Quy hoạch lại các khu vực dành cho Spammer

Quy hoạch đối với bài viết spam

• Không cấm spam, giữ nguyên như hiện tại

Số phiếu: 41 27.2%
  • Không cấm spam nhưng di chuyển spam ra 1 khu vực riêng, tách khỏi khu vực chuyên môn

Số phiếu: 83 55.0%
  • Cấm hằn spam

Số phiếu: 22 14.6%
  • Ý kiến khác (xin post bài nêu rõ)

Số phiếu: 5 3.3%

• Số lượng người bầu chọn
    151
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

oldfriend

Moderator
dù nói cách nào đi chăng nữa thì cũng nên quay lại bản chất của vấn đề, spam không có ích, spam không mang lại ý nghĩa tích cực cho HDvietnam. "uốn tay 7 lần trước khi type", để comment của mình không nhảm nhí và không bị gọi là spam. Vì vậy ủng hộ phương án cấm hẳn spam :D
P/S: quan điểm cá nhân

symphony

Well-Known Member
Ðề: Quy hoạch lại các khu vực dành cho Spammer

Mình cũng bắt đầu cảm thấy khó chịu với nạn spam. Đặc biệt là những topic của một số bạn mang tính nghiêm túc lại bị nhiều người nhảy vào nói linh tinh và kèm theo mấy cái hình biểu cảm cũng khó chịu không kém khác đó là :)) và =))

Thật ra spam và mấy cái hình đó không có tội tình gì cả. Chỉ mong các bạn dùng nó đúng lúc đúng chỗ để nó trở nên thú vị hơn mà thôi.

Thân ái!

trungtinhph7

Hội nghị Diên Hồng đã mở, lẽ nào không tham góp đôi lời, cũng là vì một hdvietnam lành mạnh, đoàn kết và phát triển:

1. Ủng hộ đưa khu vực Spam về các box địa phương, hoặc 1 khu vực được quy hoạch riêng (chẳng hạn box chat), tách hẳn các box chuyên môn, kỹ thuật. Như vậy các user nghiêm túc sẽ chẳng thăm viếng gì đến các khu vực spam, họ sẽ chẳng gặp phiền toái gì...

Chỉnh sửa lần cuối:

hoabantrang

Well-Known Member

Chào các bác !
Em cũng đồng tình với ý kiến giữ nguyên như hiện tại.
Vì rằng spam hay "tám" ở mỗi box địa phương đều có một topic dành riêng cho spam, mọi người có nhu cầu thì đều vào đó, còn ai không có nhu cầu thì thôi. Không ai ép buộc ai phải vào đó cả. Còn các topic khác về kỹ thuật hay họp hành, bàn offline ... thì chẳng có ai dại gì vào đó spam làm gì cả. Diễn đàn cũng đã có nội quy quy định rồi, vào đó spam thì sẽ bị kỷ luật.
Như bản thân em, sức spam không thể bằng các bác đã có thâm niên, nhưng cũng tham gia chút đỉnh gọi là có. Đó cũng là một niềm vui khi vào diễn đàn khi mà vào diễn đàn không kiếm được bộ phim nào để down, hay không có thắc mắc gì về kỹ thuật.
Em xin hết ạ !

hoangtq

Well-Known Member

Em nghĩ nếu không xì băm thì không phải là diễn đàn, xì băm đúng nơi, đúng lúc và đừng phản cảm, thô lỗ quá là được.

Em ủng hộ giữ nguyên như hiện tại

siboney

Well-Known Member

Em nghĩ rằng những người chọn trường hợp thứ 2 "Không cấm spam nhưng di chuyển spam ra 1 khu vực riêng, tách khỏi khu vực chuyên môn" hầu hết là những người không mấy khi vào box địa phương, không offline và cũng chẳng quan tâm tới box này nó thế nào, hoạt động ra sao. Chỉ dị ứng với cái chữ SPAM là vote luôn, không thèm comment ý kiến gì ở đây, nên cái bình chọn này chỉ dừng ở mức tham khảo.
Cá nhân em thì muốn giữ nguyên như hiện tại. Trò chuyện vui vẻ tăng tình đoàn kết giữa các mem thì chả vấn đề gì cho dù ko liên quan gì nhiều đến chủ đề. Em chỉ phê phán cái kiểu spam nhạt nhẽo, không có nội dung với những ngôn ngữ chát chít, post xong rồi quên luôn mình đã nói cái gì. Cái chính lập ra bình chọn chỉ là để ngăn chặn vấn đề này, cách giải quyết có lẽ là các tăng cường mod hoạt động tích cực hơn nữa để tránh tình trạng trên.

