Phim AVatar 3d coi dc trên kính nào.

kenny_lai

Ðề: Phim AVatar 3d coi dc trên kính nào.

thế kính 3d dolby giá bi nhiu 1 cái?
trên kiếng warning là 4 in theatre movie viewing only. nhưng cũng cố xe thử vài film & hình tại gia, cúi cùng cũng koi được!

yellow_bamboo

Chung quy lại là nếu muốn 3D tại gia thì có 2 cách.Cách 1 là dùng kính lọc màu (Anaglyph) bao gồm red/cyan,magenta/green,yellow/blue vv..v.Cách này chỉ cần kính + nguồn phim là xem trên màn hình nào cũng được.Cách 2 là nếu xem = kính phân cực thì cần kính + nguồn phim + màn hình hỗ trợ phân cực (vd iZ3D) hoặc máy chiếu phân cực.Tất nhiên cách 2 thưởng thức 3D tuyệt hơn rất nhiều nhưng chi phí cao hơn,ở đây là màn hình hoặc máy chiếu phân cực.Với lại cái quan trọng nhất là nguồn film nữa,nguồn film Anaglyph hiện nay là phong phú nhất trong khi film phân cực đến h mình mới chỉ biết qua vài đoạn demo.

Tóm lại h vẫn chưa phải là lúc để 3D tại gia hoàn chỉnh,ta nên chờ đến khi TV 3D phát hành rộng rãi.Đến lúc đó "Home 3D" sẽ trở nên khả thi và đơn giản hơn rất nhiều :)

centaurus

Kính Dolby tầm từ $25-$50/cái, mà chỉ áp dụng cho hệ thống rạp chiếu thôi, làm gì có màn hình sử dụng công nghệ Dolby 3D mà xem tại gia.

Kinh3D

thế kính 3d dolby giá bi nhiu 1 cái?
trên kiếng warning là 4 in theatre movie viewing only. nhưng cũng cố xe thử vài film & hình tại gia, cúi cùng cũng koi được!

kính 3d dolby đúng như bác centarus nói, bác sử dụng loại kính nào thông dụng để xem tạm trước đã. Sau này kính trên mọi thứ đều trở nên thông dụng cho nó thì sử dụng sau chứ hiện giờ thì khó lắm.

kendo

Member

Mình nghe nói phim này ko phát hành DVD hay Blu-ray 3D mà. Nhưng hy vọng sẽ có

onggia

Well-Known Member

HIchic avatar h mới có đến bản DVD,ko biết bao h mới có blueray để ngồi nhà thưởng thức đây.

Achilles

em cung đang chờ hic hic .... xem rao rồi van muon coi o nhà

onggia

Well-Known Member

hehe bác vác con 2309 có trueHD về rồi thì tha hồ mà thưởng thức nhể

kinh3d_vanquan

Em nghĩ tối ưu là các bác cắm cái máy tính vào màn hình tivi LCD ở nhà vừa chủ động xem phim, ca nhạc, mà bác nào mê game vẫn chơi được game thường và game 3D trên màn hình to :)

Bên trên