Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Biến áp ko cần giống nhau bác , chỉ cần đầu ra thôi a . o_O

https://item.taobao.com/item.htm?sp...PfRj1&id=591220986099&ns=1&abbucket=18#detail

Mình thấy mua nguyên con đó là rẻ nhất a . Chỉ có cái bo là hơi tệ ko biết CPU là gì ?
https://item.taobao.com/item.htm?sp...bmGZW&id=595135637829&ns=1&abbucket=18#detail

Biến áp này khó bác. Hi. Có NAS fake, thử tìm hiểu thêm, . Chưa quyết bác ơi.

Tự hào hàng VN xuất sang TQ :D

Bình chọn, câu nói hay nhất trong năm :D

Giống nhau y chang bác ơi !
Ý mình. Ben-Audio ráp main 4 cổng raid, Ben cho link main 8 cổng raid trên web của Ben :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Bác @linh0983 đứng ra mua chung nguồn và usb đi cái nhỉ? Ai thích mua thêm con main còi đó thì nhích thêm. Tôi thì có main Asrock j4105 rồi. Bộ nguồn đó clone của Innuos đấy, đã có review rất tốt. Innuos là gì thì gg ra nhiều.

P/S: main kia chip j1900 thì phải. Trong link tôi đưa cái hình là cả PC nhưng thấy nó chỉ rao cái board thì phải. 550 tệ chắc ko thể là cả cái máy. Bác nào rành thử hỏi nó có bán cả cái máy full đồ ko và giá bao nhiêu thì tốt....

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Từ lúc khám phá ra 1 nguồn phát - xuất âm ra 2 đường tiếng đến 2 amply 2 cặp loa và subwoofer, giờ mình cảm giác như tìm ra chân trời mới vậy các bác à. Thậm chí nghe Youtube cũng thấy nó hay hơn trước rất nhiều. Mình toàn dùng đồ rẻ tiền nên cố gắng làm sao để nó hay nhất có thể, hồi trước là nghe nhạc nhưng giờ cảm giác nghe không gian âm nhạc, rất hài lòng với những thứ đang có.

Bác nào có mạch HAT convert này setup vậy nghe thử xem.
- Cài Hifiberry bình thường.
- 1 cắm cổng Optical (chưa thử coaxia) ra DAC ra amply, 1 lấy từ I2S sang DAC ra amply
- Cân chỉnh volume của 2 amply tăng/giảm để nó sẽ tạo ra không gian âm thanh cho đến hợp tai thì dừng

Câu hỏi:
- Âm thanh có đồng bộ không? Đồng bộ hoàn toàn
- Âm thanh có bị quyện lẫn vào nhau lộn xộn không? Mình cảm thấy tách bạch rõ ràng

Cảm giác nhạc cụ nghe đã hơn, ca sĩ ở xa hơn như đang đứng hát trong căn phòng trước mặt, chất âm thoáng đãng rộng rãi.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bác @linh0983 đứng ra mua chung nguồn và usb đi cái nhỉ? Ai thích mua thêm con main còi đó thì nhích thêm. Tôi thì có main Asrock j4105 rồi. Bộ nguồn đó clone của Innuos đấy, đã có review rất tốt. Innuos là gì thì gg ra nhiều.

P/S: main kia chip j1900 thì phải. Trong link tôi đưa cái hình là cả PC nhưng thấy nó chỉ rao cái board thì phải. 550 tệ chắc ko thể là cả cái máy. Bác nào rành thử hỏi nó có bán cả cái máy full đồ ko và giá bao nhiêu thì tốt....
Cái link đó hết hàng rồi bác ơi ! :eek:

linh0983

Well-Known Member
Mình thắc mắc App thằng Deezer này mình cài có một lần trên cái laptop sao qua PC khác là nó chạy được ko cần login hay cài thêm gì a ? ( chẳng hạn vào cái Nas mở cái app lên qua web là được âm thanh vẫn là lossless sao hay vậy a ? Vậy nó cài vào chứa ở đâu các bác a ) . :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Nhạc việt các bác thích là download đồng thời chuẩn HiFi lossless . o_O

Download rất nhanh mở ra là có ngay ko biết nó save vào chỗ nào để save vào chú Nas này luôn a . o_O

Bác @tml3nr sưu tầm hay thiệt a . ( kiếm link acc 1 năm luôn đi bác ) . :p

linh0983

Well-Known Member
Nhạc Tiền Chiến quá hay các bác . :rolleyes:

Nhạc Đỏ nghe rất hoàng tráng a . :rolleyes:

Hơi tiếc Deezer Daphile chỉ 320 . :D
Các bác ai biết ssh vào Daphile chỉnh nó lên lossless như Tidal a ?

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Nhạc Tiền Chiến quá hay các bác . :rolleyes:

Nhạc Đỏ nghe rất hoàng tráng a . :rolleyes:

Hơi tiếc Deezer Daphile chỉ 320 . :D
Các bác ai biết ssh vào Daphile chỉnh nó lên lossless như Tidal a ?

Để có ssh thì anh cài bản Daphile beta.
----------
Q13. Can I access Daphile with ssh?
A13. Only the beta versions have ssh server and root password enabled.
Root password is "zaq" without quotes. Beta versions are
available here: http://www.daphile.com/firmware/beta/
----------

linh0983

Well-Known Member
Để có ssh thì anh cài bản Daphile beta.
----------
Q13. Can I access Daphile with ssh?
A13. Only the beta versions have ssh server and root password enabled.
Root password is "zaq" without quotes. Beta versions are
available here: http://www.daphile.com/firmware/beta/
----------
Sau khi ssh xong mình nhập : nano /etc/upmpdcli.conf , sao ko thấy chữ gì bản text đen thui a . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
@linh0983: Em không nhớ có dùng "nano" được hay không. Anh bấm "Ctrol + c" để thoát ra và thử lại "sudo nano /etc/upmpdcli.conf".
Nếu không được thì anh dùng "sudo vi /etc/upmpdcli.conf".
Ấn phím "i" để cho phép sửa chữa nội dung.
Ấn "Esc", ":wq!" rồi ấn "Enter".

Bên trên