Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

kjsryan

Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Splayer không cần codec :)
Khi xem phim thì nhấn thử phím số 8 bên numpad and watch the magic happen,nghe đâu theo kinh nghiệm 1 tui xài 2 năm nay thì phim 720p chả khác 1080p là mấy:D:D:D nói chung còn khá nhiều điều để khám phá :D,mà không phải soft nào cũng có :D
Hình ảnh âm thanh thì khỏi bàn :)

michinh

Member

Vote 1 phiếu cho TMT3.Phiếu thứ 2 cho DVD 10.Ai cùng ý kiến thì ấn thank nha

Em hồi đó cũng hay mân mê , cũng mò mề gì đó , sau này mới ngộ nhận ra 1 điều càng đơn giản thì càng đẹp .

MPC WMP KMP VLC DVD10 THMT Kantaris ......rất nhiều phần mềm khác tất cả em đều dùng qua rồi gần 2 năm châm cứu . Cũng mò mề codec nhiều rồi , và làm theo bài hưỡng dẫn của nhiều bác rồi .

Nhưng cuối cùng em Lại Dùng và có lẽ sẽ trung thành với SPlayer ưu điểm cài đặt đơn giản , cài xong xem luôn và không cần phải config , codec thì nó tự cài vô chơi xả láng hết ngoại trừ file m2ts là em chưa thử qua thôi .

Phần mềm này em đánh giá rất cao vì theo như lỗ tai trâu của em thì hiệu ứng âm thanh 5.1 của nó là rất tốt có thể nói là tốt nhất so với mấy thằng ở trên khi chưa hỗ trợ thêm codec ..... phần hình ảnh thì riêng con mắt em đánh giá thì em thấy cũng rất đẹp . Nó cũng có phần giảm nhiễu , khử hạt , sharpen ..... Ưu điểm lớn nhất của nó là cài đặt đơn giản âm thanh nghe trung thực , đúng hiệu ứng 5.1

Theo em thấy phần mềm trình chiếu thì cũng chỉ đơn giản là phần mềm chơi được tất cả các định giạng phim thôi . Còn phần mềm nào chơi đẹp nhất thì rất khó xác định . Phim đẹp hay xấu cũng do mắt người xem và tùy thuộc vào nguồn phim rip trên mạng nữa , Nếu phần mềm nào xem phim HD đẹp nhất mà xem Xaclo trắng đen thì cũng bó tay .

P/s : Theo em thấy nên tìm kiếm phần mềm nào gọn nhẹ nhất , chơi HD đỡ ngốn CPU và ram nhất , dễ sử dụng và dễ cài đặt nhất ngay cả với người mới vô diễn đàn thì phần mềm đó là good nhất . Em cũng sài nó được hơn 1,5 năm rồi vẫn dùng để xem HD

Chỉnh sửa lần cuối:

mrphattruong

Well-Known Member

Em hồi đó cũng hay mân mê , cũng mò mề gì đó , sau này mới ngộ nhận ra 1 điều càng đơn giản thì càng đẹp .

MPC WMP KMP VLC DVD10 THMT Kantaris ......rất nhiều phần mềm khác tất cả em đều dùng qua rồi gần 2 năm châm cứu . Cũng mò mề codec nhiều rồi , và làm theo bài hưỡng dẫn của nhiều bác rồi .

Nhưng cuối cùng em Lại Dùng và có lẽ sẽ trung thành với SPlayer ưu điểm cài đặt đơn giản , cài xong xem luôn và không cần phải config , codec thì nó tự cài vô chơi xả láng hết ngoại trừ file m2ts là em chưa thử qua thôi .

Phần mềm này em đánh giá rất cao vì theo như lỗ tai trâu của em thì hiệu ứng âm thanh 5.1 của nó là rất tốt có thể nói là tốt nhất so với mấy thằng ở trên khi chưa hỗ trợ thêm codec ..... phần hình ảnh thì riêng con mắt em đánh giá thì em thấy cũng rất đẹp . Nó cũng có phần giảm nhiễu , khử hạt , sharpen ..... Ưu điểm lớn nhất của nó là cài đặt đơn giản âm thanh nghe trung thực , đúng hiệu ứng 5.1

Theo em thấy phần mềm trình chiếu thì cũng chỉ đơn giản là phần mềm chơi được tất cả các định giạng phim thôi . Còn phần mềm nào chơi đẹp nhất thì rất khó xác định . Phim đẹp hay xấu cũng do mắt người xem và tùy thuộc vào nguồn phim rip trên mạng nữa , Nếu phần mềm nào xem phim HD đẹp nhất mà xem Xaclo trắng đen thì cũng bó tay .

P/s : Theo em thấy nên tìm kiếm phần mềm nào gọn nhẹ nhất , chơi HD đỡ ngốn CPU và ram nhất , dễ sử dụng và dễ cài đặt nhất ngay cả với người mới vô diễn đàn thì phần mềm đó là good nhất . Em cũng sài nó được hơn 1,5 năm rồi vẫn dùng để xem HD

Có link download ko bạn?

WMP12 + bộ code của k-lite để chơi tất cả các định dạng + phụ đề. thêm Power DVD10 để chơi phim cop từ DVD (dạng foder VIDEO_TS)

Bác xem bằng WMP 12 có chỉnh được phụ đề xuống phần đen phía dưới không hay nó vẫn nằm ở trên với phim?

