Phần mềm cắt và ghép file mkv ?

Aleksi

Cái HDD nhà em hơi nhỏ nên phải burn ra đĩa, nhưng không biết phần mềm nào cắt được file mkv. Bác nào biết chỉ dùm em với.

kunibk3i2

Ðề: Phần mềm cắt và ghép file mkv ?

em dùng phần mềm như bác nham18 nói mà khi ghép file thì báo lỗi luôn! và file mkv.001 còn 0kb . như thế thì phải làm thế nào hả bác?

mytasu

Tôi thì dùng phần mềm mkvmerge GUI

hadic811

Không hiểu sao tai phim về tôi chỉ nối được có 20 file thoi nhỉ, cú có trên 20 file là báo lỗi. Các Bác chỉ giao giúp tôi với. Xin cảm ơn nhiều

vn00664281

Ổ cứng FAT32 không chấp nhận 1 file lớn hơn 4gb bạn ạ :))

cinefan48

Member

Tôi thì dùng phần mềm mkvmerge GUI

dùng cái này rất hay. Nó cắt film thành từng phần độc lập, có thể xem riêng từng bộ phận được. Dùng cái FileSJ thì chỉ cắt ra thành từng phần nhỏ được thôi, nhưng muốn xem thì phải ghép lại thành 1 file hoàn chỉnh.
Nhưng mkvmerge GUI thì chỉ cắt ra được chứ không ghép lại được thành 1 file film hoàn chỉnh như ban đầu.

cinefan48

Member

Ổ cứng FAT32 không chấp nhận 1 file lớn hơn 4gb bạn ạ :))

thế không biết cách convert sang NTFS à? Nếu mua ổ mới thì format luôn với định dạng NTFS, còn nếu đã có dữ liệu thì convert cũng được. Partition càng chứa nhiều dữ liệu thì càng tốn thời gian khi convert.
trong WindowsXP, nhấn Run --> gõ CMD rồi nhấn enter.
một cửa sổ DOS ảo hiện ra. Từ dấu nhắc dòng lệnh, gõ luôn:
convert D:/fs:ntfs
rồi nhấn Enter (giả thiết là cần chuyển phân vùng D sang NTFS, nếu muốn chuyển phân vùng khác thì gõ kí tự đại diện cho phân vùng đó vào, như E, F... chẳng hạn)
Sau đó DOS sẽ hỏi thực sự bạn có muốn chuyển đổi không, yêu cầu bạn gõ tên của phân vùng ... và một số yêu cầu khác. Chỉ cần biết tiếng Anh sơ sơ thôi cũng sẽ hiểu và làm theo hướng dẫn của nó được (lâu quá chả nhớ hết được các bước cụ thể).

bkpro_54

Member

Nhưng mkvmerge GUI thì chỉ cắt ra được chứ không ghép lại được thành 1 file film hoàn chỉnh như ban đầu.
Ghép lại được, Add file đầu tiên rồi append các file sau theo đúng thứ tự trong film.

Chỉnh sửa lần cuối:

hung_king

Cái HDD nhà em hơi nhỏ nên phải burn ra đĩa, nhưng không biết phần mềm nào cắt được file mkv. Bác nào biết chỉ dùm em với.

Bác dùng soft này đi:
Haali Matroska Splitter 27.03.2010

www*free-codecs*com/download/Haali_Matroska_Splitter*htm

bác thay * = . nhé.

---------

thuc_vnk32

bác à em down load phim có 5 phần từ a-e nhưng khi ghép không thấy phai đầu để ghép bác nào giúp em với "đuôi mkv"

yangsatthu

Mình xài Split & Join để cắt và ghép, rất tiện lợi

xxxno1xxx

Không hiểu sao tai phim về tôi chỉ nối được có 20 file thoi nhỉ, cú có trên 20 file là báo lỗi. Các Bác chỉ giao giúp tôi với. Xin cảm ơn nhiều

Lỗi đó nó báo như thế nào hả bạn? Có thể do bạn down thiếu file hoặc ổ đĩa bạn để file phim là fat32, ổ này thì chỉ chép một lần đc 4Gb thôi nên nếu phim của bạn cao hơn 4Gb thì ghi giải nén đến mức 4Gb nó sẽ báo lỗi. Bạn có thể xem định dạng ổ đĩa bằng cách vào my computer --> phải chuột vào ổ đĩa chứa phim của bạn --> Properties , bạn nhìn chỗ File system ấy.

xxxno1xxx

bác à em down load phim có 5 phần từ a-e nhưng khi ghép không thấy phai đầu để ghép bác nào giúp em với "đuôi mkv"
Bạn đổi đuôi a,b,c... lần lượt thành 001,002,003... rồi sau đó dùng phần mềm split and join để nối lại nhé

Bên trên