Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

antheo

Active Member
Mình cũng tham khảo ý kiến tùm lum, người thì khen JBL RM 101 bass hay hay nhưng người chê treble chói.
Boss 301 V thì cũng nịnh giọng nhưng lực bass yếu. Boss cũ thì không rành nên ngại hàng fake.

Vì để chơi amateur gia đình thôi, kinh phí hạn hẹp, các bác góp ý giùm phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, nên mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây?
Mic nào nữa nhe, shop nào ở HCM có bán giới thiệu giùm, cảm ơn các bác trước.

orekaminh

Member
Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

jbl ks308 đi bác

antheo

Active Member
Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

jbl ks308 đi bác

JBL KS308 11 chai lận bác, em nhà nghèo ba má đông:">
Mới deal bác Huân VungTau Audio bên vnav cặp boss 301 V hàng nhập giá 6.5 chai, được không bác?

orekaminh

Member

quất thử đi bác :d

antheo

Active Member

Cảm ơn bác, từ đây đến thứ 2 tuần sau không ai vào "can" là em quất luôn:D

luonnho1001

Well-Known Member

vote cho 301 V (sao rẻ vậy bác?)

antheo

Active Member

vote cho 301 V (sao rẻ vậy bác?)
Chắc do vàng xuống?:D. Nói vậy chứ cặp boss đó là hàng secondhand nhập về chứ không phải hàng mới.
Mình còn chưa chọn được mic, bác nào đi qua tiện tư vấn cho mình mua mic nào bình dân và cửa hàng nào ở HCM luôn nhé.

301V giá đó 6,5tr là được rồi đấy,hàng second hand mexico.Bạn thêm 1 em sub JBL ES250p là cả nhà cùng vui,âm thanh tràn ngập cả phòng tới 35m2

luonnho1001

Well-Known Member

shure PG58 đi bác, ở HCM em ko biết có đại lý của sao việt ko nữa.

orekaminh

Member

301V giá đó 6,5tr là được rồi đấy,hàng second hand mexico.Bạn thêm 1 em sub JBL ES250p là cả nhà cùng vui,âm thanh tràn ngập cả phòng tới 35m2

Người ta kinh tế đã hạn hẹp mua loa 2nd mà còn tư vấn con sub này, pó tay

longq11

LOA BOSE 201 V ráp với amply Jaguar PA-300D or 303 XG nghe hay ko các bác :D Hàng new 100% nguyễn kim để giá 6tr5

antheo

Active Member

shure PG58 đi bác, ở HCM em ko biết có đại lý của sao việt ko nữa.
Sáng giờ lục lọi ra con này bên Thái Hưng Audio bán tầm 1.2chai.
Ngoài ra Shupu tàu thấy rẻ quá tầm 500k lại đâm ra e ngại dù nhiều bác cũng khen hay (chưa dò được model nào). Rồi AKG, Guiness, Behringer cứ loạn hết cả đầu:D

luonnho1001

Well-Known Member

Sáng giờ lục lọi ra con này bên Thái Hưng Audio bán tầm 1.2chai.
Ngoài ra Shupu tàu thấy rẻ quá tầm 500k lại đâm ra e ngại dù nhiều bác cũng khen hay (chưa dò được model nào). Rồi AKG, Guiness, Behringer cứ loạn hết cả đầu:D
Hơn nhau có mấy trăm bác cố quất con PG58 đi bác.

keepquiet

Re: Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

Với yêu cầu của bác có những điều kiện giới hạn nên tôi xin mách nước cho bác những điều kiện phù hợp nhất trong khả năng hiện tại của bác. Bác đang có một diện tích 15m2 và một amply Jaguar PA-300D, thực chất amply này tôi chưa được rành lắm về chất lượng cũng như khả năng hấp dẫn của nó. Để đáp ứng được đôi loa như mong muốn của bác , bác có thể mạnh dạn thêm chi phí đầu tư một đôi loa được mệnh danh là "Nghe hay - Nhìn đẹp" đó là loa có tầm ảnh hưởng rất sâu rộng cho những người kĩ tính về Karaoke, sản phẩm loa Karaoke BMB CSV-450 SE được nhập khẩu trực tiếp từ công ty Minh Tuấn có trụ sở chính : 314 Điện Biên Phủ - Quận 10 - Thành phố Hồ Chí Minh, Hotline: 090 394 2080. Chúc bác sớm thỏa mãn nhu cầu của mình !

