PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

HBinh_HD_HD

Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

em mới đi biển về tặng các bác tấm - Thuyền về giữa hoàng hôn - ảnh này em chụp lúc chiều buông as rất đẹp ạ!

Bác chụp bức ảnh này rất đẹp, nhưng đường chân trời bác để giữa ảnh lên nhìn bức ảnh ko sâu. Nếu bác để 1/3 ảnh sẽ đẹp hơn nhiều. Có gì bác thông cảm nha, đừng chém em.Hihi

ttuanvnn

Member

Bác chụp bức ảnh này rất đẹp, nhưng đường chân trời bác để giữa ảnh lên nhìn bức ảnh ko sâu. Nếu bác để 1/3 ảnh sẽ đẹp hơn nhiều. Có gì bác thông cảm nha, đừng chém em.Hihi

ko fai lúc nào cũng tuân theo quy tắc bức này mình thấy lấy như vậy mới có đc sự bao la của biển cả lấy thêm trời chỉ có mây đen ở trên trông ko đẹp đây là ảnh để nguyên còn crop ra 16.9 tự nhiên là đc theo bố cục 1/3 thôi ko có gì cả

ttuanvnn

Member

bức này cảnh đẹp nhưng thuyền đi mất rồi!=))

tronghang

Bác ấy chụp theo quan điểm của bác ấy, do bác ấy sáng tác, a e nên xem và khen thôi ko nên chê, học đc cái gì thì học, ko học đc thì bỏ qua.

ttuanvnn

Member

Bác ấy chụp theo quan điểm của bác ấy, do bác ấy sáng tác, a e nên xem và khen thôi ko nên chê, học đc cái gì thì học, ko học đc thì bỏ qua.

bác trọng nói vậy ko fai rồi chơi ảnh cái chính là nhìn nhận về ảnh vui là chính chứ như vậy cũng chẳng đc gì thôi em xắp chào các bác e đi quảng ninh ko ở hd nữa rồi nếu có dịp gặp các bác sớm giao lưu còn ko thì khó có cơ hội gặp nhau!thank bác HBinh_HD_HD đã có lời

vutronghuyen

Active Member

bác trọng nói vậy ko fai rồi chơi ảnh cái chính là nhìn nhận về ảnh vui là chính chứ như vậy cũng chẳng đc gì thôi em xắp chào các bác e đi quảng ninh ko ở hd nữa rồi nếu có dịp gặp các bác sớm giao lưu còn ko thì khó có cơ hội gặp nhau!thank bác HBinh_HD_HD đã có lời

Bác đi du lịch hay ra hẳn ngoài đó sinh sống ? Quảng Ninh thì nhiều cảnh đẹp rồi chúc bác chộp được bức như ý.

tronghang

Mấy cái ảnh kia là ở qninh đó chớ, HD ko có cảnh đó, chắc bác ttuanvnn ra đó làm ăn rồi. Chúc bác gặp nhiều may mắn. Ra đó cảnh đẹp tha hồ mà bắn phá, và quan trọng nhất là chúc bác sớm có tin vui.

ttuanvnn

Member

@ trong_hang thank nhé khoảng chục hôm nữa anh ra đấy rồi có điều kiện ra ngoài đấy nhiều cảnh đẹp lắm biển mùa này mây xuống thấp nhìn thích lắm ra ngoài đấy vài hôm nhưng ít thời gian để chụp bấm đc có mấy kiểu thôi khi nào ở ngoài đấy mới đi đc nhiều sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn! có gì sẽ chia sẻ cho a e sau! anh ra đấy cũng vì vấn đề con cái lên mới đi ra ngoài đấy thay đổi chỗ ở xem thế nào!

maxpay

Member
Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Lâu lâu rồi mà chưa có ai cho ý kiến ! Chắc các bác thích bên nghệ thuật hơn hihihih Em chỉ dám post bên này thôi

mjhung

vì là phòng tập chụp nên e ko ngại các bác gạch ngói gì cả...cứ nhiệt tình cho em nó lên tay

#5 chu môi
tấm nì tuy out nét, nhưng em rất thích khoảnh khắc này

mjhung

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

vì là phòng tập chụp nên e ko ngại các bác gạch ngói gì cả...cứ nhiệt tình cho em nó lên tay

#5 chu môi
tấm nì tuy out nét, nhưng em rất thích khoảnh khắc này

tronghang

Các bác nhà ta muốn nghiên cứu chụp ảnh vô trang này
Tài liệu nhiếp ảnh |Trang thông tin, đánh giá, thủ thuật cho máy ảnh, smartphone…
Rất nhiều thông tin, hướng dẫn về nhiếp ảnh, sử dụng máy ảnh cho các bác mới tập chơi.
Em load gần hết thông tin ở đây về !
Thông tin hưu ích cho em 1 cái Thanhks nha !