mds_mds

Well-Known Member

Em nghĩ rằng những người chọn trường hợp thứ 2 "Không cấm spam nhưng di chuyển spam ra 1 khu vực riêng, tách khỏi khu vực chuyên môn" hầu hết là những người không mấy khi vào box địa phương, không offline và cũng chẳng quan tâm tới box này nó thế nào, hoạt động ra sao. Chỉ dị ứng với cái chữ SPAM là vote luôn, không thèm comment ý kiến gì ở đây, nên cái bình chọn này chỉ dừng ở mức tham khảo.
Cá nhân em thì muốn giữ nguyên như hiện tại. Trò chuyện vui vẻ tăng tình đoàn kết giữa các mem thì chả vấn đề gì cho dù ko liên quan gì nhiều đến chủ đề. Em chỉ phê phán cái kiểu spam nhạt nhẽo, không có nội dung với những ngôn ngữ chát chít, post xong rồi quên luôn mình đã nói cái gì. Cái chính lập ra bình chọn chỉ là để ngăn chặn vấn đề này, cách giải quyết có lẽ là các tăng cường mod hoạt động tích cực hơn nữa để tránh tình trạng trên.

Bác nói chỉ đúng 1 phần thôi ạ.
Bác cứ thử vào mấy cái box spam xem có mấy ai ko dùng ngôn ngữ chát chít trên đó. Em thấy mấy box này đúng là lập ra với mục đích chát chít với nhau còn gì.
Nếu giữ nguyên như hiện tại cũng được nhưng ko nên để mấy topic này có mặt trên Latest PostHottest Thread.
Thói quen của e và theo e nghĩ là của nhiều người thường vào diễn đàn sẽ chú ý đến mục Latest Post đầu tiên để xem qua các bài viết mới nhất, chủ đề hot nhất. Nhưng lúc nào cũng chỉ nhìn thấy mấy cái topic Chém gió với Spam. Thử hỏi những người vào để tìm hiểu HD có còn hứng thú?

Em nói xong rồi và đội mũ bảo hiểm xong rồi ạ.

cNói thì có mắt sách thì có chứng ............... Mời các Bác đọc để hiểu thế nào là khái niệm Spam và Spam là gì :

1 đoạn đối thoại từ # 3089 -> # 3091 của http://www.hdvietnam.com/diendan/53-ha-noi/46563-hd-ha-noi-khu-vuc-spam-3091.html

Giới thiệu 1 ngày mới :

hớ hớ, em chào các bác :D

Hôm nay xôm quá nhỉ ;))

Hừm, nắng quá, nắng quá, chả muốn đi đâu cả :|
về chăn dê hay thả dê hay ăn dê hả bác HDCP ;))

chắc bác ý đi thả dê thôi, bác cê pê nhỉ ;;)

khả thi không lão :))
về đến nhà nó, nó lại đem con bỏ chợ thì bỏ mẹ =))

Chuyển tiếp qua chủ đề ăn uống ( Món VN )

oài 11h nó thông báo hôm nay không có cơm. lại phải lọ mọ ra ngoài ăn rồi nhục quá /:)

=))
bún đậu mắm tôm =)) =))

Được bữa cải thiện còn gì nữa anh! Sướng thế còn giề!

Chuyển tiếp Spam qua món Italy

bác hiếu được cải thiện bữa ăn bằng pizza :D

Anh cũng đi ăn cùng hay sao mà biết rõ thế! Mờ pizza vị giề đấy anh! Nhắc đến làm em thèm cái pizza vị ớt xanh hạt cải quá!8->

a hiếu biểu thế, a khoái mỗi pizza hải sản hoặc số 12 ở pepperonis hehe

Hôm nay a đc mời ăn quả pizza hải sản mỏng như cái bánh tráng =))
Mà mềnh thì lại khoái cái pizza cua biển của Mr.pizza :"> có đế mứt khoai lang =P~
Nhưng bọn xấu ko cho đi ăn /:)

khéo chúng ta nên nhảy sang ăn chơi phè phỡn giới thiệu pizza nhỉ :))

Hết thức ăn chuyển qua chủ đề thới tiết

Cuối cùng cũng đã quyết định được, thank HD VN

Thê loại gì đây bớ VDB ới :-/

Hôm nay coi bộ đỡ hơn 2 hôm trước bác conan ạ #:-S tại chúng mình cùng béo tốt như nhau, haizz :-S

Chuyển chủ đề sang body

Conan béo - rất đỗi bình thường, Nhok béo - Rất sốc :)) Eo thon đâu chả thấy chỉ thấy mỡ với thịt =))

CP nhầm rồi nhé, giờ Nhok gầy hơn rồi, còn 51Kg thôi, cao thêm 2 phân nữa thì thành người mẫu đấy ;)) đừng có mà chê, chê làm thịt luôn =))
Có mấy cái ảnh chưn dài cơ mà chả thấy đẹp ko post thôi, CP ngó lại nuốt nước bọt ấy chứ =)) =))

Hớ hớ, hôm nay mình vui lạ, ko phải ngó mặt sếp có khác =))

Dưng mà toàn mỡ với thịt lại thích lão CP nhỉ ;))

Thích là chuyện của thích ;)) có làm ăn đc gì đâu thì thích làm gì cho đời nó buồn đi ;;) Lại cảm thấy mình bất F đi ;))

Đi thích cái khác đê :D

#3091 ( trang 3091 $-) )

béo khoẻ, béo đẹp mà bác. Dìm hàng thế đến đời nào anh em ta mới được ăn cỗ chớ! Hớ hớ! :D

Chú nói dư lào chớ! Có mỗi cái mặt là gầy nhất thì lại che đi là sao! Há há! =))

Các Bác cho em hỏi tý Nhok của em dạo này sức khỏe khỏe không vậy, nhờ các Bác lâu lâu hỏi thăm và nói chuyện để Nhok khỏi buồn nhé.Cấm chém kẻo Nhok cháy và buồn :">

Lão Chí Phèo toàn châm chích & đả kích cá nhân! :( Kiện đê! >:)

Sao bài viết cảu Nhok bị xóa vậy nhỉ? không biết đả kích ai mà lại dùng ngôn ngữ không phù hợp nữa! Không biết có phải mình nữa hay không đây!:-S

Có 4 câu hỏi cho các bác tự trả lời

1 / Đố các bác , chủ đề tiếp theo mà các Spammer bên trên chuẩn bị chuyển tiếp qua là gì ?

2 / Nếu như Hottest Thread , Latest Post mặt tiền toàn thấy các Topic của Spam HN , Spam QN , Spam SG , Spam DN ....... Thì các bác sẽ nghĩ gì ?

3 / Bao nhiêu % người vô HDVN để Spam ? và bao nhiêu % người vô HDVN để đọc bài , tìm tài liệu và tìm phim download ?

4 / Bao nhiêu % người cảm thấy khó chịu khi bấm vô chữ " Diễn Đàn " Đập vào mắt họ chủ đề Nóng " Hottest Thread " .... Chỉ toàn là các bài Spam

Câu trả lời của riêng mình : Vẫn Spam nhưng không cho các Topic Spam nằm ở " Hottest Thread " or " Latest Post "

Chỉnh sửa lần cuối:

hoabantrang

Well-Known Member

cNói thì có mắt sách thì có chứng ............... Mời các Bác đọc để hiểu thế nào là khái niệm Spam và Spam là gì :

1 đoạn đối thoại từ # 3089 -> # 3091 của http://www.hdvietnam.com/diendan/53-ha-noi/46563-hd-ha-noi-khu-vuc-spam-3091.html

Bác này cần mẫn đi quote lại một đoạn khá dài ở topic dành cho Spam. Vậy em xin hỏi bác là có khi nào mà một nhóm người ngồi nói chuyện vui với nhau lại chỉ nói về 1 chủ đề trong suốt buổi nói chuyện không ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kiukiu

Well-Known Member

Em vốn dĩ không định comment gì trong cái topic này bởi nếu bác Chip hiểu căn nguyên của vấn đề chắc chắn đã không " đẻ " ra 1 thứ thừa thãi như thế này.

