[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tranthanhson42a

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

[/url] [/IMG]

mới đặc hàng đó anh em! thứ 5 có em ấy rùi hihi

LêQuân ArT

Well-Known Member

[/url] [/IMG]

mới đặc hàng đó anh em! thứ 5 có em ấy rùi hihi
Chúc mừng bác sắp có TV mới đón Tết,Dòng LA6200 rất hay đấy ạ.Em cũng mới dùng đc nửa tháng mà thấy ưng ý lắm.Nó có 1 cái tuy nhỏ nhưng rất hay đó là hệ thống nút ấn bố trí đằng sau TV,khi mình bấm vào 1 nút bất kỳ thì nó hiện trên màn hình cái biểu đồ vị trí các nút,giúp mình bấm chính xác mà k cần nhìn ra đằng sau.Bác nhớ ktra thời gian sử dụng của em nó nhé : Bác vào mục cuối menu là mục Hỗ Trợ,rồi bác vào mục Thông Tin Sản Phẩm->Thời gian sử dụng = 0 thì ok là hàng mới tinh

tranthanhson42a

Chúc mừng bác sắp có TV mới đón Tết,Dòng LA6200 rất hay đấy ạ.Em cũng mới dùng đc nửa tháng mà thấy ưng ý lắm.Nó có 1 cái tuy nhỏ nhưng rất hay đó là hệ thống nút ấn bố trí đằng sau TV,khi mình bấm vào 1 nút bất kỳ thì nó hiện trên màn hình cái biểu đồ vị trí các nút,giúp mình bấm chính xác mà k cần nhìn ra đằng sau.Bác nhớ ktra thời gian sử dụng của em nó nhé : Bác vào mục cuối menu là mục Hỗ Trợ,rồi bác vào mục Thông Tin Sản Phẩm->Thời gian sử dụng = 0 thì ok là hàng mới tinh
dạ em cảm ơn anh Quân! con bé bán hàng bên đó cũng hướng dẫn em như vậy, công nhận tuy giá cao 1 tý nhưng mấy người bán hàng ở đó rất nhiệt tình hihi!

LêQuân ArT

Well-Known Member

Báo cáo các bác là tối nay e vừa test thử mấy bộ phim hành động bằng USB trên Tivi LA6200. Nhưng e thực sự thất vọng :(, những cảnh hành động nhanh thì hình rất nhòe :(, mặc dù nguồn phim của e là chuẩn HD 720p, tần số quét của con này là 200Hz chứ có phải là thấp đâu nhỉ? Thế mà sao chiếu cảnh hành động nhanh lại kém thế?
Mình cắm ổ cứng 1Tb vào xem film fullHD thấy rất tốt mà.Mình cày film qua ổ cứng cắm vào TV suốt.Trumotion mình để chế độ "Rõ nét" thấy hình ảnh hành động mượt mà,âm thanh thì mình xuất qua cổng Optical trên TV xuống AVR Dolby DTs đầy đủ.Nói chung rất good,nếu k có nhu cầu chơi file Blueray thì khỏi cần HD player luôn.Nếu bác ở HN thì qua mình

LêQuân ArT

Well-Known Member

dạ em cảm ơn anh Quân! con bé bán hàng bên đó cũng hướng dẫn em như vậy, công nhận tuy giá cao 1 tý nhưng mấy người bán hàng ở đó rất nhiệt tình hihi!
Lúc nào TV về bác làm vài cái ảnh đập hộp,treo tường và vài dòng cám nhận cho ae xem và cho 2pic xôm nhé

LêQuân ArT

Well-Known Member

Lúc nào TV về bác làm vài cái ảnh đập hộp,treo tường và vài dòng cám nhận cho ae xem và cho xôm 2pic nhé

tranthanhson42a

Lúc nào TV về bác làm vài cái ảnh đập hộp,treo tường và vài dòng cám nhận cho ae xem và cho 2pic xôm nhé
dạ.... tất nhiên rùi! em chộp đủ thể loại luôn hihi! nhưng đang đau đầu về vụ mua những phụ kiện để chơi hết sức em nó!

tranthanhson42a

bây giờ em mới có cái tivi mà chưa có gì để chơi cùng em nó...! chưa có HDTV, chưa có HDD, .... đang nhức đầu!

LêQuân ArT

Well-Known Member

bây giờ em mới có cái tivi mà chưa có gì để chơi cùng em nó...! chưa có HDTV, chưa có HDD, .... đang nhức đầu!
Bác săn hàng kmại dịp cuối nắm này này,săn 1 em ổ cứng di động tầm 500GB-1TB,tầm trên 1tr đến 1tr8 thôi,chưa đấy film HD r nhạc nhẽo là đủ chơi r bác.Em có đầu HD đâu,toàn chơi film HD với nhạc HD qua ổ di động

haui0037

Member

Bác săn hàng kmại dịp cuối nắm này này,săn 1 em ổ cứng di động tầm 500GB-1TB,tầm trên 1tr đến 1tr8 thôi,chưa đấy film HD r nhạc nhẽo là đủ chơi r bác.Em có đầu HD đâu,toàn chơi film HD với nhạc HD qua ổ di động

Ổ 1TB load lâu ko ở bác. thấy ông anh kêu load lâu lắm, chọn phim mà cứ giật giật, ông ý đang tính làm cái USB 3.0, xem phim nào thì copy phim đó ra cho đỡ ức chế

LêQuân ArT

Well-Known Member

Ổ 1TB load lâu ko ở bác. thấy ông anh kêu load lâu lắm, chọn phim mà cứ giật giật, ông ý đang tính làm cái USB 3.0, xem phim nào thì copy phim đó ra cho đỡ ức chế
Hầu hết ổ di động bây giờ đều usb 3.0 bác ạ.Em dùng ổ Toshiba 1TB usb 3.0 load và xem film vô cùng mượt mà và nhanh dù ổ full film luôn,k hề có hiện tượng giật và load chậm như anh bác nói

bên e vừa mới về được ít hàng model 42la6200 bác nào có nhu cầu alo e nhé.thank all

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình dùng WD 2Tb chứa đầy phim HD và 3D cắm vào con 50LA6200 và 42LM6200 ở nhà đều chạy nhanh và mượt, không giật chút nào cả.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bác cứ ra mấy trung tâm điện máy hoặc tin học ấy.Mua xong mang ra mấy hàng chép phim HD họ hép cho film theo yêu cầu.Thế là đủ vui với La6200

fbbk

Member

Mua TV LG đang có khuyến mãi ổ cứng 500G hoặc pin dự phòng nhé

Bên trên