Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Thanhvo31

Well-Known Member
Để chạy DigiOne, anh em lưu ý là hiện nay chỉ có các OS sau đây hỗ trợ nhé:

Chờ thêm chút thời gian nữa driver tích hợp vào kernel bản mới thì mOode, Rune, .. mới chạy được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hientt28

Active Member
@linh0983 cho em hỏi bữa trước thấy anh định mua sợi cáp coxial RCA trên amazon, loại này chất lượng thế nào, anh cho em xin lại link nhé. Cám ơn

gzelka

Active Member
Vụ Allo hạ cánh bị thiếu mất 2 động cơ chính nên chỉ có 1 chú DiGiOne về.
Họ hẹn sẽ gửi ngay ngày mai 2 DigiOne bị thiếu.

Đã gửi Viettel cho anh em chuyến Allo #4 (trừ 2 chiếc DigiOne).

Có anh em nào thiếu món gì hàng ALLO (BOSS DAC, DigiOne, PSU, vỏ hộp,...) thì chốt nhanh tới trước 5:00 PM chiều MAI (CN 23/7) nhé. Đang FREEEEEE SHIPPPPP.:p:p:):D

Edit; định chiều nay chốt nhưng đằng nào sang thứ 2 nó mới gửi được nên lui lại.

Bác cho hỏi Digi one về đến nơi thiệt hại bao nhiêu bác ?

Hientt28

Active Member
Em đang thay đổi kế hoạch nên dư ra 502 Dac mới tinh chưa dùng. Bác nào cần em để lại nhé. P/s do em nhờ người bạn mang về nên free ship nhé.

nguyennam76

Banned
Bác chọn hifiberry dac+ hoặc hifiberry dac+ pro nhé
thank bác ! e nó đã hót rồi ạ , nhưng phải dùng cổng đồng trục . e định ăn gian 1 sợi dây e cắm trực tiếp cổng EBU nhưng nó không chạy

Thanhvo31

Well-Known Member
Cập nhật GB Allo #5

@chipno : 01 DigiOne
@chuong46: 01 DigiOne + 01 Boss
@nguyennam76 : 02 PSU 5V*3A
@Hientt28 BOSS DAC x 01, Vỏ mica x 01
@đaibang :BOSS DAC x 01,Vỏ mica x 01, DigiOne x 01, Vỏ Digi, màu đen x 01, BNC to RCA Adapter x 01, RCA to RCA Cable X 01
@celebrity 01 isolatorv , 01 battery pack

Anh em chưa nhắn tin đặt hàng xin PM theo mẫu lần trước để tôi tiện theo dõi và phục vụ cho chính xác. Xin cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

chuong46

Active Member
@Thanhvo31 và các bạn tư vấn giúp:
Mình đang có bo ổn áp của Nhật dùng IC Sanken SI 3052V out 5v-2A; vậy cấp 3 nguồn cho pi3 cần 02 hay 03 bo LT3045 ??

trung224

Well-Known Member
@Thanhvo31 và các bạn tư vấn giúp:
Mình đang có bo ổn áp của Nhật dùng IC Sanken SI 3052V out 5v-2A; vậy cấp 3 nguồn cho pi3 cần 02 hay 03 bo LT3045 ??
Tốt nhất là nên dùng 3 bo LT3045, vì em test dùng 5V từ Sigma 11 và 5V từ LT3045 thấy LT3045 tốt hơn (em cũng dùng transport Pi cho việc làm transport).

Tuy nhiên, nếu bo ổn áp của bác ra dưới 5,1V thì không chắc chắn có thể dùng thêm 1 bo LT3045 để xuất 5V cho Pi vì drop-out voltage của LT3045 ít nhất là 0,3V (tức là input voltage bao giờ cũng sẽ lớn hơn output voltage ít nhất là 0,3V). Bác nên test thử trước, dùng điện trở cỡ 10000 Ohms và một đồng hồ đo điện xem điện áp đầu ra từ nguồn của bác khi hoạt động với tải là bao nhiều trước rồi hãy quyết định

Chỉnh sửa lần cuối:

dal33

Active Member
@Thanhvo31 : bác cho em ké 3 bo lt3045 ạ. Bác nhắn seller làm terminal block luôn giúp mình. Htrc em hỏi thì họ bảo free đấy ạ. Nhưng phải yêu cầu thì mới làm còn k làm sẵn.

Bên trên