Quảng Nổ lại nổ nữa rùi

osiric

Well-Known Member
Ðề: Quảng Nổ lại nổ nữa rùi

Vấn đề không phải là chê hàng Việt (dù còn nhiều khiếm khuyết), vấn đề ở Quảng nổ giá trị sản phẩm cao hơn giá trị thực (nổ quá đi thôi) làm dân tình hết tin, từ đó dẫn tới sự chán ghét và tẩy chay sản phẩm (có khuyến mãi cho không mình chả thèm xài). Vả lại giá bán còn ngang với Bitdefender hay Kaspersky mới bực chớ, mà cũng nghe dân tình đồn đại BKIS có trojan không biết có đúng không ?

Chính xác con cua càng xanh lun đó bác
Bác HDvietnam nào máy có xxx mà cài bkav là quảng nỗ biết hết ---> sự thật đấy chứ ko phải phóng đại đâu
Còn bác nào đồi bằng chứng thì cứ tải xxx vào máy rùi cài bkav vào thử nghiệm là biết liền à
BKAV làm phần mềm soi mói đời tư + data người khác hay hơn diệt virus

hdbladies

Banned

Em nghĩ phần mềm của mấy ông này cách chi rồi cũng chơi cái kiểu phần mềm gián điệp, mình vô trang web gì nói cái gì cũng biết hết !

osiric

Well-Known Member

Em nghĩ phần mềm của mấy ông này cách chi rồi cũng chơi cái kiểu phần mềm gián điệp, mình vô trang web gì nói cái gì cũng biết hết !
Nói chung mấy bác lãnh đạo ta cũng thông minh hơn khựa nhiều, làm như zậy theo dõi được dân chúng mà dân chúng cũng ko biết bị soi mói khi lang mang internet
Chứ đâu như khựa làm vụ chặn chọt bắt bớ công khai bị dân chửi múi mặt=))

HEEL

Nếu đúng thế này thì nguy hiểm và tệ hại thật.8-X

msln

Theo mình thấy thì chả ai "bàn" về công nghệ cả, mục đích chủ yếu là nói xấu người khác sau lưng. Chấm hết.

Vậy cho hỏi tiếp: tại sao một trong số các bạn không là người đầu tiên nghĩ ra và thành lập cái tập đoàn đó? Thiếu bản lĩnh hay thiếu trình độ ? hay nghĩ ra nhưng không "thèm" làm ?

Thôi, các bác cãi nhau làm gì.
Em đang vẫn còn thẻ BK Pro, đc phát khuyến mại 2 năm nay, chưa dùng.
ACE nào thích BKAV, ủng hộ BKIS, em bán cho.

wasabi18

- Khi lần đầu tiên bị gọi là Quảng “Nổ”, anh có cảm giác gì?

- Lúc đầu, điều đó làm tôi suy nghĩ rất nhiều. Bị “chửi” là nổ, chuyên quăng lựu, quăng bom, tôi stress lắm. Anh thử hình dung, được mọi người gọi là Hiệp sĩ công nghệ thông tin, bác sĩ máy tính cả chục năm, giờ chuyển ngay sang thái cực ngược lại thì bảo không buồn sao được.

Hay như ở gia đình, bố mẹ tôi xưa nay vẫn quen với việc người ta gọi con mình là “Hiệp sĩ”, giờ lên mạng thấy toàn thấy Quảng “Nổ” với Quảng “Bom”, sao mà các cụ không buồn. Trong khi đó, thâm tâm mình cũng chỉ muốn làm tốt hơn cái việc trước kia mình đã làm, vẫn là giúp cho các máy tính được an toàn mà thôi.
=))=))=))
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Kinh-nghiem/2010/10/3BA2109B/?p=2

paracels

Well-Known Member

- Khi lần đầu tiên bị gọi là Quảng “Nổ”, anh có cảm giác gì?

- Lúc đầu, điều đó làm tôi suy nghĩ rất nhiều. Bị “chửi” là nổ, chuyên quăng lựu, quăng bom, tôi stress lắm. Anh thử hình dung, được mọi người gọi là Hiệp sĩ công nghệ thông tin, bác sĩ máy tính cả chục năm, giờ chuyển ngay sang thái cực ngược lại thì bảo không buồn sao được.

