Receiver new VS receiver 2nd?

onggia

Well-Known Member
Ðề: Receiver new VS receiver 2nd?

C607 thì làm sao so với 684 hả bác,B&W là một thương hiệu loa làm say đắm lòng người,đặc biệt B&W 684 được thiết kế như dòng series 8 danh tiếng và chất lượng của nó thật xứng đáng trong tầm giá 1000$

hehe thực ra là hay hơn C607 nhưng mà vẫn chưa ăn thua đâu :D hay tại hàng sản xuất ở tàu nó thế nhỉ,chứ em nghe con 603S2 đời cũ hơn vẫn thấy khoái hơn thằng 684 này mới chết.
2310 thì chả oánh đc con nào trong 2 con 683 với 684 ra hồn đâu.

jimminam2000

hehe thực ra là hay hơn C607 nhưng mà vẫn chưa ăn thua đâu :D hay tại hàng sản xuất ở tàu nó thế nhỉ,chứ em nghe con 603S2 đời cũ hơn vẫn thấy khoái hơn thằng 684 này mới chết.

mình xin trích lại bài viết của bác Dinhvannam
Dinhvannam đã viết:
Bác nói ko chính xác :
Tannoy mình ko biết chứ B&W rất rõ ràng
Hàng chính hãng sản xuất ở đâu sẽ ghi rõ ở đó. ví như B&W684, 683, 685, 686, 610, 610XP sẽ ghi là : Made in china by B&W Group L.td

Còn B&W 603S3, 602S3, 804S, 803S sẽ là : made in England . dòng chữ made in England sẽ nằm ở trên nếu B&W 2004 về trước, còn 2005 về sau thì nằm ở dưới.
Còn mẫu đời trước hay hơn mà nhiều bác đang tin. thì mình khẳng định 603S2 thua xa 684.

Đấy là những thông tin do mình có được khi sở hữu chứ ko phải nghe ai nói rồi đi nói lại.

onggia

Well-Known Member

mình xin trích lại bài viết của bác Dinhvannam

Em nghĩ là bác NAM loa cấp thấp bác ý nhận xét chắc ko chuẩn bằng loa tầm cao :))
Thực ra thấy hay hay ko còn tuỳ mỗi người,em ko phủ nhận là 684 cho âm thanh chi tiết hơn 603S2 nhưng cảm thấy hay ko nó là chuyện khác :D EM thì vẫn khoái made in England hehe.
Lời khuyên là các bác cứ chơi 684 cho nó lành.

hdat

nếu cảm thấy hao đạn thì làm bộ 390 cuối năm thì làm con avr+B&W là ok 390 để phòng ngủ ,bộ kia dể phòng khách

Cám ơn bác tư vấn giúp em nhưng ý định của em là bộ 5.1 em lượm cho phòng khách, còn sau này em lượm bộ 2CH cho phòng ngủ bác à.

hdat

C607 thì làm sao so với 684 hả bác,B&W là một thương hiệu loa làm say đắm lòng người,đặc biệt B&W 684 được thiết kế như dòng series 8 danh tiếng và chất lượng của nó thật xứng đáng trong tầm giá 1000$

Em đu theo tới cặp C607 là hụt hơi rồi vậy mà bác Nam bảo thua xa 684 nữa làm em choáng.

Tối đâu mà tối bác, vẩn còn sáng mắt để tư vấn cho các bác mà!!! #:-S

Dạ các bác thì sáng nhưng em thì tối thui hic..

Phải là chịu đau khổ tốn xèng để được khai sáng bác ạ :))

Dạ em cũng chịu tốn xẽng lắm chứ nhưng không ngờ muốn được khai sáng thì phải "xẽng bao nhiêu thì sáng bấy nhiêu" bác onggia nhỉ!

A1SE và A1D mặc dù khó kiếm nhưng giá không đắt đâu ạ. A1SE giá tương đương 2310, A1D thì tầm 10tr, rẻ hơn cả 1910 nữa ạ.
Mà chất lượng linh kiện thì chắc chắn A1SE và A1D bỏ xa 2 con kia ạ. 5giây mới có hàng, mời bác vào tìm nhé.

