Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Sevennn

Các bác cho em hỏi tí: Em cũng dùng Pi lắp DAC nghe nhạc. Nhưng chưa bao h dùng DigiOne. Rất tò mò ạ. Nó sử dụng sao đó ạ. Có ai giải đáp giúp e với ạ.

Em thích DAC DIY hơn, lấy tín hiệu i2s trực tiếp từ pi cho hay hơn. DAC DIY cũng gọn hơn vì nằm chung chassis với pi. DAC rời e ko thích ở chỗ nó có nhiều chức năng nên mắc hơn và nhiễu nhiều hơn như cổng usb input, switch, đèn hiển thị, remote ...

Thế bác làm quả Soekris đi. Em nghĩ sẽ ổn đấy vì ở form cơ bản cũng khá, mà còn dễ dàng nâng cấp

Nếu em đi theo hướng mua Soekris, thì em có cần mua thêm con 502DAC không các bác?
Hiện tại em có: Allo isolator, Boss DAC

bên vnav có đặt mua chung con này.
http://vnav.vn/threads/mua-chung-soekris-r2r-dac.39202/

http://www.diyaudio.com/forums/vend...crete-r-2r-sign-magnitude-24-bit-384-khz.html

HDVN nhà ta có nhu cầu không các bác?
Gọi là cho nó hết nhẽ.

Model : dam1021-12rev4
Manufacturer : Soekris Engineering
dam1021-12: 0.012% resistor version S/N 20 Khz Bandwith 127 dB unweighted Frequency Range +0.1dB -1.0dB 20hz - 20Khz
Output unbuffered Single ended 1.4V RMS, Zout 625R
Output buffered Balanced 4.0V RMS,
Zout 20R
Power input 7-8V AC or +-7-15V DC max 5W
Board size 3.2" x 5.8" (81 x 147 mm)
1 -> $ 302.40
2+ -> $ 292.32
5+ -> $ 283.36
20+ -> $ 273.28

Bác làm thêm mua chung Board này đi bác? :p

giahunghh

chào các bác
có bác nào lập trình xuất ra lcd 1602 chưa ạ em đang loay hoay mà chưa làm đc
ai làm dc giúp em vụ này với ( pi3 +renuaudio ạ)

nghiadalat

Well-Known Member
Mới ghé đưa anh bạn cái Pi 3 cùng DAC, cấu hình sẵn Moode, Autoplay after start. Cắm vào hát ngay nhưng không nhận mạng để điều khiển (gõ moode.local vào trình duyệt không chạy). Anh em vui lòng cho cao kiến. Xin đa tạ.

Thanhvo31

Well-Known Member
Mới ghé đưa anh bạn cái Pi 3 cùng DAC, cấu hình sẵn Moode, Autoplay after start. Cắm vào hát ngay nhưng không nhận mạng để điều khiển (gõ moode.local vào trình duyệt không chạy). Anh em vui lòng cho cao kiến. Xin đa tạ.

Vụ này khó nha.
Em đoán lúc ở nhà bác Pi và Đt cùng mạng WI-FI phỏng ạ?
Sang nhà anh kia phải làm sao nó cùng mạng với tb điều khiển thì mới moode.local được ạ.

Bên trên