Rồi nó sẽ chẳng đi đến đâu ngoài việc là chỗ để các " phe phái " thỏa sức thể hiện cái TÔI, các thầy dùi tìm 1 nơi chui vào chọc ngoáy, xỉa xói và ... hãi hùng thay ... thể hiện sự quan tâm " thái quá " và đầy " trách nhiệm " đến khu vực offline - nơi mà nào có thấy cái mặt các " thầy " ló ra, hay đóng góp cái gì ???

p/s : Gửi đến tất cả anh em đổ mồ hôi, công sức, giơ đầu chịu báng và cáng đáng cái chốn offline đầy thị phi ấy ... chúng ta cũng dám chơi, dám chịu, dám nhận, dám gặp nhau để thể hiện cái đam mê, khái niệm spam và đùa vui, trò truyện quá mong manh, nếu đã đến mức bới bèo tìm bọ thì chi bằng mình cafe chém gió, vừa lành vừa nhẹ nhàng , há chẳng phải tốt hơn sa đà vào tranh cãi đầy vô nghĩa hay sao :)

Lời cuối cùng em muốn gửi đến NƠI : Xử lý việc của offline bằng topic online là điều không tưởng !!! Rồi sẽ chỉ như bắt cóc bỏ đĩa mà thôi :)

conan2901

Active Member

Giới thiệu 1 ngày mới :

Chuyển tiếp qua chủ đề ăn uống ( Món VN )
Chuyển tiếp Spam qua món Italy
Hết thức ăn chuyển qua chủ đề thới tiết
Chuyển chủ đề sang body
#3091 ( trang 3091 $-) )
Có 4 câu hỏi cho các bác tự trả lời
1 / Đố các bác , chủ đề tiếp theo mà các Spammer bên trên chuẩn bị chuyển tiếp qua là gì ?
2 / Nếu như Hottest Thread , Latest Post mặt tiền toàn thấy các Topic của Spam HN , Spam QN , Spam SG , Spam DN ....... Thì các bác sẽ nghĩ gì ?
3 / Bao nhiêu % người vô HDVN để Spam ? và bao nhiêu % người vô HDVN để đọc bài , tìm tài liệu và tìm phim download ?
4 / Bao nhiêu % người cảm thấy khó chịu khi bấm vô chữ " Diễn Đàn " Đập vào mắt họ chủ đề Nóng " Hottest Thread " .... Chỉ toàn là các bài Spam
Câu trả lời của riêng mình : Vẫn Spam nhưng không cho các Topic Spam nằm ở " Hottest Thread " or " Latest Post "

buồn, bác có chắp nối nguyên 1 câu chuyện không ? phần trích dẫn của bác có trích dẫn nguyên văn cả trích dẫn của người được trích dẫn không ? không trích dẫn đối thoại song phương mà bác quẳng lên đây, trích dẫn kiểu này thì đến Chủ tịch nước cũng là spam mất :))
ví dụ:
Hay là kéo cả đội về Ninh Bình bắt vạ thằng ku Nhảm đi các lão

khả thi không lão :))
về đến nhà nó, nó lại đem con bỏ chợ thì bỏ mẹ =))

và:
oài 11h nó thông báo hôm nay không có cơm. lại phải lọ mọ ra ngoài ăn rồi nhục quá /:)

