Quảng Nổ lại nổ nữa rùi

bladies

Active Member
Ðề: Quảng Nổ lại nổ nữa rùi

Em thấy NIS có vẻ tốt hơn KIS, hầu hết những chương trình em bẻ khóa (IDM ...) đều bị NIS lôi ra hết !

osiric

Well-Known Member

Như vậy là hơi quá tay. Không tốt cho dân xài chùa ^^
Nó ko quá tay đâu, vì phần mềm crack viết bằng code để viết virus nên nó ngừa trước cho chắc
Tắt khi crack, crack rùi mở lên lại lo gì

babebabe

Hi there,
Nhìn nhận khách quan mà nói, bạn Quảng này đúng là nổ to thật.
Tuy nhiên, nhìn lại gốc vấn đề một chút, gốc vấn đề có lẽ là BKAV được sponsor từ phía chính phủ, thấy vô lý, thấy loạn quá nên mọi người ghét, chửi.
Câu hỏi là, sao BKAV được sponsor, mặc dù nó lởm như thế?
Câu trả lời đơn giản là, đây đang là thời đại thông tin, thông tin là tài nguyên quốc gia, và quốc gia nào cũng sẽ đầu tư để protect nó.
BKAV ngẫu nhiên là một trong những anti-virus đầu tiên ở VN, vì thế việc nó được nuôi để thành bé khỏe bé đẹp có lẽ không có gì lạ.
Các bạn đừng ngạc nhiên khi thấy sẽ có hàng loạt công ty khác, sản xuất những thứ crap hơn sản phẩm của nước ngoài rất nhiều, nhưng cũng sẽ được nuôi sống. Ví du: tìm kiếm, hệ điều hành, social network, etc...
Nhìn sang anh hàng xóm to béo Trung Hoa, anh ý nuôi bao nhiêu thằng con to khỏe, sẵn sàng oánh lại thế giới (sắp thôi, chứ oánh ngay bây giờ ngỏm liền): Baidu, Alibaba, Sohu... hy vọng một ngày các con cưng của nhà mình cũng được như thế :), chú nào yếu quá lỡ chết thì đành chịu =))

haohanluongson

Active Member

Nhìn cái ảnh tếu thật:D, Quảng Nổ nổi tiếng vượt ra khỏi lãnh thổ rùi. He he đúng là chuyên gia chất nổ =))

nad253

Member

Điên người vì cái phần mềm này lắm rồi.... hôm trước diệt có 6 con xong báo hết virus... hôm sau vẫn con virus đó nó nhảy thành 220 con..... đến nhọc....

MrMilan

Banned

Điên người vì cái phần mềm này lắm rồi.... hôm trước diệt có 6 con xong báo hết virus... hôm sau vẫn con virus đó nó nhảy thành 220 con..... đến nhọc....

Khổ, vẫn chưa hết căn bệnh này à.
Virus giờ còn chơi trò nhân bản

johnny05

Tặng các bác tấm ảnh làm minh họa (máy em gỡ BKAV lâu rồi, quét xong rs lại 2-3 lần mà vẫn thấy báo thế này, mượn tạm cái ảnh của người khác, trước em ko chụp lại đc)

Lời giải thích của nhân viên BKAV trên 4rum VOZ
Chào bạn,

Bạn nên lưu ý đây là virus siêu đa hình (metamorphic virus), không phải virus thường. Với loại siêu đa hình này, hiện nay chỉ có Bkav là diệt được.

Và vì chỉ có Bkav là diệt được nên Bkav mới yêu cầu người sử dụng quét toàn bộ máy để triệt hạ hết các mầm mống nguy hiểm cho cộng đồng, tránh việc các bạn không quét bằng Bkav mà dùng phần mềm khác dẫn đến không phát hiện virus, lại để virus lây ra, ảnh hưởng tới cộng đồng. Tự tin hay không tự tin chắc bạn đã rõ.

Em thấy KIS cài chay chưa update cũng diệt đc ^:)^ (Suy ra: Lời nhân viên BKAV nói là chém gió) >>>>> NỔ.
BKAVpro hay free gì thì cũng ko quét đc file .rar trong khi các cái khác làm đc =.= các bác cứ thử dùng BKAV 1 lần như em là biết ngay thôi, khỏi tranh luận cãi nhau mãi =.= dùng xong rồi thì bác Quảng có nổ hay ko chắc ai cũng có câu trả lời cho riêng mình ngay thôi :|

plmobile

Member

Dù sao cũng là các phiên bản W32, các bác chuyển sang dùng 64 hay ubuntu đi, tôi dùng hơn năm rồi, chạy ổn, phim ảnh HD 64 bít, XFS, NTFS chạy tất. cứ cho USB vào chép ráo

