Power hi-end đa kênh nào hợp với DENON 3310

bao duc

Member
Ðề: Power hi-end đa kênh nào hợp với DENON 3310

Vặn nhỏ lại ấy mà :)) TS10 chiều qua mém xíu rơi cái bass ra ngoài :D nhảy cà tưng cà tưng mới ghê :))

Tannoy là hàng hiệu thì làm gì có chuyện nhảy bass ra ngoài hả chú H? Kiếm được con sub Tannoy này không khác gì kiếm con BW 610 đâu chú H.

Hàng này cũng bỏ mẫu như BW 610 rồi.;););)

Polkaudio mà đánh kiểu đó chắc rách màng bass quá ah!:-O

vad_45

Member

Đang kiếm thóc để lên hết đời BW như bác vad_45

Tuy nhiên còn lăn tăng con sub Tannoy hiện có với BW 610, thấy thằng BW 610 nói bỏ mẫu rồi sau mua đây để đủ bộ BW.X_X

BW 610 có bác đang bán ở mục mua bán trong diễn đàn mà bác.theo em bác nên dùng BW cho đồng bộ.Mà con 610 cũng rất ngon trong tầm tiền và đạt 5 sao của what hifi.có gì phải lăn tăn hả bác.Nếu ko có 610 thì bác lấy 608 cũng ok.Vì khi bác dùng 684 để ở chế độ large thì thằng front này nó chịu trách nhiệm tiếng trầm rất trăch nhiệm.bác chỉ cần phụ 1 con sub nhỏ là ok.con 610 của em em cũng để vol nhỏ vì nếu phụ thuộc vào sub như các hệ thống loa vệ tinh small thì hệ thống của mình sẽ bị rền,ù tiếng,xem phim lâu rất mệt.Theo em sub bác mua con 608 cắt tần số dưới 40 hz và để vol vừa phải, cen va front bác set là large là xem phim ok.Còn em thì em đang mê mẩn em 803s.Dòng này cũng đang chuẩn bỏ mẫu nên em đang tín dồn thóc cuối năm lên luôn em này.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Là sao H, max Vol trên sub và Max vol sub trên AVR luôn ah?

vinagoh

Well-Known Member

Khi Audyssey phải tăng maximum volume hả Hưng? Vậy có cần maximum volume cho receiver không?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Anh dặn bác baoduc khi Audyssey phải tăng max volume sub, set xong quên giảm xuống đánh dội bass, nhảy cà tưng mới nhớ vặn volume nhỏ lại thôi :)

Oài, a.Đức đúng là sai sót thật, vặn max khi auto set chủ yếu để cho mic nó dễ nhận biết vị trí đặt sub thôi, set xong phải trả vol về chứ.
H, Polk nó có dòng DSW micro Pro nữa phải ko H, dòng này cao cấp hơn dòng Pro ah?Thấy nó có cái mic để setup cho sub nữa

bao duc

Member

Đánh kiểu đó mà nghe gì bác ui, kiểu đó là volume để quá mức, bass òng ọc, nhảy cà tưng, chiều đi làm về vặn lại thì biết. hỏng loa chứ hay gì đâu mà ham :D thế mới giảm cái volume lại.
Polk đánh kiểu đó phải tốn xiền... sửa nhà =)) nc vui thôi, con nào mình ưng là nhất, con khác hay kệ nó đi :)

Polkaudio đánh kiểu đó thì sửa nhà hay sửa loa hả Hưng! Anh nghi phai sửa loa qua!!!:-S:-S

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đang set vol sub 30 vì vol max của Polk Pro400 là 40, còn trên AVR để 2db chưa thấy gì cả, ko ù ù cạc cạc gì cả :))

khanhtl1

Chà,

Thử sử dụng Krell Bác ạ. pow 2 kênh thì KAV 2250. Đa kênh thì S-1000.