Hay như ở gia đình, bố mẹ tôi xưa nay vẫn quen với việc người ta gọi con mình là “Hiệp sĩ”, giờ lên mạng thấy toàn thấy Quảng “Nổ” với Quảng “Bom”, sao mà các cụ không buồn. Trong khi đó, thâm tâm mình cũng chỉ muốn làm tốt hơn cái việc trước kia mình đã làm, vẫn là giúp cho các máy tính được an toàn mà thôi.
=))=))=))
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Kinh-nghiem/2010/10/3BA2109B/?p=2

Ha ha ha, sao giống Hoàng Thùy Linh biện bạch trên VTV vậy ? Ha ha ha.

bataule

Ko phải nói xấu sau lưng người khác, mà nói ra sự thật bị che đậy cho mọi người cùng biết

Thiếu thế lực, thiếu phe cánh, thiếu lòng tham, ko dám làm bậy bạ
Chứ ko phải thiếu trình độ
khi nào bác viết ra 1 cái diệt virus =1/10 BKAV thì em tin bác nói đúng :eek:3
ngồi nói mình thiếu đủ thứ thì ai cũng nói được bác ạ, trình độ của bác thì chưa ai dám kiểm chứng =]]

manhthang

Huyền Thoại

Nó bán không phải để thâu tóm, nó để cho đối thủ dẹp tiệm, nó 1 mình 1 chợ thì giá nào nó kêu chả phải mua.
Bán giá phù hợp với thu nhập, nghe vui tai lắm nhưng đó là "mị dân" đấy. Tại sao giá điện thoại các loại, iPhone, máy tính... hoặc phần mềm Windows của Ms (bản tiếng Anh), nó không "phù hợp" thu nhập, vẫn phải mua giá tương đương nước ngoài bán? Hay vì Windows nó độc quyền, mày mua thì mua, không mua thì khỏi dùng? Ms là ví dụ điển hình của phần mềm độc quyền, không chấp nhận giảm giá để "Việt nam hoá giá bán". Nó bán bản Win tiếng Tàu còn rẻ hơn cả giá tiền mua KIS 1 năm ở Mỹ đấy, vì thằng Tàu nó doạ làm riêng OS, nhưng bản tiếng Tàu bán ở Tàu mỗi Tàu dùng được.

Hàng trăm mặt hàng được bán "phù hợp" với người mua ở VN, nhưng thực ra là sản phẩm khác chủng loại so với nước ngoài, chất lượng... Tất cả các hãng sản xuất đều tính tới lợi nhuận cả (tức giá bán - chi phí), và họ tính tới cả yếu tố lợi thế, độc quyền...

Bác giải thích giúp em: vì sao những ai có chút kiến thức về IT trở lên đều anti BKAV?
Em cũng không biết vì sao nhưng em không dùng từ hồi còn đang dùng hệ điều hành MS DOS 6.22 cơ. Lí do thì em đã nói ở comment trước rồi, đó là quy trình quét và diệt virus của BKAV chỉ kết thúc khi nào cài lại HĐH khác hoặc máy tính hỏng 8-X

osiric

Well-Known Member

khi nào bác viết ra 1 cái diệt virus =1/10 BKAV thì em tin bác nói đúng :eek:3
ngồi nói mình thiếu đủ thứ thì ai cũng nói được bác ạ, trình độ của bác thì chưa ai dám kiểm chứng =]]

Nói kiểu bào chữa của bác là xưa rùi như những kiểu dưới đây nè :

Zậy nói bác quảng nổ đi xây được cái nhà 10 tầng thì mới có quyền chê nhà người khác xây 100 tầng à
Người ko biết vẽ tranh ko có quyền bình loạn tranh à
người ko biết đá banh thì đừng đi coi + ko bình loạn bóng đá sao
Mỗi người có mỗi lĩnh vực riêng chứ

quanghaiphong

Well-Known Member

Quảng đây-bác có muốn chửi nhau với em ko????
p/s bác lập top mà chả tránh tên em gì cả..bala

bataule

Bác giải thích giúp em: vì sao những ai có chút kiến thức về IT trở lên đều anti BKAV?
Em cũng không biết vì sao nhưng em không dùng từ hồi còn đang dùng hệ điều hành MS DOS 6.22 cơ. Lí do thì em đã nói ở comment trước rồi, đó là quy trình quét và diệt virus của BKAV chỉ kết thúc khi nào cài lại HĐH khác hoặc máy tính hỏng 8-X

Để anh giải thích cho chú, bọn có chút kiến thức về IT thì đều biết Bitdefender, KIS là ngon nhất thế giới (chắc chắn là hơn nhất VN), mà đã có chút kiến thức về IT thì tự biết vào mà mò crack với key, giàu thì mua key cho lành
Bọn biết nhiều về IT như mình thì chả xài AV bao h vì có bao h lên web gì gì ấy cho nó nhiễm virus bla bla đâu =)) máy tính vẫn khoẻ mà cũng chả cần biết thằng Quảng nổ đến đâu \m/

ghphong

Ôi giời!
Thực ra ai đã chót mua BKAV PRO thì tôi cho là Gà mờ rồi! Mấy cái chức năng vớ vẩn mà gặm những 299.000VNĐ