Với tầm tiền 2310 Bác có thể lấy con Denon A1SE, Pioneer AX10, nghe nhạc xem phim đều quá hay. Chỉ e rằng sau khi đem mấy em nó về lại phải lo mấy cái loa cho xứng tầm với em nó cũng hao phí gớm lắm :).
Mua cở này thì chắc phải yêu cầu bên bán bao test cả tháng :))

Nếu kẹt đạn thì kiém em A1D và cặp main BW684 :), tuyệt vời đấy

Em thấy con 2310 là hơi với tay em rồi, giờ nghe bác bảo em tìm con A1SE hay A1D em cũng muốn lắm nhưng em gà quá làm sao tìm đươc AVR 2nd tốt đây!?

vietrung

Active Member

bác chọn c607 là ok roài, vừa tiền vừa chơi, chứ bác cứ đú theo các cao thủ nào là Bê với Đúp thì biết đâu là điểm dừng. Vấn đề ở đây là bác phải quyết AVR nào thôi!!!

vinagoh

Well-Known Member

bác chọn c607 là ok roài, vừa tiền vừa chơi, chứ bác cứ đú theo các cao thủ nào là Bê với Đúp thì biết đâu là điểm dừng. Vấn đề ở đây là bác phải quyết AVR nào thôi!!!

Em hài lòng với Jamo C607 của mình!!! L-)

manhthang

Huyền Thoại

Tình hình là từ năm ngoái tới giờ, giá receiver, loa 2nd cứ tăng vùn vụt chắc là do nhiều người chơi HD quá. Với đà tăng giá này em khuyên các bác chơi đồ mới hết đi ạ :))
1 năm sau, đảm bảo giá lại hạ như hơn 1 năm trước, lúc đấy bác nào thích "nâng đời" lên 2nd thì tha hồ =))

minhhaimdc

Well-Known Member

Mua Receiver hang 2nd bây giờ thật khó, giá cả leo thang mỗi ngày, Em nghĩ cũng nên chơi hàng mới tầm 500$ cũng okee

hdat

Đúng là vậy bác Vietrung à chứ bây giờ mà đeo theo các cao thủ chắc em tẩu hỏa quá. Nhưng em vẫn lăn tăn không biết chọn con AVR nào nữa, con 2310 thì quá tốt nhưng giá thì cao quá chắc em tìm 2nd thôi, mà 2nd bây giờ cũng khó tìm quá bác nhỉ!
Nếu có bác nào trên đây muốn lên đời AVR xin để cho em cái AVR cũ nha cám ơn các bác!

vietrung

Active Member

Đúng là vậy bác Vietrung à chứ bây giờ mà đeo theo các cao thủ chắc em tẩu hỏa quá. Nhưng em vẫn lăn tăn không biết chọn con AVR nào nữa, con 2310 thì quá tốt nhưng giá thì cao quá chắc em tìm 2nd thôi, mà 2nd bây giờ cũng khó tìm quá bác nhỉ!

tìm 2hand cũng dc nhưng hơi khó, chịu khó lùng sục vậy, như bộ của mình cũng ngâm cứu cả năm mấy mới dc!!!

vinagoh

Well-Known Member

tìm 2hand cũng dc nhưng hơi khó, chịu khó lùng sục vậy, như bộ của mình cũng ngâm cứu cả năm mấy mới dc!!!

Mình ngâm cứu khoảng 2 tháng bác ạ!!!!!! Bác ngâm cứu 1 năm thì ai mà lừa được bác. :))

vinagoh

Well-Known Member

bộ loa thì gần 2n còn con pi thì chỉ có 1 tiếng thôi bác, canh có hàng là múc lun =D>

Đúng là bác bên Q8 vừa rao con Pi là mình alo lượm liền. Thời buổi người đông của ít mà bác!!! ;))

Lúc đầu dự định mua AIO Pioneer đấy chứ.

hdat

đúng rồi, mấy con này thì làm gì còn new nữa, nếu bác chọn avr pi thì qua bên c.BV ở vnav nghiên cứu thử!!!

Em thì không rành về AVR nhưng thấy Đè Không mà kết hợp với Già mồ có vẽ hay hay phải không bác!?

vietrung

Active Member

Em thì không rành về AVR nhưng thấy Đè Không mà kết hợp với Già mồ có vẽ hay hay phải không bác!?

cũng tùy gu à bác, như mình với bác vinagoh chơi pi với ja, còn gọi là hội "pijama" :D, bác có hứng thú thì tham gia cho vui >:/

hdat

cũng tùy gu à bác, như mình với bác vinagoh chơi pi với ja, còn gọi là hội "pijama" :D, bác có hứng thú thì tham gia cho vui >:/

Em thì thiên về nhạc nhiều hơn, phim thì cũng thích nhưng khi rãnh mới xem thôi, theo bác thì Pi và Ja có khác biệt nhau lắm không?

Bên trên