Phần mềm nguồn đóng nó chạy thế nào mình là NSD thì chịu

nad253

Member

Khổ, vẫn chưa hết căn bệnh này à.
Virus giờ còn chơi trò nhân bản

Chẹp để máy tự quét virus bằng BkavPro từ sáng đến khi về nhà bật máy lên thì các phần mềm cài vào từ trước lỗi bằng sạch... (em quên ko chụp hình cho các bác xem một hiện tượng thú vị nữa... :D
Sau khi khởi động máy xong thì chính cái BkavPro cũng lỗi không thể khởi động được... haizzzzzzz...
Khỉ chán muốn đập máy đi luôn rồi...

nad253

Member

Tặng các bác tấm ảnh làm minh họa (máy em gỡ BKAV lâu rồi, quét xong rs lại 2-3 lần mà vẫn thấy báo thế này, mượn tạm cái ảnh của người khác, trước em ko chụp lại đc)

Lời giải thích của nhân viên BKAV trên 4rum VOZ

Em thấy KIS cài chay chưa update cũng diệt đc ^:)^ (Suy ra: Lời nhân viên BKAV nói là chém gió) >>>>> NỔ.
BKAVpro hay free gì thì cũng ko quét đc file .rar trong khi các cái khác làm đc =.= các bác cứ thử dùng BKAV 1 lần như em là biết ngay thôi, khỏi tranh luận cãi nhau mãi =.= dùng xong rồi thì bác Quảng có nổ hay ko chắc ai cũng có câu trả lời cho riêng mình ngay thôi :|
Em cũng đang bị vạy đây.. phải 5 hay 6 lần gì đó....

nad253

Member

Dù sao cũng là các phiên bản W32, các bác chuyển sang dùng 64 hay ubuntu đi, tôi dùng hơn năm rồi, chạy ổn, phim ảnh HD 64 bít, XFS, NTFS chạy tất. cứ cho USB vào chép ráo

Phần mềm nguồn đóng nó chạy thế nào mình là NSD thì chịu

Hê... hê... em đang dùng WinXP64bit đây... và được nhân viên của Bkav tư vấn nên dùng Win 32bit vì Bkav chưa có Modul hay gì gì đó....
Trước e dùng Win7 64bit cũng bị dính trưởng rồi nên chuyển sang XP 64bit thấy chạy một thời gian ôn ko có vấn đề gì nhưng gặp phải con Sality.PE này thì ngã ngửa luôn... đành nghe lời khuyên chuyển xuống dùng 32 bit vậy :(

nhanhtuan

Active Member

Khổ mấy anh quá, không xài thì thôi, nói xấu anh Quảng làm gì. Em chỉ chê cái Bkav chả bao giờ chê anh Quảng
Theo em nghĩ (có thể) nhà nước rót tiền vào ảnh là do ảnh đang độc quyền về antivirus ở Việt Nam và có một nền móng khá vững chắc. Bác nào nhổ được cái móng đó là có tiền đổ vô thôi (em thì không, CNTT không phải sở trường của em)

nad253

Member

Khổ mấy anh quá, không xài thì thôi, nói xấu anh Quảng làm gì. Em chỉ chê cái Bkav chả bao giờ chê anh Quảng
Theo em nghĩ (có thể) nhà nước rót tiền vào ảnh là do ảnh đang độc quyền về antivirus ở Việt Nam và có một nền móng khá vững chắc. Bác nào nhổ được cái móng đó là có tiền đổ vô thôi (em thì không, CNTT không phải sở trường của em)

:)) em không nói xấu bác quảng gì hết... em chỉ bực mình với thằng phần Mềm Bkav này thôi...
Mà nói thật với bác nhé nền móng vững chắc... nhà nước đổ tiền nhiều... cho anh Quảng hay Bkis để phát triển hay nghiên cứu gì gì đó em đếch quan tâm. Nhưng cái hình bóng anh Quảng gắn chặt với Bkav này rồi... nếu Phần mềm Bkav có làm một anh IT bực Mình... hay làm người ta phải đạp máy đi thì thằng đâu tiên bị chửi chẳng phải là anh Quảng Nổ à...
Nếu bản Bkav cứ free như trước thì dù có hỏng máy hay mất dữ liệu gì đó thì anh Quảng chẳng phải ít bị chửi không...
Mà kể cả bác hay ai đi nữa cứ thử gặp những trường hợp như em xem có vậy ko....
Bây giờ em thấy phục cái thằng viết virus phá phách hơn là phục cái thằng viết phần mềm diệt virus..

Bên trên