Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Cám ơn bạn nhiêu. Mình đang dùng Rune V7, thử dùng Puty thay đổi vài thông số trong "nano /etc/mpd.conf" và disable shairport-sync, avahi-daemon nhưng không được, khởi động lại vẫn như cũ. Nhờ bạn hướng dẫn thêm
Để tối về em xem lại và nói cho rõ anh nhé. Giờ em đang ở cty nên hơi loạn @@

@tml3nr : bản RuneAudio 0.6 beta của Janui so với Rune V7? bạn cho mình xin RuneAudio 0.6 beta của Janui được không. Thanks
Em đã PM cho anh ạ.

itmanvn

Member
Về vụ chế i2s cho Choromecat Audio ngon rồi các bác a . o_O
Tháo 2 con AK4430 và DRV632 sau đó hàn dây ra ngoài là dùng ngon (như hình dưới) . :eek:

Trong vụ mod i2s này có sự cố bác a là như vầy : Mặc định Pin DATA xuất dữ liệu cho 2 phần đó là Optical và phần Analog (ak4430) . Mình muốn cách ly thêm phần Optical trong quá trình thao tác nó đứt 1 chân bác a (vòng cam) . Ko có con này thay thế xem như mất đường DATA hết Optical và I2S luôn bác ơi . :oops:
Có cập nhật gì mới cho vụ này ko bác? Em đã có trong tay CCA và bo Lamp rồi :D run tay chưa dám làm.

hom thu tam

Em được bạn cho 1 con Pi3 đã cắm sẵn board Hifiberry DAC+ pro. Lọ mọ cả tối qua cài đặt Archphile rồi chạy Linn Kazoo từ điện thoại phát Tidal sang, mãi mới hiểu cách làm cho nó kêu. Hiện em đang dùng cấp nguồn qua Adapter điện thoại Samsung, tiếng nghe cứng quá.
Các bác cho em hỏi tí, trong tầm tiền mua ifi power 5V thì nên mua con này hay mua nguồn khác tương đương. Em cảm ơn.

HNE

Active Member

E xin giới thiệu với bác nguồn linear ultra low noise độ 3x cho Pi ạ
Em được bạn cho 1 con Pi3 đã cắm sẵn board Hifiberry DAC+ pro. Lọ mọ cả tối qua cài đặt Archphile rồi chạy Linn Kazoo từ điện thoại phát Tidal sang, mãi mới hiểu cách làm cho nó kêu. Hiện em đang dùng cấp nguồn qua Adapter điện thoại Samsung, tiếng nghe cứng quá.
Các bác cho em hỏi tí, trong tầm tiền mua ifi power 5V thì nên mua con này hay mua nguồn khác tương đương. Em cảm ơn.

Bên trên