PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

DG8809

re: GÓC NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Đâu cần phải hoa đâu

Ảnh: Giang Dims

tronghang

Ðề: Re: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Biết là phạm quy nhưng nhìn bức này đẹp quá em sưu tầm về đây thỉnh thoảng ngắm tí các bác đừng del nhá :D

Nguồn đây

Ảnh: Giang Dims

Hoa đẹp, máy ngon, lens tốt, nhìn súng ống của em nó thế kia, thấy súng ống của mình kém quá.

ttuanvnn

Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

góp với các bác vài tấm nào!

tronghang

Lens kit bác Tuấn chụp micro ngon đấy, chân dung với phong cảnh ít thấy bác chụp kiểu trong sáng, hình như bác ko thíc thể loại đấy thì phải.

ttuanvnn

Member

Chụp chân dung phải có mẫu còn trong sáng thì ko phải sở thích của a.anh chỉ thích chụp ảnh tầm sáng sớm hoặc ảnh chiều hôm nhá nhem tối mới có hứng thúmà lúc đấy thì chỉ có khoảng nửa tiếng thôi.lúc rảnh thì thời tiết xấu mù lúc thời tiết đẹp lại bận chán. mới lại phải chọn hôm nào thời tiết đẹp chụp ảnh mới trong đc. ít thời gian lắm

mjhung

có bông hoa dại ven đường...

và em vespa GS thân yêu

ngày trước cũng nơi này là 1 em Spint kiêu hãnh của mình.

tronghang

Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bông hoa xóa phông ác nhỉ? Bức số 2 mjhung làm mầu đẹp quá, bác làm kiểu gì ra tông màu đấy vậy?

ttuanvnn

Member

hoa xóa phông đc nhưng nét chưa đc tốt lắm ! chú ý hậu cảnh sẽ cho ra phông đẹp hơn còn tông màu dùng pts chỉnh đơn giản thôi mà!Trọng chỉnh thử ở các thanh chỉnh màu thấy nó như ý là đc

mjhung

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bông hoa xóa phông ác nhỉ? Bức số 2 mjhung làm mầu đẹp quá, bác làm kiểu gì ra tông màu đấy vậy?

hihi như bác tuấn nói ấy ,màu thì bác chỉnh tí trong pts cho hợp với mình là ok thôi...xem ae gặp nhau giao lưu cái bác nhỉ?

mjhung

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

hoa xóa phông đc nhưng nét chưa đc tốt lắm ! chú ý hậu cảnh sẽ cho ra phông đẹp hơn còn tông màu dùng pts chỉnh đơn giản thôi mà!Trọng chỉnh thử ở các thanh chỉnh màu thấy nó như ý là đc

cảm ơn bác chỉ giáo, bác chụp hoa phê quá...em đang tập tành với d7000 và lens kit. tuy nhiên kit 18-205 vr chụp hoa ko ổn lắm, em đang test bằng lens 35f2D, nhưng khâu lấy nét cũng khó, nhất là trong điều kiện khi chụp hoa hoét có gió. bác chỉ dẫn em khâu này bác Tuấn nhé. ( Nếu auto thì không theo ý mình, còn MF thì ko được nét như bức số 2 của em ý)

tronghang

Thứ 7, cn này nếu rảnh gặp nhau phát nhỉ?
Con compact s8200 của mình xóa phông tốt phết.

hoasimtim

Well-Known Member
Em có chút ý kiến thế này nhé. Các bác up ảnh lên thì cho cái link bên dưới để down ảnh gốc về được không nhỉ? :)

tronghang

Ðề: Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

D5100 chụp chế độ trẻ em bắt hình tốt phết. Hôm nay trời mua âm u, trong nha mình đóng cửa hơi tối ko bật điện cũng ko flash chụp chế độ S thấy không hiệu quả tăng tốc thì máy báo ko đủ sáng giảm tốc thì nhòe hình, mình cho luôn sang chế độ trẻ em, vì thằng Bờm nhà mình nó ngó ngoáy liên tục. Sang chế độ trẻ em cái phát nào ăn phát đấy. iso 800.

Bắn hơn chục phát mới đc 1 phát nó quay mặt thẳng vào máy nhưng mắt vẫn ko nhìn vào ống kính.

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Em có chút ý kiến thế này nhé. Các bác up ảnh lên thì cho cái link bên dưới để down ảnh gốc về được không nhỉ? :)

E toàn up gốc đó chứ bác Sim có PTS gì đâu chỉ có resize cho nhỏ lại thí thôi, bác cứ save as picture về máy xem ảnh còn đầy đủ thông số đấy.

ttuanvnn

Member

chụp hoa và côn trùng dot mỏng đễ mất nét cần chỉnh cho chính xác ko là out nét ngay. bác muốn giao lưu với em cũng ko đc rồi em bây giờ ở quảng ninh chứ ko ở hd nữa tết em về rảnh giao lưu vói các bác.ảnh chỉ chỉnh màu sắc ko pha tạp thêm vẫn còn nguyên thông số mà những bức ảnh của mình vẫn còn nguyên thông số ! ae cứ vào đấy nhìn mà chụp theo!

Bên trên