antheo

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

Với yêu cầu của bác có những điều kiện giới hạn nên tôi xin mách nước cho bác những điều kiện phù hợp nhất trong khả năng hiện tại của bác. Bác đang có một diện tích 15m2 và một amply Jaguar PA-300D, thực chất amply này tôi chưa được rành lắm về chất lượng cũng như khả năng hấp dẫn của nó. Để đáp ứng được đôi loa như mong muốn của bác , bác có thể mạnh dạn thêm chi phí đầu tư một đôi loa được mệnh danh là "Nghe hay - Nhìn đẹp" đó là loa có tầm ảnh hưởng rất sâu rộng cho những người kĩ tính về Karaoke, sản phẩm loa Karaoke BMB CSV-450 SE được nhập khẩu trực tiếp từ công ty Minh Tuấn có trụ sở chính : 314 Điện Biên Phủ - Quận 10 - Thành phố Hồ Chí Minh, Hotline: 090 394 2080. Chúc bác sớm thỏa mãn nhu cầu của mình !
Cảm ơn bác nhưng đôi đó quá tầm của mình rồi.

antheo

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

Tìm thêm một chút thì hiện rút lại:

1-Bose 301 V hàng secondhand nhập từ Mexico: 6.5 chai
2-JBL E50 hàng secondhand: 6.8 chai

Bác nào dùng qua 2 em này tư vấn cho mình xíu (chủ yếu về mặt karaoke thì hơn kém gì giữa Bose 301V và E50 - phòng nhỏ dưới 15m2).

Mình đang thiên về E50 vì mua gần có gì trục trặc dễ xử lý hơn.

keepquiet

Re: Ðề: Re: Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

Bác có thể cho biết 1 đôi loa mong muốn như ý của bác tối đa là bao nhiêu tiền. Mình sẽ tư vấn cho bác loại loa tốt nhất trong khả năng số tiền đấy. Bác sẽ sớm thỏa mãn được mong muốn của mình thôi. Chúc bác thành công. Văn phòng tư vấn : Trung tâm Bảo Hành & Chăm sóc khách hàng. 520 Trần Khát Chân-HBT-HN, Hotline : 0982 39 3636

audio&video

Active Member

Bác tham khảo RM 101 hoặc RM 10 II bác nhé!

antheo

Active Member

Cảm ơn các bác đã góp ý, hôm nay mình đã tạm hoàn chỉnh 1 dàn karaoke bình dân phòng nhỏ.

Loa: JBL E50 secondhand nhưng khá mới, vỏ gỗ 6.5 chai (sau khi đi test thực tế chất âm giữa JBL E50 và Bose 301 V mới)
Thiết bị phát: PC (main Zotac mini, ram 4G, HDD 2TB, cpu E5800, mình độ vào vỏ đầu băng hifi của Sharp ngày xưa khá gọn đẹp, tiết kiệm)
Nguồn phát: Video karaoke dạng vob khoảng 1.5TB đã tách file hoàn chỉnh gồm gần như đủ bộ của PBN, Asia, Phượng Hoàng, Làng Văn, Vân Sơn, NĐBD, USingAlong, Lửa Việt, Phi Việt, Youth Ent., Kim Lợi, Eagle, Mây Tím...+ nguồn nhạc beat của Zing karaoke tổng cộng khoảng 30.000 bài nên hát mệt nghỉ. Đây cũng là lý do mình chọn JBL E50 vì nó thể hiện rất hay thể loại này.
Player: Waloake
Điều khiển: Remote bằng EventGhost chọn bài bằng list in ra như ngoài tiệm.
Amply: Jaguar PA 300D
Mic: Shure PG58 hàng Sao Việt + Sunrise MS3000 (không biết chỉnh đúng chưa mà gấu khen con Sunrise này hay hơn dù mua có 750k:D)
Equalizer dbl125 chưa gắn thử.
Tạm là vậy.

Kết quả:
Nhạc nền quá hay, mic khá thực giọng, thằng em gấu bảo hay hơn ngoài quán karaoke.
Gấu thì cười duyên, đá long nheo bỏ nhỏ: tối nay có thưởng:">:D

Bên trên