PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

sonynikon

Re: Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

ảnh bác Huyên chụp chiều lên màu rất đẹp bác cố phát huy thêm thế mạnh của máy nhé! gửi ae ảnh chụp tối chủ nhật vừa rồi có bức hình làm kỷ niệm chụp bằng máy bác Huyên!sau khi up bức ảnh này lên em chào các bác em đi qn hện gặp lại các bác khi có thời gian rảnh rỗi có vấn đề gì về kỹ thuật cứ phone cho em .thân ái!

lần đầu bấm máy...các anh góp ý ạ.

mtv08

Well-Known Member

TÌNH YÊU CỦA RUỒI:

.
Làm sao mà rình được lúc này nó...đang ... ấy ... thế này mà chụp - Bái phục

maxpay

Member
Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bức số 2 của bác cũng đẹp nữa.Bố cục và góc chụp em vẫn thầy có gì đó chưa ổn. Bức hoa khế bị cái lá trước mặt chen mất 1 phần. Bức số 3 hướng chụp hơi chếch 1 chút thì đẹp. Bức 4 bị che mặt.

maxpay

Member

Trên đường đi trả cái lens em tranh thủ phơi thử mấy phát ngoài đường, người đi đg đc phen giật mình vì tưởng e đang bắn tốc độ, ô tô xe máy cứ giảm tốc độ ầm ầm lại còn hô nhau " có bắn tốc độ đấy" ha...ha...ha...

Muốn chup ảnh có tia thì chỉ cho khẩu độ thật nhỏ là được

1984kute

Active Member

hihi mấy bác săn ảnh chup marco nhiu quá bão hòa rồi,chụp phong cảnh hoặc mẫu đi các bác.nếu có mẫu ra gần cty fore có 1 bãi cỏ lau trắng rất tuyệt.để các e tung tăng trên ý thì các bác cho em chân xách máy =))
hay đình gần nhà e có hồ hoa sen đep lắm
áo dài bên hồ sen là đề tài muôn thuở;;)

mjhung

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bức số 2 của bác cũng đẹp nữa.Bố cục và góc chụp em vẫn thầy có gì đó chưa ổn. Bức hoa khế bị cái lá trước mặt chen mất 1 phần. Bức số 3 hướng chụp hơi chếch 1 chút thì đẹp. Bức 4 bị che mặt.

cảm ơn maxpay chỉ giáo, đúng là bức hoa khế cái lá che mất , em mải nhìn hoa quá.
còn bức 2 tí nhà em ở góc đó ko tìm thấy chỗ tốt hơn để nhìn được cả 2 mẹ con.
bác cứ góp ý tiếp ạ...

mjhung

hihi mấy bác săn ảnh chup marco nhiu quá bão hòa rồi,chụp phong cảnh hoặc mẫu đi các bác.nếu có mẫu ra gần cty fore có 1 bãi cỏ lau trắng rất tuyệt.để các e tung tăng trên ý thì các bác cho em chân xách máy =))
hay đình gần nhà e có hồ hoa sen đep lắm
áo dài bên hồ sen là đề tài muôn thuở;;)

nhà 1984kute ở đâu để mình qua test trước đã nhé.

mjhung

có phải bãi lau này ko 1984kute

mjhung

Làm sao mà rình được lúc này nó...đang ... ấy ... thế này mà chụp - Bái phục

đơn giản, a sơn cho ít thuốc kích dục vào lọ, phịt cho 2 con này rồi đợi thuốc ngấm thế là ...bắn thôi.

1984kute

Active Member

chụp mỗi cỏ không thì như 'thịt chó không mắm tôm,thịt lợn không hành'8-}
ko có mẫu nữ thì em xin làm mẫu nam;;)đảm bảo ngon.chêu vậy thôi ảnh đẹp là do mẫu nhìu
đành rằng người mẫu đẹp thì ảnh đẹp nhưng sắc thái,độ ăn ảnh hay các bác bắn dc những khoảnh khắc đẹp,có ý nghĩa thì mới nghệ thuật dc
em không làm dc nhưng khoản này em chém gió dc8-X

maxpay

Member

Hôm kia em cũng đi qua chỗ này thấy cỏ bông lau đẹp quá. Có mấy cô cậu cầm máy ảnh đi chụp nữa. Chỗ này em quan sát thấy bị giới hạn tấm nhìn rồi. Chắc chụp phải xoá phông hoặc chụp từ trên chụp xuống thôi. Cùng lắm thì tận dụng được còn đường để lấy điểm chân trời. Em thấy ở Bắc Nam Cường công nhận là đẹp thật. Không gian rộng rãi.

mjhung

chụp mỗi cỏ không thì như 'thịt chó không mắm tôm,thịt lợn không hành'8-}
ko có mẫu nữ thì em xin làm mẫu nam;;)đảm bảo ngon.chêu vậy thôi ảnh đẹp là do mẫu nhìu
đành rằng người mẫu đẹp thì ảnh đẹp nhưng sắc thái,độ ăn ảnh hay các bác bắn dc những khoảnh khắc đẹp,có ý nghĩa thì mới nghệ thuật dc
em không làm dc nhưng khoản này em chém gió dc8-X
Moi bac chem

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

ảnh này của bác thuộc loại phóng sự thôi.nghệ thuật em vẫn chưa thấy8-X.ảnh thứ 2 nhìn qua thì mờ.đã là chụp tập thể cũng phải rõ mặt.đằng này em loay hoay tìm phân mềm soi cũng ko dc,chung quy là ai nhìn qua cũng phải nheo mắt.phản xạ tự nhiên mà,ko nhìn rõ thì quay ra nhìn xe dc cái này vớt vát lại
mình phục mình quá,vì mình thẳng tính quá

mjhung

maxpay : chỗ đó đẹp nhưng ko có backgroud ,chẳng biết phải đặt mẫu ở đâu bác nhỉ?
em mới set thử chế độ chụp chân dung, bác xem mầu da thế này có ổn chưa ạ, bác cho ý kiến nhé, mẫu là con gái em

tronghang

Da mẫu thế này ngon rồi, nhưng cho mẫu ra ngoài trời mới chính xác, trong nhà bóng sẽ bị ảnh hưởng màu của những quả bóng.

tronghang

Hôm nay lang thang đi chụp phong cảnh cùng maxpay số đỏ quá gặp 2 e sinh viên làm mẫu cho bắn phá thoải mái, e bắn đc 400 phát còn maxpay đen đủi quá vừa bắn đc vài phát thì máy hết pin mặc dù đã mang cả 2 quả nhưng cũng đành đứng nhìn mẫu mà ko sao đc.

Đầu tiên là dép và xe của các em

Mấy phát đầu chỉnh tay nhìn ko đc ngon lắm

Cái này ko đẹp nhưng bổ cho mắt

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Chụp mẫu nhìn nước da hơi bị xỉn thì phải.

E nghĩ ống kit chỉ chụp đc vậy thôi, e đã thấy bất ngờ với nó rồi. muốn đẹp hơn phải dùng ống 50-f1.8 hoặc 35- f1.8 mới đẹp đc. Lúc nào bác rảnh qua nhà e nhìn toàn bộ ảnh trên con u2410 của e thì mới thấy khác biệt, chứ nhìn trên màn lap nó ko đủ màu sắc để đọc hết đc gam màu của máy ảnh. màn lap chưa đc 6 bit màu trong khi máy ảnh nó cho ra từ 22 -24 bit cơ. Bác mang theo ít file ảnh 600D của bác xem trên con màn của e bác sẽ thấy không ngờ bác lại chụp đc đẹp như vậy.

Bên trên