Tôi chưa làm được việc đó nên vẫn đang trung thành với MPC HC theo cách config ở đây

hot_fever

Member

Sau khi tinh chỉnh kỹ càng (dùng chức năng chia đôi màn ảnh trái/phải tương ứng với lúc trước/sau khi tinh chỉnh để dễ dàng so sánh).....thì nhận thấy giữa 4 em wmp,powerdvd,tmt3,mpc như sau (chỉ xét về hình ảnh hiện thị theo thứ tự đẹp nhất > xấu nhất):

mpc
powerdvd
wmp
tmt

vinhcmb

Well-Known Member

Bác xem bằng WMP 12 có chỉnh được phụ đề xuống phần đen phía dưới không hay nó vẫn nằm ở trên với phim?

Tôi chưa làm được việc đó nên vẫn đang trung thành với MPC HC theo cách config ở đây

Bạn có thể chỉnh dc trong DirectVobSup, có thể chỉnh cả cỡ chữ, màu chữ
Trong WMP thì ko thể chỉnh dc :D

win123vn

Active Member

mình cũng đang dùng thằng này trên win7 32bit, nhưng ko hiểu sao trên desktop win7 64bit thì nó chỉ ra âm thanh mà ko ra hình ảnh( mặc dù mình đã remove các code khác đã từng cài)

leesang

Well-Known Member

nếu coi nhiều clip nhạc thì kmp là đỉnh nhất về âm thanh. hà đừng hiểu lầm mình kg nói nó cho âm thanh hay nhất đâu mà là cho âm lượng tương đồi đều nhất không thấy khó chịu. mình dùng rất nhiều phần mềm nhưng không thấy cái nào như vậy hết. Nghe 1 loạt bài thì lớn bài nhỏ kg nghe gì làm phải chỉnh volume hoài bực lắm. Chỉ mỗi km đáp ứng đc cái vụ này thôi

Kid1412tdn

Member

Có bác nào biết chỉnh cái phụ đề của KM để khi xem nó hiện xuống cái làn đen bên dưới ko . Mình chỉnh no xuống dưới,nhưng nó lại hiện bên dưới làn đen (tức là bị làn đen che mất chữ)

mình cũng đang dùng thằng này trên win7 32bit, nhưng ko hiểu sao trên desktop win7 64bit thì nó chỉ ra âm thanh mà ko ra hình ảnh( mặc dù mình đã remove các code khác đã từng cài)

Em đang dùng bản Splayer 3.5.1.0 mới chơi thử cái 3.6 portable . Thấy không thân thiện nên quay về bản cũ là Splayer 3.5.1.0 ( phiên bản tiếng anh ) . Sài cái này quen rùi . Xuất âm thanh ra giàn thì cứ check vô SDIF out put và vô sound card xuât bằng HDIM nữa . Nhanh gọn lẹ và đơn giản

http://splayer.softonic.de/ <<< link down cho anh em nào muốn thử qua .

còn đây là cách em config em nó .

P/s : bác sài phần mềm này bác muốn chỉnh lên chữ lên làn đen dưới làn đen . chữ to chữ kiểu ..... tá lả âm binh . Mà hình như KMP cũng chỉnh được mà . Mấy bác thấy màu sắc của em SPlayer thế nào ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

michinh

Member

Bạn thử dùng TMT 3 đi,so sánh 2 cái bạn sẽ thấy sự khác biệt.Blu-ray thì càng rõ

superhieubeo

Re: Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

VLC Media Player xem HD có chuẩn không hả các bác :-? Em đang dùng cái này để xem HD thấy được phết, nghe nói cái media này còn đọc được mọi định dạng video nữa :) Bác nào dùng cái này rồi thì góp ý cho em với nhé :X

mixu

- 1 phiếu cho Splayer sau khi xài tất cả các phần mềm các pác đã hướng dẫn bao gồm tinh chỉnh. :)
- Nếu ko quá khắt khe với chất lượng hình ảnh thì Splayer là một phần mềm ưu điểm.

nvt992

Member
Ðề: Re: Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

VLC Media Player xem HD có chuẩn không hả các bác :-? Em đang dùng cái này để xem HD thấy được phết, nghe nói cái media này còn đọc được mọi định dạng video nữa :) Bác nào dùng cái này rồi thì góp ý cho em với nhé :X
theo ý kiến cá nhân,VLC xem HD dở tệ:-j
vote 1 phiếu cho splash pro:
ưu điểm
-chất lương hình ảnh tốt,mịn và sống động.
-hiệu ứng MOTIONS giúp tăng FPS từ 24 lên 60,chuyện động trở nên mượt mà hơn.cái này chưa một phần mềm nào khác làm dc.đây cũng la lí do chính mà mình dùng splash pro.các bác đã nghe tới cái gọi là "TRUE MOTION" chưa?:D
-giao diện đẹp,dễ sử dụng.

nhược điểm:
-âm thanh k dc tốt.tuy vậy từ bản 1.4.0 đã có cải thiên đáng kể.
-ít tùy chỉnh.k phù hợp với dân "vọc" :D

em đặc biệt thích hiệu ứng TRUE MOTION,các bác thử đi.k thất vọng đâu :D
PS:ai làm cái toppic bình chọn kái!

mixu

- splash pro thì cho hình ảnh quá đẹp rùi , nhưng ko chỉnh dc sub xuống hay lên ....

mixu

từ bản 1.3.3 đã có thêm tùy chỉnh rùi dó bạn.
hiện tại đã có bản 1.4.0

- Mình vào option phần sub thì ko thấy tính năng chỉnh sub lên, xuống - to, nhỏ . Có hot key để chỉnh ko bạn ơi ?

QTman

Member

Theo mình thì Splash Pro là soft tốt nhất. Chất lượng hình ảnh cũng như ít tốn CPU. Hình ảnh giống cinema nhiều hơn. Đã thử nhiều code nhưng cuối cùng đành quay về Splash.

To mixu: Shift phải + mũi tên lên hoặc xuống. Chúc bác thành công nhé.

Bên trên