Power hi-end đa kênh nào hợp với DENON 3310

lehoang40

Ðề: Power hi-end đa kênh nào hợp với DENON 3310

Bác Myozuka lấy 1 em về cho nó oánh cặp main đi bác, nhớ review bác nhé. Con Hafler trông dáng đẹp ra phết :)
Cho mình hỏi tí bác Myozuka ơi: con MF A200 bác đánh với cặp loa nào vậy?

onggia

Well-Known Member

Mấy con Power xài mạch class D (như RMB 1077 chẳng hạn) xài jack RCA được không bác HD Biginner?

Từ pow giẻ rách đến pow ultra hiend cũng đều có jack RCA hết,chả có cái pow nào ko có RCA cả trừ khi nhà sản xuất quá ngu.Class D thì nói chung trong tầm tiền có pow của bel canto nghe rất tốt nhưng cũng không thể so với class AB được,muốn mua cũ thì ship từ mẽo về còn mua mới thì qua Thanh Tùng audio.Proceed trước em mua 2 cục mono block có mác THX về ghép với 803N nghe thấy cũng rất tốt mỗi cục đâu tầm 700USD thì phải,thằng bán có nói là có anh em với mark levinson nhưng cái nè chưa tra cứu được :))

congly

Từ pow giẻ rách đến pow ultra hiend cũng đều có jack RCA hết,chả có cái pow nào ko có RCA cả trừ khi nhà sản xuất quá ngu.Class D thì nói chung trong tầm tiền có pow của bel canto nghe rất tốt nhưng cũng không thể so với class AB được,muốn mua cũ thì ship từ mẽo về còn mua mới thì qua Thanh Tùng audio.Proceed trước em mua 2 cục mono block có mác THX về ghép với 803N nghe thấy cũng rất tốt mỗi cục đâu tầm 700USD thì phải,thằng bán có nói là có anh em với mark levinson nhưng cái nè chưa tra cứu được :))

Bác YM em hỏi tý đôi loa ở Đường Láng với :x

myozuka

Member

Bác Myozuka lấy 1 em về cho nó oánh cặp main đi bác, nhớ review bác nhé. Con Hafler trông dáng đẹp ra phết :)
Cho mình hỏi tí bác Myozuka ơi: con MF A200 bác đánh với cặp loa nào vậy?

Em đang tính rước một em về, em chưa đến nhà người bán để xem và nghe thử cả 2 cái pow này, cũng chưa biết nó hay giở thế nào cả. Nhưng em SAE - X15A có thằng khoai tây nó review là hàng hiếm, đánh giá còn cao hơn cả con McIntosh MC2205 đấy... he he.
Còn con MF200 em bầy giờ vẫn cho đánh với ... Jamo C607, hic, phòng ốc lởm khởm nên em chẳng muốn mua sắm gì, chỉ tính mua cái pow ghép vào con AVR cho đỡ phải cắm cắm rút rút nhiều.

vad_45

Member

A múc con Pow 2 kênh đc rồi, chủ yếu cho nhạc hay thôi, chứ phim 3310 dư xài :). Vote cho con Rotel RB-1582, chất rotel nghe rất thích mid ngọt mà treble cũng lung linh :)

Hôm qua em cũng tí khênh em này về nhưng lăn tăn cái giá nên cũng chờ check lại.Có mấy bác trên vnav down giá em này còn 1150 obama tại hoàng hải.Thế mà hôm qua em qua down hết giá vẫn là 1350.Bác Hưng cho hỏi giá em này trong Nam cửa hàng bác giá nhiêu vậy? Mà mấy bác trên Hoàng Hải tư vấn em bộ pre pơw của Pass Laps. Bộ này thuộc dòng hi end công suất 150w/kênh.Pass Laps phối với BW cũng rất hợp. Theo anh em thì có nên chơi luôn dòng này không vì trước sau gì các bác trong này cũng lên BW đầu 8 thôi.Với dong rotel 1582 thì e rằng hơi cùi so với mấy em seri 8. Con pow giá 3000 obama.Hơi đau khổ tí nhưng cố dành dụm gom thóc sẽ đỡ học phí nhiều.Em no' Pass Laps x150.5

lehoang40

Bác Vad_45 lấy Rotel 1582 về được rồi bác, Class A+B, CS 200wpc, giá tầm 1150 là OK rồi, sau này biết đâu bác không lên BW 8 mà chuyển qua chơi Sonus Faber, Canton hay Usher thì sao? lúc đó lại phải kiếm amply đèn để chơi :)

vad_45

Member

Em có thằng em làm công an kinh tế cai quản khu vực của bác Thanh Tùng nên em luôn có có giá ưu đãi đặc biệt.Trước giờ ít qua bác Thanh tùng vì giá toàn trên mây dưới biển.Được cái hàng toàn hàng nhập tại chính nước sản xuất.ko có hàng sản xuất tại trung quốc.Em bel canto giá mới khoảng bao nhiêu hả bác onggia? Có khi mai em qua test thử em này xem thế nào.

