Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Xà quầng hàng nhật 100v vẫn rẻ hơn hàng xuất khẩu 220v a . o_O
https://www.avaustralia.com.au/onkyo-cr-n775d-micro-network-cd-receiver-with-dab-chromecast/

https://www.ebay.co.uk/itm/ONKYO-C-...m=302994624320&_trksid=p2047675.c100010.m2109

vominhchi

Well-Known Member
có cách nào disable wifi trên volumio ko ah? em disable wifi và đặt ip tĩnh cho LAN nhưng khởi động vài lần là nó ko nhận được LAN thế là cài lại luôn !!!!

linh0983

Well-Known Member
  • Power Output: 40 W + 40 W (4 Ohms, 1 kHz, 10% THD, 2 Channels Driven, IEC)
40W >> 4 ôm hơi yếu bác nhỉ.
Mình định mua nó nếu up được frimware support MQA . Ngoài ra nó tích hợp amply trong nhưng mình dùng amply ngoài a . Vỡ mộng rồi bác chú này ko chơi MQA hihi . o_O

Anh nhật 100v này ko chơi MQA hay sao đấy bác . Mình mà lấy frimware trên web up vào là treo luôn a .
Chỉ model CR-N775D là có MQA còn CR-N775 là ko bác a . :p:(

linh0983

Well-Known Member
Nếu cần mqa có nhiều DA 300$ đổ lại mà bác
Chú N775 này đẹp đa năng mà bác . Ngoài ra chú 100v nhật này rẻ so với con xuất khấu a .
Hãng ONKYO support frimware MQA cho ai mua các model này trước đó luôn bác .
https://www.nl.onkyo.com/en/article...s-via-firmware-update-on-dec-18th-154434.html

This firmware update is for the following Onkyo hi-fi components:

Network Audio Players NS-6170/NS-6130

Network Stereo Receiver R-N855

Network CD Receivers CR-N775/ CR-N775 D

Network Stereo Receivers TX-8270/TX-8250

Rõ là model CR-N775 có mà bác . Nhưng chú bán hàng nói là ko ? Mình mới đưa link cho họ xem a . Nhiều lúc mấy tay bán hàng chủ quan ko ngâm kíu trả lời qua loa hoặc xì cúc thiệt a . o_O:p

linh0983

Well-Known Member
Chú bán hàng này trả lời nhanh ghê a .

Mình yêu cầu họ up frimware luôn đi . Cho mình clip video có MQA và giá cuối cùng mình order a . Vui ghê hihi . :oops:

linh0983

Well-Known Member
Nếu họ up frimware MQA ok . Có bác nào mua chung với mình mình trả gía nữa a . o_O
Họ còn 4 chú a . :rolleyes:

Mlab

Active Member
có cách nào disable wifi trên volumio ko ah? em disable wifi và đặt ip tĩnh cho LAN nhưng khởi động vài lần là nó ko nhận được LAN thế là cài lại luôn !!!!
Disable wifi thì bác cứ tắt trên phần là OK mà.
Vấn đề nó không nhận được LAN, em nghĩ cái này do mình đặt IP tĩnh nó bị trùng IP của thiết bị trong mạng nên không nhận đc.
Bác tải phần Fing lên điện thoại scan IP xem. Có phần mền này thì k cần cố định nữa cũng đc. Khi nào mở lên theo IP mà không thấy thì scan tìm lại IP

linh0983

Well-Known Member
Mình dùng dây mạng ko dùng wifi (off wifi ) để ip động vẫn dùng bt a . ( đang dùng ver mới nhất ) . o_O

do_long_khach

Well-Known Member
Chú N775 này đẹp đa năng mà bác . Ngoài ra chú 100v nhật này rẻ so với con xuất khấu a .
Hãng ONKYO support frimware MQA cho ai mua các model này trước đó luôn bác .
https://www.nl.onkyo.com/en/article...s-via-firmware-update-on-dec-18th-154434.html

This firmware update is for the following Onkyo hi-fi components:

Network Audio Players NS-6170/NS-6130

Network Stereo Receiver R-N855

Network CD Receivers CR-N775/ CR-N775 D

Network Stereo Receivers TX-8270/TX-8250

Rõ là model CR-N775 có mà bác . Nhưng chú bán hàng nói là ko ? Mình mới đưa link cho họ xem a . Nhiều lúc mấy tay bán hàng chủ quan ko ngâm kíu trả lời qua loa hoặc xì cúc thiệt a . o_O:p
Ý tôi là con 775 là streamer + DA + Amply. Bác mua về mà ko dùng amply thì phí ra, thà mua DA hỗ trợ MQA riêng còn hơn, streamer của bác thì xòe hết ngón tay ra đếm ko hếtrồi.

linh0983

Well-Known Member
Dùng chứ a ( đa năng ) . Có mạch khuyếh đại này mà ko dùng đúng là lãng phí . Mình đang sẵn có cặp loa nhỏ Onkyo 4 Ohm 65watt mỗi loa dùng nó được ko vậy bác @do_long_khach .

Mạch này ra loa 4 ohm công suất 40W mỗi kênh . o_O

Bên trên