=))
bún đậu mắm tôm =)) =))

một đoạn trò chuyện, mà trích dẫn comment không ăn nhập gì cả, không hiểu, thì trích dẫn làm gì, thích thì bỏ topic khu vực ra khỏi khu vực hiển thị chủ đề hot trên diễn đàn, làm gì mà đi móc từng câu chữ ra thế ạ ?
thử xem trong khu vực trao đổi kỹ thuật nhá :
Toàn phim hot,thanks bạn nhiều ^^
thank pro... phim hay... up nhanh nhe....
nếu cứ căn ke thì xem thấy có nội dung gì không ?

các bác thích kỹ thuật thì cứ kỹ thuật, bọn em thích chát thì cứ chát, chả hiểu ảnh hưởng gì đến kỹ thuật của các bác nữa. Chém gió chè đá thuốc lào chỉ là lúc ngoài giờ nhàn rỗi, trong giờ ko phi ra ngoài đc nên mới ngồi chém gió, chả hiểu làm gì đến phần "trao đổi" kỹ thuật mà bị lên án ghê thế không biết !

Thiết nghĩ, vấn đề này nên thoáng ra cho anh em một chút, vấn đề spam, các topic được coi là "spam" đang nằm trong khu vực nội bộ của box địa phương, điều này rõ ràng không ảnh hưởng gì và liên quan gì đến khu vực trao đổi kỹ thuật, còn nếu các bác ý kiến quá thì bỏ nó hiển thị trên cái top kia là được chứ gì !

Chỉnh sửa lần cuối:

mds_mds

Well-Known Member

@conan2901: Bác nói chuẩn đấy ạ. Bỏ ra khỏi top là ok nhất. Chẳng dính dáng gì đến kỹ thuật thì chẳng ai nói gì ạ.

Kinh3D

Các bác có thấy Facebook khi mọi người còn tham gia thoải mái ko bị kính thưa các kiểu nhà mạng chặn lại ko cho vào nó như thế nào ko? Trang đó có thể nói là 1 trong những trang đế Spam khủng nhất và chính BQT của site đó cũng spam khủng ko kém thể hiện qua việc gửi e-mail.

Đơn cử như có 1 comment với nội dung abc lên thì toàn bộ danh sách bạn bè bị gửi e-mail thông báo và rồi kính thưa các kiểu gửi thư khác mà mở mắt ra vào hòm thư cả ngày xóa đi ko kịp thế nên nó mới lôi kéo đc hàng Tỷ người vào truy cập chỉ để SPAM. Vâng và thành công của việc Spam của họ quá lớn, cả thế giới biết tới và nhiều giới kinh doanh muốn bỏ hàng tỷ $ để mua cái site chuyên Xì pam đó mà ko đc.

Tại sao mọi người còn chưa coi SPAM là 1 trong những yếu tố mạnh để phát triển site mà chỉ xét về khía cạnh ko tích cực của nó? Có lẽ cần phải có 1 cách nhìn mới về vấn đề này thông qua các Site mạng xã hội hơn nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

cá nhân em đã tham gia nhiều diễn đàn và vài năm trước cũng đã từng là 1 spammer. Theo quan điểm của em, spam là 1 phần của các diễn đàn online nên ko thể cấm hẳn được. Hiện nay việc spam trong các box địa phương không ảnh hưởng nhiều tới các bác chỉ quan tâm tới kỹ thuật và ko thích spam, do vậy không cần phải dẹp chung vào 1 khu vực. Tuy nhiên không nên để các topic spam đưa lên Hottest Thread hoặc Latest post tránh làm loãng diễn đàn

luanth

Tôi thấy diễn đàn chúng ta có tiêu chí hoạt động rõ ràng là chuyên về HD, những cái gì liên quan đến HD thì chúng ta ưu tiên.
Mỗi một post là thêm tối thiểu 1 record vào db của forum. Kéo theo danh sách khi lọc, sort, phân trang cũng dài ra và gây hao tổn tài nguyên máy chủ tương ứng tăng lên.
Nếu cần thiết thì forum có góc riêng kiểu chat lời nói gió bay để tránh gây rác và gây loãng forum.
Còn bất đắc dĩ lắm thì lập khu vực riêng cho đám đàn bà tám chuyện, tránh xả rác khắp nơi làm phiền số đống mem còn lại.