Mới thì cư`S1500

khanhtl1

Giá của Krell thì không rẽ tí nào đâu bác baoduc, dưới 30tr thì khó mà tìm được. Mới chỉ là Krell 250 thôi đã cao lắm rồi:
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=42743
http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?f=35&t=34108

Mình nghe mọi người khen Krell nhiều lắm, nhưng vẫn chưa có dịp nghe thử.

Ở VN, thật ra ngoài Rotel có các pow-hifi thì không thể tìm các thương hiệu nào khác.

3310 công suất cũng đã 130W/kênh, Bác ấy còn chưa thấy "đã", thì tìm power cũng không dưới 200w. Tầm pow trên 200W em nghĩ cũng không dưới 2K.

Thông tin vui: Krell VN mới và second-hand cũng không khó tìm lắm (ở SG ra Hiển Audio và Hòa Phúc).
Thông tin buồn:

KAV 2250 giá mới là $3800 nhưng đã disconnected. Cũ thì không dưới 3K.

KAV 250 quá OK, nhưng hình thức màu xám và các cọc loa phía sau em thấy hơi thô... Quá hèn cho 1 pow thuộc hi-end ...

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ở VN, thật ra ngoài Rotel có các pow-hifi thì không thể tìm các thương hiệu nào khác.

3310 công suất cũng đã 130W/kênh, Bác ấy còn chưa thấy "đã", thì tìm power cũng không dưới 200w. Tầm pow trên 200W em nghĩ cũng không dưới 2K.

Thông tin vui: Krell VN mới và second-hand cũng không khó tìm lắm (ở SG ra Hiển Audio và Hòa Phúc).
Thông tin buồn:

KAV 2250 giá mới là $3800 nhưng đã disconnected. Cũ thì không dưới 3K.

KAV 250 quá OK, nhưng hình thức màu xám và các cọc loa phía sau em thấy hơi thô... Quá hèn cho 1 pow thuộc hi-end ...

con 33 có 120W/kênh thôi bác, Denon làm công suất AVR thấp tè :(

myozuka

Member

các bác luyện công nhiều quá, em thấy có vị "tẩu hỏa nhập ma" rồi đấy. Cứ bình tĩnh các bác ạ, nghiệp nghe nhìn nó còn theo mình cả đời cơ mà.

khanhtl1

nghiệp nghe nhìn nó còn theo mình cả đời cơ mà.

Khổ chủ nào nghĩ tới chơi 2 cục, theo em cũng đã theo nghiệp hơn 1/2 đời, vậy suy ra ngân sách dự trù không dưới 50 chai hehehe.

lehoang40

các bác luyện công nhiều quá, em thấy có vị "tẩu hỏa nhập ma" rồi đấy. Cứ bình tĩnh các bác ạ, nghiệp nghe nhìn nó còn theo mình cả đời cơ mà.

Bác mà chứng kiến cái cách nghe nhạc (hay đúng hơn là cách nghe âm thanh) của bác chủ cũ con Amply mình mới sắm thì bác còn thấy hãi nửa, nhà bác ấy đến 3 cái amply toàn thuộc loại khũng bố, CDP thì cũng 3 -4 con toàn loại xuất âm đèn, nghe đâu đang chờ một cặp pre-pow khũng về nửa, loa thì nhiều lắm. Mà chỉ là dân audiophile thôi không phải dân buôn bán đồ âm thanh nha.
Bác ấy giãng giải mình cách nhận biết một âm thanh hay là thế nào mà mình khiếp vía luôn, nghe nhạc mà như vậy mình không nghe được :)

khanhtl1

Bác mà chứng kiến cái cách nghe nhạc (hay đúng hơn là cách nghe âm thanh) của bác chủ cũ con Amply mình mới sắm thì bác còn thấy hãi nửa, nhà bác ấy đến 3 cái amply toàn thuộc loại khũng bố

Chà,

Bác duy trì được 2 dàn cũng thuộc loại "khủng bố" hi-fi đấy thôi.

2 dàn của Bác gom lại em tin cũng làm được 1 dàn intro to hi-end :D

Bên trên