vad_45

Member

Có bác nào bán giá 1150 em đăng ký 2 em về làm mồi test thử

vad_45

Member

Bác Vad_45 lấy Rotel 1582 về được rồi bác, Class A+B, CS 200wpc, giá tầm 1150 là OK rồi, sau này biết đâu bác không lên BW 8 mà chuyển qua chơi Sonus Faber, Canton hay Usher thì sao? lúc đó lại phải kiếm amply đèn để chơi :)

Em lỡ trót dại yêu chất âm của BW rồi nên trong khoảng thanh niên em vẫn trung thủy với em nó.Trung niên em sẽ tính tìm 1 em nào đó đằm thắm,dịu dàng,mộc mạc hơn..khì khì

bao duc

Member

Em lỡ trót dại yêu chất âm của BW rồi nên trong khoảng thanh niên em vẫn trung thủy với em nó.Trung niên em sẽ tính tìm 1 em nào đó đằm thắm,dịu dàng,mộc mạc hơn..khì khì

Đang kiếm thóc để lên hết đời BW như bác vad_45

Tuy nhiên còn lăn tăng con sub Tannoy hiện có với BW 610, thấy thằng BW 610 nói bỏ mẫu rồi sau mua đây để đủ bộ BW.X_X

vietrung

Active Member

Đang kiếm thóc để lên hết đời BW như bác vad_45

Tuy nhiên còn lăn tăng con sub Tannoy hiện có với BW 610, thấy thằng BW 610 nói bỏ mẫu rồi sau mua đây để đủ bộ BW.X_X

lên luôn 610XP đi bác, vẹn cả đôi đường :D

vietrung

Active Member

Sub BW 610 XP chát quá. Với lại phòng mình nhỏ mà ở chung cư, sợ thằng ở dưới chịu không nổi khi nó "giã xuống":-O;)

phòng nhỏ thì 608 cũng ổn rồi bác, sub BW giã ra trước mà bác, có phải giã xuống đâu mà bác lo :D

bao duc

Member

phòng nhỏ thì 608 cũng ổn rồi bác, sub BW giã ra trước mà bác, có phải giã xuống đâu mà bác lo :D

Tannoy của mình giã xuống mà chịu còn không nổi vậy sắm con 610XP chắc thằng dưới phải dọn đi nơi khác quá!!:-O

bao duc

Member

vậy lên nhà luôn rồi hốt 610XP lun là đẹp bài :))

Sắm con BW 610XP, chắc phải sắm nhà ở vùng ven mới đánh hay được. Mình thấy con BW 608 không bằng con Tannoy TS10 của mình nên đổi làm gì bác Trung!;), 610 may ra mới so sánh được với Tannoy thôi. Thực ra mình muốn đồng bộ nên đổi thôi, chứ con Tannoy nghe nhạc rất ổn;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Polk đi a, xem film nghe nhạc đều hay, mới đầu e cũng nghĩ nó chỉ thường thường hơn đc Ya515 thôi nhưng sau 1 tuần sử dụng thì thấy hài lòng lắm ah, sâu uỳnh uỳnh ko đập vô mặt như Ya515. Con Tannoy a cũng bị hiện tượng lập phập khi film có âm trầm quá mạnh như ya 515 mặc dù đỡ hơn chút nhưng cũng gây khó chịu, con Polk này tuyệt nhiên ko có mà âm trầm lan tỏa sâu vô cùng đấy a.

vietrung

Active Member

Polk đi a, xem film nghe nhạc đều hay, mới đầu e cũng nghĩ nó chỉ thường thường hơn đc Ya515 thôi nhưng sau 1 tuần sử dụng thì thấy hài lòng lắm ah, sâu uỳnh uỳnh ko đập vô mặt như Ya515. Con Tannoy a cũng bị hiện tượng lập phập khi film có âm trầm quá mạnh như ya 515 mặc dù đỡ hơn chút nhưng cũng gây khó chịu, con Polk này tuyệt nhiên ko có mà âm trầm lan tỏa sâu vô cùng đấy a.

bác lại làm mình lăn tăn nữa roài, đúng là con sub polk này oánh dữ dội thật!!!

Sắm con BW 610XP, chắc phải sắm nhà ở vùng ven mới đánh hay được. Mình thấy con BW 608 không bằng con Tannoy TS10 của mình nên đổi làm gì bác Trung!;), 610 may ra mới so sánh được với Tannoy thôi. Thực ra mình muốn đồng bộ nên đổi thôi, chứ con Tannoy nghe nhạc rất ổn;)

bộ HT của bác cũng khó lên cho đồng bộ quá nhỉ, lên món này thị kẹt món kia, thôi đành an phận đi bác :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác VT đổi con Polk bảo đảm ko hối hận đâu bác, oánh dữ dội với film và nhẹ nhàng lan tỏa với nhạc :), e có PR cho Polk quá ko nhỉ ;))

bao duc

Member

Tannoy anh điều chỉnh 1 chút ở volume thì thấy OK đó Nghĩa^#(^

Bên trên