PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

tronghang

Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Maxpay nhìn buồn quá vì mang đi 2 quả pin mà ko chụp đc

Thấy thế e cầm ô bèn quay sang hỏi thăm, maxpay tươi tắn hẳn lên

Làm tí hiệu ứng nhìn cho lạ mắt

Mang tiếng đi chụp phong cảnh nhưng cuối cùng đc mỗi bức này

Chỉnh sửa lần cuối:

phidiepdan

Thanks! chia sẻ của các bác, đọc mới thấy mình chưa biết gì về chụp ảnh :D

1984kute

Active Member

2 mẫu ở đâu vậy,có mẫu ko rủ e đi=((
bắt các e nhẩy ghê quá=))

jalang

Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Xin chào các bác, cho em tham gia góp vui clb với. E cũng mới mua máy chưa biết nhiều mong các bác chỉ giáo. <:p

1984kute

Active Member

thú thật các bác người mẫu và cảnh quan trọng lắm dấy ạ,mẫu chuyên nghiệp các bác chụp nhanh dc kiểu ưng ý hơn
khổ nỗi mẫu có thể các bác tìm dc nhưng mẫu biết tạo dáng chắc ít,mà có thì các bác phải thuê nên bị hạn chế
hihi những kiểu này em cũng thích

hoặc thiếu nữ áo dài ảnh đen trắng
chụp chân dung,khoảnh khắc cũng đc,miễn sao khoảnh khắc đẹp có ý nghĩa.trẻ thơ thì nhìn ngây thơ,nụ cười thì nhìn nụ cười rất tư nhiên,ưu tư thì nhìn khuôn măt biết ngay.nhìn ảnh mà biết tâm tư của người trong ảnh
em nhìn mấy em trong ảnh trăng tròn quá nhưng làm mẫu nhìn cứng lắm,nét mặt ko tự nhiên ko diễn tả phong thái j
còn phong cảnh thì đẹp là bắn miễn sao góc bắn và bố cuc hợp lý
thực sự em hơi thẳng tính góp ý,
note, mong các bác chụp càng ngày càng lên tay cho ra những bcs ảnh đẹp,em có mong các bác chụp đẹp em mới góp ý.e mà nịnh đầm thì các bác nghe lời nịnh đó các bác tay nghề sẽ ko lên dc;;)

maxpay

Member
Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

maxpay : chỗ đó đẹp nhưng ko có backgroud ,chẳng biết phải đặt mẫu ở đâu bác nhỉ?
em mới set thử chế độ chụp chân dung, bác xem mầu da thế này có ổn chưa ạ, bác cho ý kiến nhé, mẫu là con gái em

Mấy ảnh này hình như bác chụp ở trong nhà bóng thì phải. Khoảng cách chụp bị hạn chế. Ở điều kiện chụp như vậy mà bác vẫn sắp xếp được bộ cục cũng tương đối ốn rồi. Em đọc ở đâu đó người ta bảo là chụp chân dung có 3 hình thức chụp. 1 là chụp khuôn mặt để diễn tả da mặt, các biểu lộ cảm xúc và ánh sáng, bóng đổ trên khuôn mặt đó cho tăng thêm cảm xúc. 2 là chụp 3/4 người là chụp từ eo trở lên. Thường mấu sẽ cầm hoặc làm cái gì đó. 3 là chụp chân dung có hậu cảnh. nhìn ảnh chân dung là biết đang ở đâu và vào thời điểm gì.
Bức ảnh này chắc theo kiểu chụp thứ 2. Bác cũng giống em là cũng hay lấy bé nhà mình ra làm mẫu hihihi.

1984kute

Active Member

chụp các bé nên chụp trộm thì nhìn đẹp chứ bảo các bé 123 nhìn vào đây nào thì ảnh đó nhét album làm kỉ niệm thôi. ông anh maxpay cũng nghiên cứu lý thuyết ảnh gớm.em cũng đồng tình về ảnh chân dung là như vậy nhưng em thích chụp kiểu biểu đạt cảm xúc qua khuôn mặt.có ý nghĩa
xem ảnh người ta phải suy ngẫm...
kiểu sau lưng này,đời thường phản ảnh đúng chất

tronghang

thú thật các bác người mẫu và cảnh quan trọng lắm dấy ạ,mẫu chuyên nghiệp các bác chụp nhanh dc kiểu ưng ý hơn
khổ nỗi mẫu có thể các bác tìm dc nhưng mẫu biết tạo dáng chắc ít,mà có thì các bác phải thuê nên bị hạn chế
hihi những kiểu này em cũng thích
hoặc thiếu nữ áo dài ảnh đen trắng
chụp chân dung,khoảnh khắc cũng đc,miễn sao khoảnh khắc đẹp có ý nghĩa.trẻ thơ thì nhìn ngây thơ,nụ cười thì nhìn nụ cười rất tư nhiên,ưu tư thì nhìn khuôn măt biết ngay.nhìn ảnh mà biết tâm tư của người trong ảnh
em nhìn mấy em trong ảnh trăng tròn quá nhưng làm mẫu nhìn cứng lắm,nét mặt ko tự nhiên ko diễn tả phong thái j
còn phong cảnh thì đẹp là bắn miễn sao góc bắn và bố cuc hợp lý
thực sự em hơi thẳng tính góp ý,
note, mong các bác chụp càng ngày càng lên tay cho ra những bcs ảnh đẹp,em có mong các bác chụp đẹp em mới góp ý.e mà nịnh đầm thì các bác nghe lời nịnh đó các bác tay nghề sẽ ko lên dc;;)

Vớ đc 2 mẫu đi đường sướng quá bê máy lên bắn túi bụi toàn chơi auto chơi mấy phát chỉnh tay nhưng phát đc phát ko, E đang tập sd máy và nghiên cứu các tính năng của nó sau làm chủ đc máy sẽ ngắm nghía bố cục sau. Mẫu thuê thì e ko dám chơi, nói chung chỉ chụp vớ vẩn thôi chứ có học để làm nghề nhiếp ảnh đâu.

1984kute

Active Member

đã ko chơi thì thôi,chơi thì cũng tìm hiểu chứ,cái j học hỏi ko giỏi thì cũng phải hơn ng bình thường.
mới đầu ko biết chup.a cứ chịu khó nghiên cứu kiểu gì tay ghề cũng lên.
anh cứ cái naog ưng ý thì poss lên a e góp ý,cái nào ko ưng thì del đi

1984kute

Active Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

anh sơn nhìn thấy các bạn nữ cứ cuống quít cả lên:D

tronghang

E thì mải bắn còn maxpay đã tranh thủ hò hẹn xin địa chỉ số đt rồi.

Bên trên