Bài hay quá, nghiền hết đống này chắc tay cò cũng nâng cấp đc kha khá đây. Thank's Bác!

tronghang

Những tấm hình đầu tiên E thử súng mới D5100 bằng kit 18-55.
Bà xã e làm mẫu phát súng đầu tiên để bà ấy đỡ kêu ca vì trong túi ko có xu nào ma máu tới độ ra cơ quan vay 1 cục rồi nhờ người dạy thay phi đi thủ đô múc ngay e này về
iso 800

iso 6400 nhìn vẫn đc nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Ko có người mẫu e mang cún con nhà em ra bắn phá để thử máy, loạt ảnh này e lấy nét hoàn toàn bằng tay, tất cả đều để auto vì e chưa biết sd máy, thấy nhiều thứ quá khó nhớ. Những ảnh này E oánh flash sát mặt nhưng nhìn như ko phải chụp flash, dòng cảm biến mới này khác với con D60 trc e từng nghịc, để gần là mặt nó trắng toát luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vutronghuyen

Active Member

Chúc mừng tronghang có đồ mới nhé hôm nào sắp xếp đi thử súng nhỉ ? Mà D5100 em lấy giá bao nhiêu đấy.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Những tấm hình đầu tiên E thử súng mới D5100 bằng kit 18-55.
Bà xã e làm mẫu phát súng đầu tiên để bà ấy đỡ kêu ca vì trong túi ko có xu nào ma máu tới độ ra cơ quan vay 1 cục rồi nhờ người dạy thay phi đi thủ đô múc ngay e này về
iso 800

Lời đầu tiên xin chúc mừng chú Tronghang sắm được con máy ngon.
Chắc con máy này cũng khá tiền đó - vì nhìn nét mặt ưu tư của bà xã nhà chú trong ảnh là biết liền.
Chắc bà xã xót tiền một phần nhưng hình như đang rất lo lắng tương lai chú sẽ có nhiều người mẫu trẻ đẹp chăng??? - không lẽ chú chỉ chọn người mẫu xấu xí???
Hôm nao vác máy đi săn nhé, anh cho mượn cái chân (tripod).

tronghang

Chúc mừng tronghang có đồ mới nhé hôm nào sắp xếp đi thử súng nhỉ ? Mà D5100 em lấy giá bao nhiêu đấy.

Con này em mua cũ còn bảo hành chính hãng VIC, chụp đc hơn 5k short rồi 8tr bác à. mà con này nó ko có mô tơ lấy nét trong body nên chơi lens af-s thì tốn kém lắm, mà AF thì phải quay tay ko FC tự động đc, Chắc e cũng chỉ cố đc cái lens chân dung 50-1.8 với cái tele 55-200 thôi. Chơi nhiều lens sau này phải chơi D7000, họăc E sẽ làm thêm con canon 40d hay 50d nữa chơi cho đủ kiểu luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

maxpay

Member

Bác Trọng lên hình rồi. Chủ nhật này ra Nam Cương bắn phá thôi

tronghang

Lời đầu tiên xin chúc mừng chú Tronghang sắm được con máy ngon.
Chắc con máy này cũng khá tiền đó - vì nhìn nét mặt ưu tư của bà xã nhà chú trong ảnh là biết liền.
Chắc bà xã xót tiền một phần nhưng hình như đang rất lo lắng tương lai chú sẽ có nhiều người mẫu trẻ đẹp chăng??? - không lẽ chú chỉ chọn người mẫu xấu xí???
Hôm nao vác máy đi săn nhé, anh cho mượn cái chân (tripod).

Cảm ơn Bác, chiều muộn hôm nay e sẽ qua nha bác mượn cái tripod về tập phơi sáng.

Bên trên