Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tieuphi2006

Well-Known Member
Em đã nhận được đồ của Ian :D Giờ chỉ còn chờ ít linh kiện với biến áp về là triển thôi
Mình đặt chung có đỡ tiền ship và tiền thuế không anh..

hom thu tam

Em được bạn cho 1 con Pi3 đã cắm sẵn board Hifiberry DAC+ pro. Lọ mọ cả tối qua cài đặt Archphile rồi chạy Linn Kazoo từ điện thoại phát Tidal sang, mãi mới hiểu cách làm cho nó kêu. Hiện em đang dùng cấp nguồn qua Adapter điện thoại Samsung, tiếng nghe cứng quá.
Các bác cho em hỏi tí, trong tầm tiền mua ifi power 5V thì nên mua con này hay mua nguồn khác tương đương. Em cảm ơn.

HNE

Active Member

E xin giới thiệu với bác nguồn linear ultra low noise độ 3x cho Pi ạ
Em được bạn cho 1 con Pi3 đã cắm sẵn board Hifiberry DAC+ pro. Lọ mọ cả tối qua cài đặt Archphile rồi chạy Linn Kazoo từ điện thoại phát Tidal sang, mãi mới hiểu cách làm cho nó kêu. Hiện em đang dùng cấp nguồn qua Adapter điện thoại Samsung, tiếng nghe cứng quá.
Các bác cho em hỏi tí, trong tầm tiền mua ifi power 5V thì nên mua con này hay mua nguồn khác tương đương. Em cảm ơn.

Em vừa nâng cấp lại em Pi
View attachment 236062

Vẫn đang nghiên cứu thêm vụ OLED cho em nó hoàn thiện

View attachment 236069

View attachment 236070
bác làm hiển thị được trên Runeaudio hay thật, mình làm mãi trên Rune ver 0.5beta mà ko được, cứ báo no module python smbus hoài.
Cám ơn các bác, các cô cùng các chú trên forum nhiều, mình học được rất nhiều từ các bài viết trên này.

tieuphi2006

Well-Known Member
Mấy anh cho em hỏi..em thấy music stream QH trong ruột lại có con pi thần thánh..đúng không anh..

tieuphi2006

Well-Known Member
Pi3 nguồn 1x Bingzi. Mua đồ QH thì đặt riêng DA thôi
Cho em hỏi chất âm nó như thế nào có hơn đồ của lan ( cái mấy anh hay xây nhà lầu) tại em thấy có anh bán bênh vnav..
Do có anh bán 20tr nên em xin phép hỏi.. nếu không tiện post..xin cho vào box nhỏ của em..
Em cũng xin lỗi nhà sản xuất, hay những ai có yêu thích đồ của QH do tính tò mò của em..
Nói tóm lại..em chỉ muốn biết nó có hay hơn đồ của mấy anh làm hay đồ của lan thoi..
Em sory mọi người..

ibraino

Active Member
Cho em hỏi chất âm nó như thế nào có hơn đồ của lan ( cái mấy anh hay xây nhà lầu) tại em thấy có anh bán bênh vnav..
Do có anh bán 20tr nên em xin phép hỏi.. nếu không tiện post..xin cho vào box nhỏ của em..
Em cũng xin lỗi nhà sản xuất, hay những ai có yêu thích đồ của QH do tính tò mò của em..
Nói tóm lại..em chỉ muốn biết nó có hay hơn đồ của mấy anh làm hay đồ của lan thoi..
Em sory mọi người..
Theo mình mỗi cái nó 1 kiểu và cảm nhận mỗi người mỗi khác :D bác có điều kiện thì cứ trải nghiệm thôi. Còn thích kinh tế hơn bác @HNE cos làm mạch việt hoá digione của allo, kèm nguồn 3x mod mủng các thứ luôn, bác thử tham khảo xem

Bên trên