PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

maxpay

Member
Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

kulroyalz chụp ảnh đẹp quá, khai thác được những nét đẹp của mẫu. Bức thứ 3 đúng là "Nụ cười tỏa nắng" rồi

ttuanvnn

Member

lúc nào em rảnh thì qua nhà anh chơi! len mới có khác ảnh nét ghê ! mấy tấm chụp mẫu em chụp rất đẹp .em lên hạn chế tăng iso ảnh sẽ bị bệt ví dụ như ảnh anh Hùng ảnh bị ám viền bệt màu dù xóa phông tốt khẩu đóng xuông tầm f 4 .giảm tốc độ chụp xuống ảnh sẽ đẹp hơn nhiều

ttuanvnn

Member

bức số một đẹp bức số 2 chưa được đẹp lắm lấy con đườngem đúng xa mẫu ra nữa ảnh sẽ ấn tượng hơn ranh ra anh chơi.số đt của anh 0934.033.568 nhà anh ở đằng sau bệnh viện tân kim cạnh đình làng nhé ! đến nơi alo cho anh

Chỉnh sửa lần cuối:

kulroyalz

em gửi tiền mua con fix 85 1.8 ông cậu nghe thế nàomua con fix 50 1.4 canon , Hàng lê bảo minh , bảo hành 2 năm , vừa mua xong :(( chán thối ruột , ra nó bảo ko cho đổi vì mua đc 1 tuần rồi :( , em bán lại cho bác nào thích :(( em mua là 9t190k + 600k fiter xịn :) nay bán lại cho bác nào thích :(( để em lấy em yêu 85 về giá 9t100k no fix tặng các bác 600k finter luôn :( ai mua call em nhé :( 098 959 9292 . ko cần hình đâu vè em vẫn để trong hộp :) chưa mở :((

ttuanvnn

Member

theo anh đã mua rồi thì cứ dùng đi con đấy chụp đẹp hơn 50f1.8 nhiều lây nét nhanh chuẩn hơn.hôm nay anh được nhìn,sờ rồi thử bắn 5d mark III với ống 50 f1.4 .anh bắn thử 3 short trong quán cafe .nhìn ảnh 5d mark III để iso 800 ảnh đẹp long lanh vùng tối ko bết màu vùng sáng nổi ven đẹp tuyệt.50 mm f1.4 xóa phông đẹp lắm hưng ah !nhất là nhìn sợi tóc nó tơi và nét lắm chứ ko giống những ảnh mình chụp hjk thèm quá nhìn ảnh nó xong ko dám chụp bằng máy của mình.vui nhất hôm nay được giao lưu với hội pentax ở hà nội thử mấy con body k30 kr và một em k5IIs nhìn ảnh pentax k5IIs chụp với 70 limited chụp đẹp quá mà ko có tiền múc hjk! ảnh k5IIs chụp với ống limited ra ảnh trong vắt thực sự rất đẹp .body nó mua 25 triệu + với ống 70mm 12 triệu ngắm đồ cũng phê và mơ ước hjk

ttuanvnn

Member

mấy bức ảnh chụp trên hn gửi mấy bác vài short với ống 55-300mm

ttuanvnn

Member

tiếp ảnh hoa tại bờ hồ hoàn kiếm !

tronghang

Bức 1 sao bác ko zoom lên để xóa phông, tele chụp kiểu này zoom lên mới đẹp, bên phải có gốc cây to xấu quá.
Bứa 2 bố cục chưa đc và chưa đc nét, nhìn hơn sạn, chụp hoa cần phải nét căng.
Bức 3 nét hơn rồi nhưng sắp xếp bố cục cũng chưa đẹp hơi lộn xộn, bông hoa bên phải chưa xóa hẳn bị cắt nên xấu, mà bác để góc này khó lấy bố cục.
E sửa lại chỉ đỡ hơn thôi chứ ko đẹp đc

bức 4 ảnh nét đẹp nhưng bố cục cũng chưa cân đối bác để hơi thừa phía trên, e sửa cho bác thế này bác nhìn xem có hơn ko nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Chụp gì vậy? hoa lá cành hay mẫu?..............

