Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

do_long_khach

Well-Known Member
Giờ thì hình chuẩn ko cần chỉnh :D
Có điều Openmediavault boot mãi chưa lên =)) Chắc phải flash lại.
-- Đính chính: restart thì đã lên - đang setup.
Còn câu hỏi cuối cho vụ này: Runeaudio trên C2 xuất qua USB hiện có gì không ổn ko các bác?
flash xong lắp vào Pi3 bật lên Fing ko thấy, reset vẫn ko thấy. Thử 2 thẻ nhớ rồi. Vậy là sao bác nhỉ?

P/S: CMN quên ko cắm dây mạng!!!!

tuanqc78

Well-Known Member
Openmediavault hổ trợ cả C1, C2 (LAN 1000), giao diện trực quan, dễ sử dụng, nhận HDD NTFS luôn, nhưng cứ mất điện là mini dlna server mất luôn data phải scan lại rất mất thời gian, không biết các bác có bị lỗi này không.

do_long_khach

Well-Known Member
Openmediavault hổ trợ cả C1, C2 (LAN 1000), giao diện trực quan, dễ sử dụng, nhận HDD NTFS luôn, nhưng cứ mất điện là mini dlna server mất luôn data phải scan lại rất mất thời gian, không biết các bác có bị lỗi này không.
Chạy trên Pi lần đầu thấy có màn hình đăng nhập, ko rõ username và password là gì vậy bác? Tôi vào trang chủ Openmediavault đăng ký 1 nickname rồi nhưng dùng nick đó trên Pi ko được, cũng ko thấy nó gửi mail đường link xác nhận nick như những forum khác?

Thanhvo31

Well-Known Member
Chạy trên Pi lần đầu thấy có màn hình đăng nhập, ko rõ username và password là gì vậy bác? Tôi vào trang chủ Openmediavault đăng ký 1 nickname rồi nhưng dùng nick đó trên Pi ko được, cũng ko thấy nó gửi mail đường link xác nhận nick như những forum khác?

web interface:
- username = admin
- password = openmediavault

console/ssh:
- username = root
- password = openmediavault

tuanqc78

Well-Known Member
Em đâu đăng ký nick vẫn dùng bình thường, đăng nhập với username: admin, và password: openmediavault bác.

do_long_khach

Well-Known Member
Vừa thay hết dây nguồn chạy trong hộp Pi bằng dây đơn lõi Duelund, tiếng căng ra nghe ấn tượng phết.

thebluewindows

Well-Known Member
Vừa thay hết dây nguồn chạy trong hộp Pi bằng dây đơn lõi Duelund, tiếng căng ra nghe ấn tượng phết.
Chúc mừng bác :)
Pi của e đã bị điểu chuyển sang làm NAS (tất cả là do vụ openmediavault :D ). C2 đã bị điều chuyển sang Rune. Tiếc là ko có MoOde cho C2. Bản thân e vẫn thích giao diện nhiều thông tin của MoOde hơn.

do_long_khach

Well-Known Member
Bác cho ae xem tấm hình mới dễ hình dung ra được a . :rolleyes:

Dây đen nền đen chụp ko ra. Cái búi dây trắng đen vàng đỏ là của màn hình, đã rút ra ko dùng.

Thanhvo31

Well-Known Member
Chúc mừng bác :)
Pi của e đã bị điểu chuyển sang làm NAS (tất cả là do vụ openmediavault :D ). C2 đã bị điều chuyển sang Rune. Tiếc là ko có MoOde cho C2. Bản thân e vẫn thích giao diện nhiều thông tin của MoOde hơn.

C2 cũng có OMV mà bác. https://sourceforge.net/projects/openmediavault/files/Odroid-C2 images/

Hay là bác vẫn thích vụ clean USB hơn?

Khổ thân con C2 bị toi cpu của em lấy chồng Hàn quốc vẫn chưa hồi hương được vì nó charge 20$ phí sửa +16$ phí ships em vẫn chưa OK. Cay vụ này tổng công mất 72$ rồi + 36$ nữa thì quá đau.:eek::eek:o_O

linh0983

Well-Known Member
Haz ! Có mỗi cặp dây đen đen be bé mà cũng làm nên chuyện quả là tài tình . Mình phải thử mới được a . :p

do_long_khach

Well-Known Member
Mua trên Partsconnexion lâu rồi, hình như là loại đang đại hạ giá này:
http://www.partsconnexion.com/81388.html

Theo kiến thức ú ớ của mình thì điện chạy trên bề mặt dây, cho nên dây đa lõi thì diện tích bề mặt sẽ lớn hơn. Nhưng có 1 bác cao thủ về mod đồ bên vnav lại bảo là trong trường hợp này nên mua dây đơn lõi??? Vậy đành nghe theo "cao thủ" hic hic

Nhân tiện mấy bác cho hỏi liệu cục nguồn này có nên mua cho Pi ko nhỉ?
http://sonuca.com/products/Biến-áp-xuyến-output-12v,-09v.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên