Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

vinh57

Member
bản của mình nó không có allo boss dac bởi vậy mình muốn tại lại bản đó, nhuwng sao đường link Linh0983 đưa nó cũng bị lỗi không tải được

linh0983

Well-Known Member
bản của mình nó không có allo boss dac bởi vậy mình muốn tại lại bản đó, nhuwng sao đường link Linh0983 đưa nó cũng bị lỗi không tải được
Hôm nay host fshare của mình nó bị gì mà copy link share cho bác ko được source thì vẫn còn a .

ko853

Well-Known Member
ko phải moode bị lỗi đâu, tại bác chua bít cách cài cho boss thôi. Bác làm theo hd như bên dưới.

Bác vàoConfigure > System > System Modifications >linuxkernel chọn Advanced kernel-RT, sau đó nhấn install. Sau khi nó bào xong thì bác cho Pi khởi động lại. Bác Trung224 hướng dẫn cho em làm như vầy.

hothanhdam

Active Member
xin phép bác thớt.
chào các bác. em có dư 1 boss dac trước gởi bác linh0983 mua hộ. chưa 1 lần sử dụng. bác nào cần ib em để lại giá tốt ạ. khu vực hcm. thanks all
093 146 5869 : Đạm

linh0983

Well-Known Member
Con taudac này có gì hay ho mà sao đắt vậy bác Trung a .
http://taudac.com/

OceanWater

Đang dùng cục Ifi power 5v bác a.Thằng em ở xa mới mua Pi3+Boss DAC +Ifi,nó nói tiếng nhỏ quá.Cám ơn bác nhiều.

Cảm ơn bác @Thanhvo31, sau khi thực hành theo cách của bác BossDAC của em đẩy màng loa bật như dây đàn:D. Món Linux này hay nhưng anh em mới như em cứ phải chịu khó mò mẫm. Em cụ thể lời bác Thanhvo31 để bác nào chưa rõ thì đỡ phải mò:
1. Cài Putty và khởi động lên --> Gõ vào địa chỉ IP của Rune dưới dòng Host Name for IP address -->Open
Hình 1.jpg
2. Cửa sổ mới hiện ra gõ vào: root -->enter-->gõ vào: rune (không nhìn thấy chữ)-->enter--> nó chạy ra chữ RuneAudio to đùng rồi gõ vào: alsamixer -->enter
Hình 2.jpg

3. Xuất hiện màn hình mới, nhìn cột Volume chỉ có 49%.
Hình 3.jpg

4. Nhấn F6, xuất hiện cửa sổ nhỏ dùng phím mũi tên dịch xuống chỗ BossDAC và enter--> xuất hiện màn hình mới (5)
Hình 4.jpg

5. Dùng phím mũi tên dịch chuyển sang phải đến từng cột analogue rồi nhấn phím mũi tên lên trên để tăng cột màu đến 100, làm tương tự với cột digital. Chú ý giảm volume amply trước khi thực hiện không thì vỡ loa :D.
Hình 5.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên