Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Thanhvo31

Well-Known Member
Mới ghé đưa anh bạn cái Pi 3 cùng DAC, cấu hình sẵn Moode, Autoplay after start. Cắm vào hát ngay nhưng không nhận mạng để điều khiển (gõ moode.local vào trình duyệt không chạy). Anh em vui lòng cho cao kiến. Xin đa tạ.

Vụ này khó nha.
Em đoán lúc ở nhà bác Pi và Đt cùng mạng WI-FI phỏng ạ?
Sang nhà anh kia phải làm sao nó cùng mạng với tb điều khiển thì mới moode.local được ạ.

dungsin_lqd

Well-Known Member
http://mlab.vn/bai-viet-ki-thuat/ho...0x4-16x2-cho-raspberry-pi-tren-runeaudio.html

rune-audio 16.2.jpg

Đây nhé! Em thấy bác cứ làm cái màn 20x4 ngon hơn đó.
lúc trước mình có setup nhưng nhạc tiếng a thì không sao còn những bài tiếng việt thì lỗi font.

Mlab

Active Member
Mới ghé đưa anh bạn cái Pi 3 cùng DAC, cấu hình sẵn Moode, Autoplay after start. Cắm vào hát ngay nhưng không nhận mạng để điều khiển (gõ moode.local vào trình duyệt không chạy). Anh em vui lòng cho cao kiến. Xin đa tạ.
Bác thử tìm địa chỉ IP của con pi trong mạng LAN. Rồi truy cập theo địa chỉ IP xem đc không. Nếu không thấy IP của tên Moode thì xem lại kết nối

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Cho hỏi thăm mình đang dùng volumio có cách nào khi bật lên thì tự phát nhạc trong list luôn khỏ phải chỉnh chọn qua điện thoại ipad và pc...

linh0983

Well-Known Member
Bác cắm vào mạng nội bộ download ipscan25 quét là ra IP ngay .

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiadalat

Well-Known Member
Vụ này khó nha.
Em đoán lúc ở nhà bác Pi và Đt cùng mạng WI-FI phỏng ạ?
Sang nhà anh kia phải làm sao nó cùng mạng với tb điều khiển thì mới moode.local được ạ.
Đã đăng nhập wifi cho cả mấy đứa luôn rồi. Hay là phải write cái thẻ mới?

Mlab

Active Member
lúc trước mình có setup nhưng nhạc tiếng a thì không sao còn những bài tiếng việt thì lỗi font.
Em làm lâu rồi. Không nhớ lam. hình như là không bị vỡ font. Cái này xem lại vụ trong code. nó dùng font hỗ trợ tiếng viet moi đc. hay là no bo hết dấu đê

nghiadalat

Well-Known Member
Đã ipscan, đã Fing đều không thấy Moode. Ở icon wifi dưới khay hệ thống của Windows thì lại thấy Moode như một mạng wifi đầy sóng. Hay tại cái Router của nhà Viettel cấu hình có khúc mắc gì đây.

Thanhvo31

Well-Known Member
Đã ipscan, đã Fing đều không thấy Moode. Ở icon wifi dưới khay hệ thống của Windows thì lại thấy Moode như một mạng wifi đầy sóng. Hay tại cái Router của nhà Viettel cấu hình có khúc mắc gì đây.

Ahihi, vụ này gay rồi, nó chưa vào mạng được nên tự config thành access point.
Bác truy cập vào AP này rồi Fing nhé.
Buổi trưa định viết tiếp 2 cách là cắm dây LAN và truy cập Access point mà quên. Bây giờ cần rồi đây.

nghiadalat

Well-Known Member
Ahihi, vụ này gay rồi, nó chưa vào mạng được nên tự config thành access point.
Bác truy cập vào AP này rồi Fing nhé.
Buổi trưa định viết tiếp 2 cách là cắm dây LAN và truy cập Access point mà quên. Bây giờ cần rồi đây.
Gớm, thì viết luôn cho nhà em nhờ, lại còn úp với chả mở, chạy teaser làm nhà em sốt hết cả lòng mề!

nghiadalat

Well-Known Member
Đã vào AP Moode Fing vẫn không thấy Moode. Nhọc quá bỏ về rồi, mai hy vọng anh em truyền đủ công lực sẽ mó tiếp!

linh0983

Well-Known Member
Ở icon wifi dưới khay hệ thống của Windows thì lại thấy Moode như một mạng wifi đầy sóng bác truy cập vào nó luôn . Nó hỏi pass bác nhâp moode hay moodeaudio thử a . Mình mà làm ko được là chép thẻ nhớ lại luôn .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên