Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Nếu ai biết tự tinh chỉnh thì dùng Media Classc Player + gói Vista codecpack (có ffdshow-code) để xem HD là chuẩn nhất! Còn không thì cứ PowerDVD 10 mà phang... bản mới này có chế độ tự động điều chỉnh khi xem HD nên xem rất tốt mà không cần tinh chỉnh gì...
À mà sao mấy bữa hôm nay tự nhiên thằng PowerDVD 10 không tự nhận phụ đề .srt nữa?! Ai biết tại sao không nhỉ?

P/S: Mấy lời nhận xét trên chỉ là ý kiến cá nhân của tớ mong các pro đừng chém!

Cập nhật thêm chút, cái gói Vista codecpack giờ đã có phiên bản dành cho Win 7 có tên là Win7codecs version mới nhất là 2.6.3 có tool tinh chỉnh riêng rất pro ăn đứt K-Lite Codec Pack. Anh em nào dùng Win 7 thì load về install xong thì WMP 12 cũng chạy HD phơi phới khỏi phải cài PM ngoài vào cho nặng máy!

Tham khảo:

condonhan

Active Member

Nghe nói Splash Lite chơi cũng được lắm. thử xem.

haotomk50

Member

em nghe noi vlc ho tro nhiu dinh dang nhat va dc danh gia la phan mem xem phim tot nhat hien nay. no ko phai cai them codec gi ca. con ve van de xem cai nao cho chat luong am thanh va hinh anh tot nhat thi em nghi la nhu nhau het vi chay tren cung 1 phan cung ma. cac bac nghi sao

em nghe noi vlc ho tro nhiu dinh dang nhat va dc danh gia la phan mem xem phim tot nhat hien nay. no ko phai cai them codec gi ca. con ve van de xem cai nao cho chat luong am thanh va hinh anh tot nhat thi em nghi la nhu nhau het vi chay tren cung 1 phan cung ma. cac bac nghi sao
.mình cũng đồng ý kiến với bạn/ không quan trọng phần mềm lắm đâu, quan trọng là nó có dễ sử dụng hay không thôi + thiết bị âm thanh, hình ảnh good là dc..>:)

michinh

Member

HD cũng có nhiều loại,ai xem mHD hay 720p và 1080p thì KMP hay MPC xem cũng tạm được,nhưng với Blue-ray gốc thì 2 thằng này không giải mã được hết đâu.Mình thấy chỉ có DVD10 với TMT3 là chạy ngon Blue-ray thôi.Mình thích TMT3 bởi vì nó Open disc folder,xem được cả menu khi chạy Blue-ray gốc,xem được cả phụ đề nữa.Hình ảnh âm thanh và giao diện đều tuyệt vời,giải mã khá tốt âm thanh khi chạy Blue-ray Disc.KMP và MPC không giải mã được âm thanh DTS-HD MTA hay DollBy-TrueHD đâu

denonhn

Active Member

Các bác cho tớ hỏi? tại sao tớ down phim về thì có 1 phim bị tình trang xem được trong MediaPlayerClasic nhưng không thể xem được trong KMP
kô biết lý do gì? bác nào biết chỉ tớ với

Em dang dùng cái Cyberlink PowerDVD 10 (lậu :|), phần lớn phim là cop từ DVD (.vob, .ifo, .bup), tiện cái em này play tuốt tuồn tuột, đầy đủ menu như trên DVD. chưa biết làm thế nào để chen phụ đề khác vào :(, dùng ConvertX to DVD làm phụ đề vẫn giữ nguyên cấu trúc nhưng ko biết chất lượng có như "zin" ko :( đang tập tành vọc...
Bác nào thạo làm 1 theart hướng dẫn tuốt tuồn tuột cái Cyberlink PowerDVD10 thì hay quá :-*

E đồng ý với Bác Le Hung!"Bác nào thạo làm 1 theart hướng dẫn tuốt tuồn tuột cái Cyberlink PowerDVD10"cho gà như tụi e đỡ khổ:))!Từ A>>>Z lun,bản mới nhất và cách crack lun nha(updat được càng tốt:))),hướng dẫn ghép cả supviet!Thanks a e HD,chúc sức khỏe=P~=P~=P~

pktt

Member

Mình dùng : MPC + PowerDVD10 decorder Video + AC3 filter : sound + Nvidia's video color settings ---> OK

aiso

Em xem phim HD bằng KMP thấy dễ sử dụng, hình ảnh đẹp, nhưng không hiểu sao âm thanh khi xem phim cứ tự động tăng dần (em kéo volume xuống, xem một lúc nó lại tự động tăng lên). không biết chỉnh làm sao nhờ các bác chỉ giúp.
Em có đổi sang xem bằng WMP (win7) thấy hình ảnh và âm thanh cũng rất đẹp nhưng có bất tiện là đánh dấu chương không được nên khi xem không hết phim, bữa sau toàn phải xem lại từ đầu.
Em gà mờ xin các bác chỉ giúp.