myquartz

"Có 1 chút kiến thức IT đều anti-BKAV", tớ nghĩ là cậu hơi chủ quan. Vì chỉ có chút ít kiến thức nên họ cũng chỉ nghe hơi nồi chõ, anh này anh kia nói vậy. Bản thân virus là gì, tại sao nó lây nhiễm và AV nó hoạt động theo cơ chế nào, các anh chàng "chút ít kiến thức" đều không nắm rõ, vậy làm sao mà đánh giá các giải pháp được?
Kỹ thuật 1 chút: Vấn đề virus quét hoài không hết, phải cài lại HĐH (hỏng máy thì tớ chưa thấy), chuyện đó hoàn toàn có thể xảy ra với mọi AV. Có 1 nguyên tắc cực kỳ đơn giản là máy tính đã nhiễm vào HĐH thì việc cài/quét trên chính máy đó là gần như vô nghĩa. Có 1 lý do khác, khiến trong trường hợp này, BKAV nó báo hoài hoặc làm hư Win, vì nhiều virus, khi đã nhiễm được rồi, nó "lừa" các AV là hệ thống vẫn ngon lành. Rất tiếc, mấy cái AV nổi tiếng thì bọn virus nó chú trọng vào việc lừa đảo, riêng BKAV vô danh tiểu tốt virus kô thèm lừa, lộ mặt nên 2 bên xung đột và kết quả là hỏng HĐH phải cài lại.

Tớ không cho rằng BKAV có chất lượng cao, nhưng nó ở mức chấp nhận được. Nếu so với KIS hay kể cả thấp như AVG, nó cũng chỉ tầm tầm hoặc thấp hơn. Nhưng nó là "top của VN", đó cũng là 1 thành quả đáng nể. Còn giá cả, post trước tớ đã nói, duy chỉ có KIS ở VN là bán rẻ như phá giá (rẻ hơn giá USA), còn những cái khác, chả cái nào rẻ cả, compare to BKAV. BKAV tiến bộ theo từng năm, 2010 chưa tốt nhưng có thể phiên bản 2011, 2012 sẽ khá đủ để dùng.

Bản thân tớ cũng không xài bất kỳ 1 AV nào, đơn giản máy của tớ chạy OS gần như miễn nhiễm với virus. Tuy nhiên lời khuyên duy nhất của tớ với các bạn chạy Windows, khi bị nhiễm virus, cách hiệu quả và triệt để nhất là "format toàn bộ ổ cứng và cài đặt lại". Không có AV nào có thể diệt triệt để, hoàn toàn và tin cậy mọi virus cho bạn nếu HĐH đã nhiễm nó.

"
Bản thân tớ cũng không xài bất kỳ 1 AV nào, đơn giản máy của tớ chạy OS gần như miễn nhiễm với virus. Tuy nhiên lời khuyên duy nhất của tớ với các bạn chạy Windows, khi bị nhiễm virus, cách hiệu quả và triệt để nhất là "format toàn bộ ổ cứng và cài đặt lại". Không có AV nào có thể diệt triệt để, hoàn toàn và tin cậy mọi virus cho bạn nếu HĐH đã nhiễm nó.

Tôi biết tại sao máy tính của bác lai miễn nhiễm virus: Máy của bác sống cô lập quá, không quan hệ với sớm giềng, không cờ bạc trai gái, không rượu chè. Ăn đúng giờ đúng giấc nên miễn nhiễm. Còn các máy của người khác thì ăn chơi trác tán, trai gái thâu đêm..... thành ra dễ nhiễm bệnh. Trên thế gian này chắc có lẽ có mỗi máy bác là con zin kể cả lổ rún.
Bác khuyên kẻ khác là khi nhiễm virus là format toàn bộ HDD rồi cài đặt lại, như thế thì em bó tay. Bác đúng là dân ai ti chính hiệu gà mờ. Nhiều khi máy người ta phần mềm có license giá trị gấp 10 lần cái máy thì sao hở bác, chả lẻ bỏ. Sao không phòng bệnh trước hở bác. Như vậy bỏ tiền ra mua AV thì phí phải không bác. Mấy hãng AV chắc phải dẹp tiệm khi nghe lời khuyên của bác quá. Phải tùy trường hợp mà ta quyết định format hay không, không phải theo câu: thà format lầm còn hơn để sót. Đúng không bác

m2ts

Member

BKAV tiến bộ theo từng năm, 2010 chưa tốt nhưng có thể phiên bản 2011, 2012 sẽ khá đủ để dùng.

Phiên bản hiện thời dùng cũng được nhưng phải dùng kèm với file ghost của hệ điều hành mới có hiệu quả. Các phiên bản sau 2010 sẽ được đổi tên thành BKAW

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

sao vừa cài win xong + cài driver cho card + chip BKAV phát hiện virus thế này

google lung tung thì ra cái này
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16476386
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16479968
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16434040
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16434110

Chỉnh sửa lần cuối:

quvinh

Active Member

Hàng chục forum bàn cãi về Quảng nổ vô hình chung lại quảng cáo cho bkav mới hay chứ. Kiểu này chắc phải có vài chục % các computer user mua sài thử bkav. Marketing (PR) cũng có nhiều chiêu lắm

Bên trên