training

Well-Known Member

Thím không bao giờ spam hả, nếu ko phải việc của thím thì thím đừng nhúng mũi vào nhé.
Nếu thím hoạt động trong box địa phương thì việc spam là ko tránh khỏi.
Mới có 2 bài thì xì pam gì hả bác :))

dtungcp

Active Member

ý kiến các nhân của mình như này: ( A/e nào ko cùng quan điểm thì coi như chưa đọc :D thank)

- Nên hạn chế số lượng bài viết cho một ngày với các thành viên ( áp dụng cho tên đăng nhập hoặc đường truyền)
Ví dụ : 20 bài/ngày thì các thành viên sẽ hết sức quí bài viết của mình - (nhiều hơn hoặc ít hơn tùy thực tế, theo mình càng ít càng tốt :D)
- Nên tạo một khu vực riêng duy nhất cho các thành viên sau khi hết quyền viết bài mà vẫn muốn tham gia tiếp /
- Không áp dụng cho các thành viên có chức danh mà BQT bổ nhiệm

starvn

Active Member

ý kiến các nhân của mình như này: ( A/e nào ko cùng quan điểm thì coi như chưa đọc :D thank)

- Nên hạn chế số lượng bài viết cho một ngày với các thành viên ( áp dụng cho tên đăng nhập hoặc đường truyền)
Ví dụ : 20 bài/ngày thì các thành viên sẽ hết sức quí bài viết của mình - (nhiều hơn hoặc ít hơn tùy thực tế, theo mình càng ít càng tốt :D)
- Nên tạo một khu vực riêng duy nhất cho các thành viên sau khi hết quyền viết bài mà vẫn muốn tham gia tiếp /
- Không áp dụng cho các thành viên có chức danh mà BQT bổ nhiệm

Cái này thì em phản đối ạ :D Nhiều bác là thành viên bình thường nhưng có kiến thức về HD rất tốt. Hạn chế thế làm các bác ấy khó giúp đỡ anh em. Ngoài ra việc này ko khéo khuyến khích việc clone nick nữa :D

conan2901

Active Member

hãi quá
kính thưa các quý cụ, cái dòng text của các bác nó tính bằng kbyte luôn, vậy mà các cụ tính đến chuyện nặng data, nếu phát triển nhiều topic thì sẽ khá nặng, nhưng vẫn nằm trong 1 topic thì chẳng đáng nhiu đâu ạ, cái này không liên quan nhiều đến việc nặng diễn đàn ( cái auto bot nó chạy gần 1000k bài viết trong vòng 1 ngày mà còn không làm nặng diễn đàn nữa là).
lại còn có bác đề xuất kỹ thuật 20 bài này nọ, xin kính các loại thưa, thời gian ngồi nghĩ mấy cái đấy thì hiến kế về "kỹ thuật " HD cho anh em thì hay hơn đấy ạ, chỉ một vấn đề cỏn con, nhỏ như con thỏ, mà bàn bạc kinh dị và cực kỳ to tát, bảo sao cái quốc hội nó họp lắm thế, họp tốn cả hàng chục tỷ đồng.

Chả hiểu sao mà các bác nặng nề ghê nhỉ ?

hoabantrang

Well-Known Member

Vấn đề này càng ngày càng lắm ý kiến !
Haizzzz.......!
Như bác conan2901 đã dẫn ở ngay trang trước thôi, nhưng bài reply ở trong bõ mang tiếng là kỹ thuật đấy có khác gì những bài spam ở các box địa phương đâu, sao không thấy ai bảo sao. Còn trong nhưng topic rõ ràng đã đặt tên là chỗ để spam rồi thế mà vẫn nhào vào đó kêu spam ! Không thích spam thì thôi, đừng có để ý đến nó nữa có ai bảo sao đâu. Diễn đàn là nơi tập trung nhiều người, mỗi người có một sở thích riêng khác nhau. Sao cứ phải cố gắng ép cho giống nhau nhỉ ??? Bác nào chỉ quan tâm đến kỹ thuật thì có các box kỹ thuật rồi đấy thôi ! Lại cứ thích ra nắng đứng rồi kêu nắng quá !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên