Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Phòng 15m2 đã có amply Jaguar PA-300D, mua đôi loa nào vừa vừa tiền đây các bác?

Cảm ơn các bác đã góp ý, hôm nay mình đã tạm hoàn chỉnh 1 dàn karaoke bình dân phòng nhỏ.

Loa: JBL E50 secondhand nhưng khá mới, vỏ gỗ 6.5 chai (sau khi đi test thực tế chất âm giữa JBL E50 và Bose 301 V mới)
Thiết bị phát: PC (main Zotac mini, ram 4G, HDD 2TB, cpu E5800, mình độ vào vỏ đầu băng hifi của Sharp ngày xưa khá gọn đẹp, tiết kiệm)
Nguồn phát: Video karaoke dạng vob khoảng 1.5TB đã tách file hoàn chỉnh gồm gần như đủ bộ của PBN, Asia, Phượng Hoàng, Làng Văn, Vân Sơn, NĐBD, USingAlong, Lửa Việt, Phi Việt, Youth Ent., Kim Lợi, Eagle, Mây Tím...+ nguồn nhạc beat của Zing karaoke tổng cộng khoảng 30.000 bài nên hát mệt nghỉ. Đây cũng là lý do mình chọn JBL E50 vì nó thể hiện rất hay thể loại này.
Player: Waloake
Điều khiển: Remote bằng EventGhost chọn bài bằng list in ra như ngoài tiệm.
Amply: Jaguar PA 300D
Mic: Shure PG58 hàng Sao Việt + Sunrise MS3000 (không biết chỉnh đúng chưa mà gấu khen con Sunrise này hay hơn dù mua có 750k:D)
Equalizer dbl125 chưa gắn thử.
Tạm là vậy.

Kết quả:
Nhạc nền quá hay, mic khá thực giọng, thằng em gấu bảo hay hơn ngoài quán karaoke.
Gấu thì cười duyên, đá long nheo bỏ nhỏ: tối nay có thưởng:">:D
Chúc mừng bác, em thích câu cuối bác về nhì rồi, nhất bác khi vợ bác nói: "anh ơi ngay bây giờ nhé?"=))

Bên trên