Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

bibi216

Member
Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Mình cũng muốn nghe loa Revel, bạn cho địa chỉ và điện thoại để bửa nào rãnh ghé xin nghe thử nha. À quên nữa bạn ở thành phố hay Ha nội vậy?

mhs123

Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

mình cảm nhận cặp này xem phim thì khá ổn chứ nghe nhạc thì chưa đc sướng lắm............ghép ko cẩn thận tiếng cứng lắm......bác nào có cặp F50 hay F51 j đó thì ko nên cho cặp cới AMP mcintosh nhé nghe tiếng ko và cứng vô cùng

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Bác ở TPHCM hay ở HN vậy? Có thể cho em được nghe một bữa sự phối hợp giữa Revel và NAD được không? Em cũng đang dùng NAD C375BEE và CPD NAD 365BEE. Em thấy Nad là một thương hiệu rất có cá tính và rất hay. Khổ nổi nhiều bác lại chê một vài amp NAD đời cũ không đủ lực chỉ vì em nó không ăn volume. Nếu chỉ vì một vài amp đời cũ không ăn volume mà kết tội NAD là không có cá tính và kém thì bất công cho một thương hiệu thành danh như Nad quá. Nếu bác nào rành kỷ thuật nhìn cục nguồn xuyến to đùng của amp NAD thì sẽ hiểu rõ.

Ko ăn volume thì phải lực chứ bác? Ví dụ để7h mà tiếng đã to rồi thì khỏe quá còn gì. Mà em thấy bọn Tây nó đều khen NAD khỏe.

AnDzu

Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Go

Dạ em tên Dũng, nhà ở Bình Thạnh ( HCM). Số cầm chân là: 0916 48 ba ba năm năm. Ưelcome các bác tới giao lưu. Gọi em trước cái nhé.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................S

Dạ em tên Dũng, nhà ở Bình Thạnh ( HCM). Số cầm chân là: 0916 48 ba ba năm năm. Ưelcome các bác tới giao lưu. Gọi em trước cái nhé.

Có time ghé Bác thẩm âm tí thì hay biết mấy....... :-w
Chúc mừng Bác, quan trọng lổ tai mình nghe hay là ok roài. :)

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................S

Em nói điều này, bác đừng đi nghe ké bộ nghe của ai và tận hưởng cái mình đang có. Bác mà đi nghe ké thì không quá 6 tháng bác phải thay ampli đó thậm chí phải đổi cả loa luôn..

tranthuy

Active Member

Cái cảm giác So ... good này gần như ai cũng cảm nhận được khi lần đầu sở hữu một dàn dân dụng thực sự, và nhất là đối với những người lần đầu nghe dàn dân dụng. Chúc bác tận hưởng cảm giác này lâu lâu.

do_long_khach

Well-Known Member

bác ý mới dùng receiver thôi, bao giờ xài amply 2 kênh nữa mới là "thực sự"

ngdhieu

Well-Known Member

Chúc mừng bác Dũng đã có bộ dàn nghe nhạc hay.
Bác cứ an tâm là mình sẽ dùng nó lâu nhé. Đừng dại nghe lời xúi bậy của thiên hạ rồi mua bán đổi chác.
Giải pháp của em hiện tại là:
Dùng 1 bộ dàn cỏ để nghe nhạc tại gia
Khi nào ghiền nghe dàn xịn em qua nhà mấy bác bán đồ, hoặc ra Cafe hi-end, mang theo cái đĩa mình định nhe. Chi phí thấp nhất, he he...
Khi nào muốn nghe âm nhạc có độ trung thực cao nhất, em mua vé ra Nhà Hát Lớn hoặc Nhạc Viện TP nghe.

Tiếp theo, em chuẩn bị mua 1 cái headphone + headamp để nghe nhạc mà không làm phiền người khác.

myozuka

Member

Còn bác ạ, khủng hoảng kinh tế chia tay với em nó thế nào được nữa bác ơi :))

sieulong

Well-Known Member

( Em nợ tí, sếp gọi đi họp, dã man thật, ngày 3 lần họp)

anh nợ lâu quá nha........

Mừng anh cùng gia đình giáng sinh an lành, cả nhà quây quần + thưởng thức một chút âm nhạc = tuyệt :D

(Nhà em cũng ở Bình Thạnh, gần hàng xanh hehe)

ToRuong

Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

anh nợ lâu quá nha........

Mừng anh cùng gia đình giáng sinh an lành, cả nhà quây quần + thưởng thức một chút âm nhạc = tuyệt :D

(Nhà em cũng ở Bình Thạnh, gần hàng xanh hehe)

Haha, thật bất ngờ, thế kỳ nào Long về, anh em mình hẹn 1 buổi cafe ra mắt đei ( bác Dũng luôn nha ), nhà mình cũng ở Bình Thạnh

Valfar

Member

Còn bác ạ, khủng hoảng kinh tế chia tay với em nó thế nào được nữa bác ơi :))
Tưởng bác cho em nó đi ở lâu rồi chứ, giờ bác cho e nó đá cặp với anh nào thế? E đag kiếm 1e như bác mà chưa đc @@

myozuka

Member

Tưởng bác cho em nó đi ở lâu rồi chứ, giờ bác cho e nó đá cặp với anh nào thế? E đag kiếm 1e như bác mà chưa đc @@
Vẫn chung tình với em nó bác ơi, dạo này chả có bác nào nâng cấp đổi loa nên em cũng chưa có cơ hội để đổi :)).
Giờ em đang ghép với Conrad Johnson CA200, nghe cũng được ạ.
Đây là bộ nhà em hiện tại (mới sắm cái kệ mới của Vansan audiorack :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

welldone

Well-Known Member

@myozuka: bác cho em hỏi bác mua cặp chân loa ở đâu nhìn đẹp thế....

audio&video

Active Member

Vẫn chung tình với em nó bác ơi, dạo này chả có bác nào nâng cấp đổi loa nên em cũng chưa có cơ hội để đổi :)).
Giờ em đang ghép với Conrad Johnson CA200, nghe cũng được ạ.
Đây là bộ nhà em hiện tại (mới sắm cái kệ mới của Vansan audiorack :)) )

vote cho bộ nghe nhạc của bác rất hay trong tầm tiền !

Bên trên