à ?

Xem IPTV với router chạy firmware DDWRT, OpenWRT http://goo.gl/pZvKdH, http://goo.gl/VXQG0Y

vuthecong78

Well-Known Member

@ bbforever33: Bác cho hỏi mấy link kèm dưới chữ ký của bác là hướng dẫn tự làm ngay tại nhà để xem được IPTV mà không cần nhờ đến nhà mạng mở luồng IPTV cho à ?

Xem IPTV với router chạy firmware DDWRT, OpenWRT http://goo.gl/pZvKdH, http://goo.gl/VXQG0Y
Vẫn phải mở luồng từ nhà cung cấp bạn nhé. Chỉ là mở rộng thiết bị, số (không nói) xem được thôi.

viettoanhp

Well-Known Member

Bác nào chuyên về mạng em hỏi thêm tí. Em định mua tầm 20m cáp LAN để lúc nào có bóng đá em kéo dây từ tầng 2 lên tầng 3 nối vào htpc xem bóng đá.Mà nếu truyền xa thế thì dùng cáp loại cat5e có đảm bảo tín hiệu truyền đi không hay phải dùng cat6 ạ, thanks các bác.

12345qazw

Member

Vẫn phải mở luồng từ nhà cung cấp bạn nhé. Chỉ là mở rộng thiết bị, số (không nói) xem được thôi.

cái này e hóng bác nào làm đc thì mới ra trung tâm thôi chứ, trung tâm của vnpt nó xa nhà e quá

hungmh80

Active Member

Bác nào chuyên về mạng em hỏi thêm tí. Em định mua tầm 20m cáp LAN để lúc nào có bóng đá em kéo dây từ tầng 2 lên tầng 3 nối vào htpc xem bóng đá.Mà nếu truyền xa thế thì dùng cáp loại cat5e có đảm bảo tín hiệu truyền đi không hay phải dùng cat6 ạ, thanks các bác.
20m ăn thua gì , dùng loại nào chả đc , đắt nhất cũng 3 cành 1 mét .

Bên trên