ttuanvnn

Member

nói thật với Trọng anh thấy chú chẳng hiểu tý gì về ảnh hay sao ấy .anh rất thích tấm số một.bức số 1nếu nói đến nội dung anh đặt nó là Tản bộ ! nếu mà xóa phông thì đâu còn là ảnh nữa! còn hoa nó mọc sát đất anh ko có thời gian mà ngồi lấy từng thứ một.bông hoa nhỏ em thử chụp bông hoa nét căng anh xem nào!anh chưa nhìn thấy ảnh hoa nào của em nét căng cả ! còn ở nhà anh anh nhìn rất nét !ảnh crop 100% đây em thử chụp bông hoa như thế này nét hơn anh xem thử ! vì đây là ảnh thử ống lên anh chẳng quan tâm lắm đến bố cục đâu !hơi noise một chút cũng đâu có sao ảnh nhìn có hồn hay ko mới quan trọng.đầy bức noise kinh vẫn đoạt giải như thường mà !

maxpay

Member

Cái này bị out nét rồi noise là chán rồi. Ai cầm máy ảnh mà chả muốn mình chụp không bị noise.

maxpay

Member

Thực ra, ở trên diễn đàn này đều là những anh em mê chụp ảnh, đang trong thời kỳ học hỏi tray dồi kinh nhiệm và hiệu sâu hơn các thao tác kỹ thuật chụp ảnh thôi. Nói người này hơn người kia hơn là ko nên. Anh em cùng đam mê chơi với nhau phải có sự tôn trọng, đoàn kết và công bằng. Nếu cứ để như thế này mà ko nói ra thì chẳng sớm thì muộn, nhóm nhiếp ảnh cũng tan rã thôi, vì các thành viên đều chán nản và quay ra sầu riêng. Cá nhân em post ảnh ko cần " thanks " nhiều mà cần sự bình luận của mọi người để còn rút kinh nghiệm về sau, nhưng thấy rằng trên diễn đàn như có sự phân nhóm. Thanhs vô tội vạ bức ảnh chẳng có gì cũng thanhs , bức ảnh đẹp mà ko phải người mình thích thì ko thanks như thế là ko công bằng. Để xây dựng nhóm ngày một đông vui em cũng có vài ý kiến:

Người post ảnh lên cũng phải có bình luận một tý, cho tý thông số, bối cảnh chụp bức ảnh hoặc chia sẻ cảm xúc thì anh em mới nhậm tâm bình luận, cứ post lên rồi chờ thanks hoặc khen còn ai chê thì không thích hoặc nói lại thì không hay. Đánh giá chủ quan của bản thân về bức ảnh của mình.
Tranh luận cũng là cách để học hỏi, tranh luận nên dựa vào căn cứ chứ theo cảm tính thì tranh luận dài. Nên phân ra về kỹ năng chụp ảnh hay là đơn giản chỉ là kỹ thuật. Tranh luận về Kỹ thuật thì dễ rồi vì lấy dẫn chứng trên mạng thì không thiếu. VD như cách lấy nét, có bao nhiêu cách lấy nét, đo sáng có bao nhiêu cách đó sáng và các chế độ khác, ống kính vvvv. Em tin rằng chưa bác nào có thể nói hết những vấn đề đó trên con máy các bác đang cầm, hiều rồi cũng chưa chắc đã kiểm nghiệm thực tế. Có nghĩa là chưa hẳn làm chủ máy đc. Vậy thì hãy học hỏi và nghiên cứu và chụp rồi để anh em bình luận góp ý cho lên tay.
Người bình luận cũng nên tìm hiểu về bức ảnh và có nhưng nhận xét xác đáng, tránh đề cao trình độ, vai trò của bản thân. Các bình luận ( ko phải là khen ) về lỗi kỹ thuật, kỹ năng sẽ góp phần cho người chụp nhiều. Biết đâu sau này và ở cùng hoàn cảnh đó . Người ta được sự bình luận của các bác mà sửa lỗi thì lại có bức ảnh đẹp hơn. Ai mà chả mong thế.
Trên tinh thần học hỏi lẫn nhau và chia sẻ. đừng để tình cảm và giá trị bản thân cao quá để rồi tranh luận thêm căng thăng, mối quan hệ giữa các anh em thêm chán, đến lúc không còn muốn đi chụp cùng nhau ko muốn chia sẻ nữa
Hoạt động nhóm cũng tránh chi tiêu nhưng thứ không hợp lý. Chủ yếu tụ tập rồi đi chụp, cùng lắm là chà đá rồi giải tán. Mỗi buổi chụp lại ăn sáng. cuối buổi lại liên hoan. Mỗi buổi như vẫy chắc cũng tốn 300k, con số không lớn nhưng sẽ ảnh hưởng tới số lượng tụ tập vì kinh tế, thời gian vvv

Bên trên