PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

tronghang

Ðề: Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

D5100 chụp chế độ trẻ em bắt hình tốt phết. Hôm nay trời mua âm u, trong nha mình đóng cửa hơi tối ko bật điện cũng ko flash chụp chế độ S thấy không hiệu quả tăng tốc thì máy báo ko đủ sáng giảm tốc thì nhòe hình, mình cho luôn sang chế độ trẻ em, vì thằng Bờm nhà mình nó ngó ngoáy liên tục. Sang chế độ trẻ em cái phát nào ăn phát đấy. iso 800.

Bắn hơn chục phát mới đc 1 phát nó quay mặt thẳng vào máy nhưng mắt vẫn ko nhìn vào ống kính.

E đính chính lại là 3 cái ảnh này e có sd flash, mới nhìn chưa kĩ cứ tưởng ko bật.

ttuanvnn

Member
Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Em có chút ý kiến thế này nhé. Các bác up ảnh lên thì cho cái link bên dưới để down ảnh gốc về được không nhỉ? :)

bác muốn doawn ảnh gốc thì ko đc đâu!có ảnh có thể cho bác doawn nhưng nhiều ảnh ko cho bác đc nhất là ảnh phong cảnh hj bác thông cảm nhé!

ttuanvnn

Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

bác Huyên và bác Sơn dạo này ko chụp choẹt gì ah!

tronghang

Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Ko biết bác ttuan giữ ảnh gốc để làm gì mà ko cho a e down, với e và các a e khác trong diễn đàn này thì bác Sim cần gì cứ gửi yêu cầu vào inbox anh e sẵn sàng đáp ứng. Ảnh cưới ngày xưa ko cho file ảnh, giờ nó cho cả ảnh PTS lẫn ảnh gốc luôn.

ttuanvnn

Member

những bức ảnh lưu niệm thì ko quan trọng lắm giữ cũng chẳng làm gì.còn những bức ảnh mang tính nghệ thuật mình chụp mình thấy thích thì cần giữ lại file gốc tránh những vấn đề tế nhị ae thông cảm nhé!ảnh mình để như vậy cũng rất đẹp rồi lấy hình gốc làm gì.hj

dh201hy

Well-Known Member
Cũng định xin ảnh gốc về học hỏi mà các bác không cho thì chán nhỉ?

Thich HD

Ô may tóa. Cho em tham gia với nhé. Em cũng mới tập tành được mấy bữa

lumosdt

góp vui với các bác 1 tấm e chụp thằng bạn :D
8220608460

tronghang

Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Cũng định xin ảnh gốc về học hỏi mà các bác không cho thì chán nhỉ?

Cao thủ dh201hy vào góp vui với bọn em là vui rồi, bọn em toàn newbie thôi bác cứ đùa... Bác cứ cho mấy phát súng 50d của bác cho an em học hỏi chứ anh em trong phòng tập còn chưa biết sd máy, e mua máy về gần tháng mà mấy hôm nay mới biết cách đo đo sáng, từ đầu đến giờ cứ toàn auto bắn như bắn gà.

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Cao thủ dh201hy vào góp vui với bọn em là vui rồi, bọn em toàn newbie thôi bác cứ đùa... Bác cứ cho mấy phát súng 50d của bác cho an em học hỏi chứ anh em trong phòng tập còn chưa biết sd máy, e mua máy về gần tháng mà mấy hôm nay mới biết cách đo đo sáng, từ đầu đến giờ cứ toàn auto bắn như bắn gà.

Bác cứ nói thế em cũng đang tập chụp mà, chẳng qua là chơi trước các bác một tí thôi. Dưng mà nhân tiện em góp ý chút là cái quan trọng và không mất tiền mua là "bố cục" của một bức hình. Các bác nên đầu tư vào cái này trước khi nghĩ đến khả năng của máy móc.

Thứ nữa nếu thực sự yêu ảnh, các bác nên post ảnh vào khu vực Nhiếp Ảnh của diễn đàn mình, ở đó rất nhiều cao thủ sẽ "đâm chém", các bác sẽ vỡ ra nhiều điều (trước khi qua vnphoto hay xóm, cứ post bên diễn đàn mình trước) vì ở đây các bác mới được "đâm chém" thật lòng và học hỏi được nhiều thứ.

Xem trong thớt em lại rất ấn tượng với ảnh của bác jhung gì đó (bác có vespa).

Có vài lời chia sẻ thật lòng, mong các bác đừng chém em.

Góp với các bác một tấm hình em chụp bằng 40D

tigon_40D của Hý Photo, trên Flickr

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bác cứ nói thế em cũng đang tập chụp mà, chẳng qua là chơi trước các bác một tí thôi. Dưng mà nhân tiện em góp ý chút là cái quan trọng và không mất tiền mua là "bố cục" của một bức hình. Các bác nên đầu tư vào cái này trước khi nghĩ đến khả năng của máy móc.

Thứ nữa nếu thực sự yêu ảnh, các bác nên post ảnh vào khu vực Nhiếp Ảnh của diễn đàn mình, ở đó rất nhiều cao thủ sẽ "đâm chém", các bác sẽ vỡ ra nhiều điều (trước khi qua vnphoto hay xóm, cứ post bên diễn đàn mình trước) vì ở đây các bác mới được "đâm chém" thật lòng và học hỏi được nhiều thứ.

Xem trong thớt em lại rất ấn tượng với ảnh của bác jhung gì đó (bác có vespa).

Có vài lời chia sẻ thật lòng, mong các bác đừng chém em.

Góp với các bác một tấm hình em chụp bằng 40D

tigon_40D của Hý Photo, trên Flickr

Bác chụp bằng ống gì vậy, đẹp quá. cảm bác đã chỉ bảo.

ttuanvnn

Member

Vui rồi bây giờ có thêm nhiều ae có ảnh đẹp đưa ra ngắm mới thú vị chứ .nhiều bác giấu nghề quá các bác vào đông vui cho hội thêm phần hào hứng!học bác HD201hy làm khung ảnh

Bên trên