[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Chắc bác ít vào HDVN đúng ko? :D Mua TV mới phải ngâm cứu HDVN để biết cách check hàng new hay hàng trưng bày, bây giờ mua ở bất kỳ đâu cũng phải check kỹ vụ này, thấy mình lơ tơ mơ là tụi nhân viên "thịt" ngay, hehe

Chúc mừng bác mua đc giá quá tốt và quan trọng đúng hàng, chứ mua giá tốt mà hàng trưng bày kể như ko. :)
Con 50La6200 của em vừa mua tại HC Thái Bình đưa về HN,kho tại siêu thị,giao hẹn phải mới nguyên đai,trên thùng ghi sx tháng 5/2013,Em ktra thời gian sử dụng = 0h.Cám ơn HC :D

wangtuyen

Theo dõi cũng thường nhưng "tàu ngầm" không à chưa có cơ hội mua sắm chỉ xem rút kinh nghiệm thôi, đợt này có dịp nên nghiên cứu kỹ hơn thôi mà.

Mà nói thiệt bỏ tiền mua mới mà nó đưa hàng trưng bày không biết thì thôi chứ biết thì...tức ói máu chết quá... ^^

Hi vọng không Ae nào xui dính phải trường hợp này....Chúc cả nhà mua được em ưng ý với giá tốt nhé........!!!

renhat

Well-Known Member

ủa mà các bác cho em hỏi tý, em này muốn xem 3d thì phải tải 3d ntn, phải tải đúng 3d sbs hay bluray gì đó hay là sao?
bây giờ có nhiều định dạng 3d lắm nên bác cứ copy thoải mái bác nhé . tv sẽ đọc dc hết!

macay110

Member

bây giờ có nhiều định dạng 3d lắm nên bác cứ copy thoải mái bác nhé . tv sẽ đọc dc hết!
còn về chất lượng 3d thì thế nào bác? vd như sbs thì có phải là 3d sẽ ko đẹp, ko nổi bằng bluray 3d gì đó, hay là bị cắt xén 3d?

renhat

Well-Known Member

còn về chất lượng 3d thì thế nào bác? vd như sbs thì có phải là 3d sẽ ko đẹp, ko nổi bằng bluray 3d gì đó, hay là bị cắt xén 3d?
cái nào mà dung lượng lớn thì là chuẩn nhất bác nhe!

LêQuân ArT

Well-Known Member

các bác cho em hỏi chút.Em cũng dùng LA6200,thi thoảng lướt web bằng app Internet,nhiều khi load dữ liệu ảnh hay video trên web bị treo luôn TV,khua khua Magic remote cũng chả thấy con trỏ đâu,phải tắt TV (bằng remote) đi bật lại mới đc.các bác có bị thế bao giờ k ?

ndchieu22

Well-Known Member

các bác cho em hỏi chút.Em cũng dùng LA6200,thi thoảng lướt web bằng app Internet,nhiều khi load dữ liệu ảnh hay video trên web bị treo luôn TV,khua khua Magic remote cũng chả thấy con trỏ đâu,phải tắt TV (bằng remote) đi bật lại mới đc.các bác có bị thế bao giờ k ?

chắc em nghi do phần mềm flash load bị lỗi đó bác

LêQuân ArT

Well-Known Member

Vâng.Em vào dantri.com nó lắm cái quảng cáo flash quá nên đơ đơ.Có bác nào từng bị như em k ? hay tv em có vđề ?

ndchieu22

Well-Known Member

Vâng.Em vào dantri.com nó lắm cái quảng cáo flash quá nên đơ đơ.Có bác nào từng bị như em k ? hay tv em có vđề ?

bác hình dung máy tính của mình dùng có lúc bị thế đó bác ah do lỗi trình duyệt web ấy mà

dragon1408

hôm nay vừa lấy con 47LA6200 của bác ndchieu22, Nhà em ở khu Nghĩa Tân, Cầu Giấy. Mặc dù ko ở nhà đón hàng nhưng giá cả cũng như dịch vụ được bố mẹ comment là khá tốt. 1 Like cho bác, hehe! Trong quá trình sử dụng có vấn đề gì phát sinh mong bác giúp đỡ! yoroshiku

ndchieu22

Well-Known Member

hôm nay vừa lấy con 47LA6200 của bác ndchieu22, Nhà em ở khu Nghĩa Tân, Cầu Giấy. Mặc dù ko ở nhà đón hàng nhưng giá cả cũng như dịch vụ được bố mẹ comment là khá tốt. 1 Like cho bác, hehe! Trong quá trình sử dụng có vấn đề gì phát sinh mong bác giúp đỡ! yoroshiku

cám ơn bác! đã tin tưởng em đi cong tác từ bên Japan mua tivi online tặng bố mẹ ở việt nam, hihi :D hi vọng sẽ được phục vụ bác nhiều hơn

dragon1408

dòng LA này có thể kết nối với WC ở ngoài và cài app skype được ko hả các bác?

ndchieu22

Well-Known Member

em không nhầm thì được bác ah, nhưng mua đúng loại wc thì phải

vuthecong78

Well-Known Member

Em đang có nhu cầu mua con 42LA6200 tại HN hoặc Ninh Bình càng tốt. Thứ 6 này em có thể ra HN trực tiếp. Các bác cho em giá tốt nhất đi. Yêu cầu hàng phải còn nguyên đai nguyên kiện chưa sử dụng. Nhắn tin cho em theo chữ kí nhé.

ndchieu22

Well-Known Member

Em đang có nhu cầu mua con 42LA6200 tại HN hoặc Ninh Bình càng tốt. Thứ 6 này em có thể ra HN trực tiếp. Các bác cho em giá tốt nhất đi. Yêu cầu hàng phải còn nguyên đai nguyên kiện chưa sử dụng. Nhắn tin cho em theo chữ kí nhé.

đã PM bác! hi vọng sẽ được phục vụ bác ở HN

macay110

Member

nếu mà để sang 2014 mua LA6200 này có sao ko nghỉ, năm 2014 mua tivi có chữ NEW 2013 ở thùng :D

kukku

các bác cho em hỏi, nên mua la6200 47inch hay la6620 42inch?

Di Oi Gi

cần to thì lấy 47 la6200, cần chất thì lấy 42 la6910 nha bác, 42la6620 giờ hiếm lắm

Bên trên