Có bác nào dùng BSPlayer chưa? nghe nói phần mềm này có nhiều người dùng nhất thì phải .?

vuoncattien2005

Active Member

Tui coi bằng windown media của win7, tất nhiên là có cài giải mã codec

atamd

Active Member

Mình dùng MPC, thỉnh thoảng mới phải sử dụng đến những soft khác.

bacbinhcity

Active Member

xem đẹp hay không thì còn phụ thuộc rất nhiều vào phần cứng nữa!

gio-o

Member

Không bít các bác thế nào chứ. em dùng liền lúc 5,6 cái phần mềm khác nhau. Chưa thấy xung hay tranh chấp gì cả. Cái nào cũng ngon lành. Nhưng em dùng thường xuyên nhất là jetaudio 7 rồi đến winamp. hì hì chẳng giống ai. Nhưng em có thể liệt kê cả đống tiện ích của nó cho các bác thấy : ......

HD Beginner

Xem phim là 1 chuyện. Nhưng trước khi xem thì phải duyệt phim

Phần mềm nào duyệt phim được như thế này không?

trieunguyenngoc

Phần mềm nhẹ mà pro nhất là GOM Player. Mọi người dùng thử xem. Vượt trội KMP về mọi mặt. Mọi tính năng có trên KMP đều có trên GOM nhưng bạn hãy dùng thử GOM sẽ thấy nó pro hơn hẳn. Hình ảnh màu sắc sâu mịn và sâu hơn những phần mềm kể trên nhiều. Hỗ trợ rất tốt âm thanh 5.1 Nhẹ, hoạt động ổn định. So với các phần mềm phổ thông, GOM Player là sự lựa chọn số 1! (Nghe nhạc thì Winamp là số 1, not GOM)

Còn để xem HD chất lượng cao nhất thì hãy dùng các phần mềm chuyên dụng. Mình thấy dùng Corel WinDVD là tuyệt vời nhất. Chất lượng hình ảnh tốt nhất, âm thanh chuẩn, giao diện đẹp. Mỗi tội hơi nặng thôi... Ngoài ra, nếu ai dùng Roxio thì sẽ thấy nó có trình player khá pro đó là Roxio CinePlayer, chất lượng hình ảnh của Roxio CinePlayer cũng không chê vào đâu được!

Phần mềm nhẹ mà pro nhất là GOM Player. Mọi người dùng thử xem. Vượt trội KMP về mọi mặt. Mọi tính năng có trên KMP đều có trên GOM nhưng bạn hãy dùng thử GOM sẽ thấy nó pro hơn hẳn. Hình ảnh màu sắc sâu mịn và sâu hơn những phần mềm kể trên nhiều. Hỗ trợ rất tốt âm thanh 5.1 Nhẹ, hoạt động ổn định. So với các phần mềm phổ thông, GOM Player là sự lựa chọn số 1! (Nghe nhạc thì Winamp là số 1, not GOM)

Còn để xem HD chất lượng cao nhất thì hãy dùng các phần mềm chuyên dụng. Mình thấy dùng Corel WinDVD là tuyệt vời nhất. Chất lượng hình ảnh tốt nhất, âm thanh chuẩn, giao diện đẹp. Mỗi tội hơi nặng thôi... Ngoài ra, nếu ai dùng Roxio thì sẽ thấy nó có trình player khá pro đó là Roxio CinePlayer, chất lượng hình ảnh của Roxio CinePlayer cũng không chê vào đâu được!

Câu nào cũng nhất tưng hô ghê quá đấy. Tôi thì vẫn trung thành với MPC ffdshow từ trc đến giờ tinh chỉnh chút là good. Các cao thủ Hdvn hầu như là MPC ffdshow hết thì phải. Nghe nhạc thì foobar2k là no1

Bên trên