PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

maxpay

Member
Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

Các bác bình luận tấm ảnh của em cho em mau lớn nha
Anh trên chụp ở đâu mà mẫu chất thế

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

rifngt

các bác nhận xét em ảnh này cái :x

Ảnh thừa sáng nhiều quá, chẳng thấy đc da tay chân của mẫu với cả chỗ em ý ngồi đâu cả -.-

kulroyalz

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

Các bác bình luận tấm ảnh của em cho em mau lớn nha
Anh trên chụp ở đâu mà mẫu chất thế

trên HN anh ạ :D

---------- Post added 07-05-2013 at 06:07:56 PM ----------

Ảnh thừa sáng nhiều quá, chẳng thấy đc da tay chân của mẫu với cả chỗ em ý ngồi đâu cả -.-

trời nắng quá , ảnh đã bị cháy rồi :D , nên em cho mẫu trắng theo cho đẹp

ttuanvnn

Member

@ kulroyalz :chú em dạo này chụp lên tay ghê ha ! tiếp bức baby!

tronghang

Chụp trẻ em là sở thíc của em, các bác có hình em cũng có hinh đây

Mấy tấm này chụp xế chiều trời hơi tối nên e đẩy iso 800 lens af 38-76

iso100 fix50f1.8

tác phẩm ''Đôi mắt'' ko phải của Nam Cao mà của tronghang

Chỉnh sửa lần cuối:

ttuanvnn

Member

ảnh đẹp đó em.chụp tốt! len 85 chụp nét ghê!

ttuanvnn

Member

sau mấy ngày đã dần quen với em pentax K7 ảnh chụp hôm qua! mời các bác xem và cho ý kiến nhé !

tronghang

Ảnh của culroyalz rất đẹp E kiếm đc nhiều mẫu xinh và diễn tốt thế, E chỉ để ý bố cục tí nữa là hoàn hảo. Bứa đầu tiên mặt mẫu vào đúng giữa trung tâm khung hình là chưa hợp lí, nhìn bức hình đó A thấy chưa có sự cân đối. Bức cuối cùng rất đẹp nhưnh tòa nhà lại bị nghiêng ko theo chủ ý, nếu em xoay máy 45* như bức 1 thì ko sao. Anh thích nhất bức số 3 rất hoàn hảo. Đa số ảnh của em rất nét, nhìn chủ thể rất nổi bật do ống kính ngon, nét sâu, xóa phông tốt. Anh chỉ nhận xét vậy chứ cho anh chụp A cũng ko chụp đc như em, A còn phải học hỏi nhiều. A rất thích ảnh của em.

tronghang

sau mấy ngày đã dần quen với em pentax K7 ảnh chụp hôm qua! mời các bác xem và cho ý kiến nhé !

Ảnh đã ngon hơn rồi nhưng bác ko nên lạm dụng cái hiệu ứng xước phông của máy, máy nó làm ko chuẩn nhòe nhoẹt lắm với lại làm ảnh thiếu chiều sâu, bác để phông của ống kính nó xóa nhìn đẹp hơn nhiều. Con K7 của bác Tuấn màu tươi hơn con olympus đặc biệt là màu xanh lá như kiểu bit màu olympus nó thấp thế nào ấy, nếu chụp hoa lá cây cỏ nhìn sẽ ko đc thíc theo cảm nhận của em, biết khai thác K7 hay hơn con olympus nhiều.

ttuanvnn

Member

sở trường của K7 là thể loại này cơ nhìn đã lắm

kulroyalz

Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

Ảnh của culroyalz rất đẹp E kiếm đc nhiều mẫu xinh và diễn tốt thế, E chỉ để ý bố cục tí nữa là hoàn hảo. Bứa đầu tiên mặt mẫu vào đúng giữa trung tâm khung hình là chưa hợp lí, nhìn bức hình đó A thấy chưa có sự cân đối. Bức cuối cùng rất đẹp nhưnh tòa nhà lại bị nghiêng ko theo chủ ý, nếu em xoay máy 45* như bức 1 thì ko sao. Anh thích nhất bức số 3 rất hoàn hảo. Đa số ảnh của em rất nét, nhìn chủ thể rất nổi bật do ống kính ngon, nét sâu, xóa phông tốt. Anh chỉ nhận xét vậy chứ cho anh chụp A cũng ko chụp đc như em, A còn phải học hỏi nhiều. A rất thích ảnh của em.
cảm ơn anh :D , em sẽ học lại bố cục 1 chút ^^ sẽ tiếp tục phát huy và sửa đổi :D

tronghang

Bác Tuấn thíc ảnh kiểu này thì chắc con K7 là nhất rồi. Trc em dùng d5100 nó có tích hợp rất nhiều hiệu ứng hay và lạ mắt, trong menu có sẵn hình ảnh minh họa để mình chọn, cực nhiều luôn. Nhưng D7000 thì chẳng có, con 7D của em giờ cũng chẳng có 1 tính năng nào hết, ko tích hợp trên body nữa, đòi hỏi người dùng chỉ có chụp còn hiệu ứng thì làm trên các phần mềm chuyên ngiệp tốt hơn phần mềm của máy. Chụp phát ra ngay kiểu này thì mấy con máy khủng cũng chịu chết

Post 1 tấm phong cảnh của Dương Quốc Định chụp bức này lúc cầm máy đc 4 năm

Bố cục chặt chẽ ko thừa ko thiếu chỗ nào, khoảnh khắc có 102, cả đàn trâu đi tác giả phải chờ đúng cái cây lộ ra chỗ trống rồi mới bấm máy. Trong bức hình này ko có khoảnh khắc khác tốt hơn, ddc cả cây, cả mây, cả đàn trâu, chủ ý của tác giả rất rõ ràng chờ đợi chứ ko phải chụp ngẫu nhiên.

ttuanvnn

Member

làm gì có hiệu ứng khi chụp đâu em.anh toàn xài M ko mà .cái dòng pentax nó đi với phong cảnh khá chất còn chụp được đẹp hay ko phụ thuộc vào len,thời điểm địa điểm mới có thể chụp được ko có thời gian đi sáng tác cầm máy cũng thấy bt cần có nhiều kk + thời điểm tốt hơn để txet máy còn học dài lắm...mà độ sâu màu thì olympus có vẻ kém khá nhiều khi so với pen

tronghang

Tưởng trong máy có luôn, trc e chụp d5100 chụp 1 tấm bình thường rồi uốn cong theo kiểu mắt cá thế nào tùy mình, nhìn cũng ngon lắm.

kulroyalz

có phải hôm gặp anh ở Nam Cường ko kulroyalz?
mà mẫu nhảy từ trên xuống hay ?

anh hùng ơi cho em số điện thoại , có gì anh nt cho em vào số này nhé 098 959 9292 !
em bắt mẫu nhảy lên mà :D . ảnh này em chụp lâu rồi chứ k phải hôm ấy ^^

ảnh hôm ấy đây anh ạ

Bên trên