"Phẫu thuật" Nokia Lumia 900

theday38

Ðề: "Phẫu thuật" Nokia Lumia 900

win8 cho PC chừng nào chính thức ra mắt các cụ hỉ :) hay có cụ nào xài chưa :))
đang chờ đợi nó từng ngày để nhìn vào đt, pc cùng 1 giao diện nó rất ư là sung sướng \m/

Windows 8 ra bản Comsumer Preview rồi bác ạ !
Đa số người tò mò down sử dụng thử khá thích với giao diện Metro nhưng bù lại vì chưa tương thích với một số phần mềm phố thông nên gỡ bỏ cài lại Windows 7, kèm theo những lời than phiền, nhận xét không hài lòng !

mrwavexu

Tango ra sau thì phải có cải tiến rồi, giúp cho mấy em gen 1 với mấy em cpu cùi bắp chạy mượt hơn nữa

Ngoài lề :Mà nếu xài win8 thì phải sắm luôn màn hình cảm ứng chơi giao diện metro mới đã nhỉ =="

ringstone

Ngoài lề :Mà nếu xài win8 thì phải sắm luôn màn hình cảm ứng chơi giao diện metro mới đã nhỉ =="

Cuộc sống đích thực là phải vậy đó cụ ;))
Mà mình chưa down thử bản Cons Preview của Win8 nữa, đang lười :))
Quan trọng là trên smartphone không sao chứ sợ trên PC hay laptop lại không thể thích ứng được metro :( do aero đã quá tuyệt vời :)

laxanh

Member

Cuộc sống đích thực là phải vậy đó cụ ;))
Mà mình chưa down thử bản Cons Preview của Win8 nữa, đang lười :))
Quan trọng là trên smartphone không sao chứ sợ trên PC hay laptop lại không thể thích ứng được metro :( do aero đã quá tuyệt vời :)

@-) Đúng như bác nói, W8 cài vào máy thì gd Metro đẹp thì có đẹp mà đa số chương trình bây giờ chưa hỗ trợ trên Metro nên lúc chạy phải chạy bên gd bình thường... Thành ra sinh rắc rối #-o Đợi Microsoft thiết kế lại tương thích thì xài cho sướng #:-S

xipho

@-) Đúng như bác nói, W8 cài vào máy thì gd Metro đẹp thì có đẹp mà đa số chương trình bây giờ chưa hỗ trợ trên Metro nên lúc chạy phải chạy bên gd bình thường... Thành ra sinh rắc rối #-o Đợi Microsoft thiết kế lại tương thích thì xài cho sướng #:-S

hèhè, bản official của nó mà ra thì tạo hiệu ứng ngay nhỉ :D
Đang định mua con Lumia 900 đây mà vẫn thấy uổng con 800 đang xài quá :| Hay mua con nào khác tương đương giá các cụ hỉ ;))

phap_bk

Đa số người tò mò down sử dụng thử khá thích với giao diện Metro nhưng bù lại vì chưa tương thích với một số phần mềm phố thông nên gỡ bỏ cài lại Windows 7, kèm theo những lời than phiền, nhận xét không hài lòng !

Như cuối tháng 5 này là em nó xuất lò đó bác...đang háo hức đợi nó đây :)

tuntunni1988

Vẫn là bản Consumer Preview mà bác, chắc chuẩn bị ra Beta rồi sẽ ổn như win 7 thui ;)

xipho

Chờ bản chính thức thì em mới chơi hehe
3 cái beta, preview này nọ còn ảo lắm

Ellvy

Member

Rất thích design của smart phone này, nếu có $ em sẽ mua luôn ^^!

biggieB

vừa sờ em nó ở shop về, phê cực kỳ T_T

baiviet

Active Member

bao giờ thì bắt đầu bán ở VN , các bác ?

Bên trên