(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

tivi có 1 cái lỗ để cắm cap hoặc anten thôi mà :-?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Hic,hôm đầu tiên e lắp 42LS4600 e vẫn dùng đc song song 14 kênh đầu thu kỹ thuật số và hơn 70 kênh của VCTV. Nhưng mấy hôm nay thì k xem đc 14 kênh đầu thu nữa, các bác chỉ giáo cái. Nó hiện thông báo không có tín hiệu. E nghi là tích hợp là để câu khách thôi chứ hình như cái đầu tích hợp này cũng hỏng nhiều lắm

Em đoán là VCTV free mấy hôm đầu để kéo bác thuê bao ấy mà..... em cũng giống vậy với Soha phim... nó cho coi free 3 ngày đầu, sau đó ko free nữa mà phải đăng ký 40k/tháng hay 400k/năm

anhtu84

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác cắm ăngten và cổng cáp ntn để xài đc cả 2 như vậy?

Anten VTC là anten tích hợp mà, có phải anten ngoài đâu. Có bác ở trên nói không khéo đúng, nó bắt nộp xiền cũng nên. 3 ngày sau là k có tín hiệu nữa =))

anhtu84

Em đoán là VCTV free mấy hôm đầu để kéo bác thuê bao ấy mà..... em cũng giống vậy với Soha phim... nó cho coi free 3 ngày đầu, sau đó ko free nữa mà phải đăng ký 40k/tháng hay 400k/năm

Bác hiểu sai roài, nhà e có cáp VCTV roài và việc xem mấy kênh của VCTV vẫn bình thường. Vấn đề là ở cái đầu thu VTC tích hợp vào tivi ấy, mấy hôm đầu thì xem đc 14 kênh VTC, mấy hsau thì k hiện ra gì nữa $-)

amour99

Member

Bác hiểu sai roài, nhà e có cáp VCTV roài và việc xem mấy kênh của VCTV vẫn bình thường. Vấn đề là ở cái đầu thu VTC tích hợp vào tivi ấy, mấy hôm đầu thì xem đc 14 kênh VTC, mấy hsau thì k hiện ra gì nữa $-)
Em ko biết TH cáp có khác gì ko nhưng mà nhà em gần 1 tháng nay vẫn xem ăn ten dâu và 26 kênh VTC bình thường :)

Muốn thu các kênh truyền hình số mặt đất(DVB gì đó)thì bạn phải lắp anten (râu hoặc dàn)chứ.

mdang84

Member

ko bit có thiết bị j gộp chung anten râu+cáp SCTV ko nhỉ, khio nào cần xem cái nào thì gạt nút qua lại

blewcandy

Đến là bực mình cái vụ con 47ls4600 nhà em kết nối với pc để độ phân giải full hd 1920x1080 bằng cáp vga or hdmi màn hình nó cứ bị dư ra 2 góc trên dưới tầm 2cm ko cách nào chỉnh được. Em phải set về độ phân giải 1366x786 thì nó mới full màn hình dc.
Có bác nào có cao kiến gì ko giúp em với

Hai Scm

Active Member
Đến là bực mình cái vụ con 47ls4600 nhà em kết nối với pc để độ phân giải full hd 1920x1080 bằng cáp vga or hdmi màn hình nó cứ bị dư ra 2 góc trên dưới tầm 2cm ko cách nào chỉnh được. Em phải set về độ phân giải 1366x786 thì nó mới full màn hình dc.

Bác kết nối từ main hay từ VGA card ra ạ ? Bác cho biết model mainboard hay VGA card nhé.

kohansk

Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác thử vào phần setting trong tivi, chọn cái tự động tinh chỉnh xem

blewcandy

Bác kết nối từ main hay từ VGA card ra ạ ? Bác cho biết model mainboard hay VGA card nhé.
Mình kết nối tivi với pc bằng cổng vga trên main, card onboad thôi nhưng hỗ trợ full hd.vào mục menu trong tivi ko có lựa chọn chỉ quét mà chỉ có 2 tỷ lệ 16:9 và 4:3 thôi
Mà kết nối bằng cáp hdmi cũng vậy

tmn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Anten VTC là anten tích hợp mà, có phải anten ngoài đâu. Có bác ở trên nói không khéo đúng, nó bắt nộp xiền cũng nên. 3 ngày sau là k có tín hiệu nữa =))

tích hợp là sao bác, muốn bắt đc Vtc bác phải cắm dây awngten vào chứ?

Mình kết nối tivi với pc bằng cổng vga trên main, card onboad thôi nhưng hỗ trợ full hd.vào mục menu trong tivi ko có lựa chọn chỉ quét mà chỉ có 2 tỷ lệ 16:9 và 4:3 thôi
Mà kết nối bằng cáp hdmi cũng vậy
Khi chọn kết nối đầu vào là VGA thì nó mới có chức năng chỉnh độ phân giải của TV thì phải,bạn kiểm tra lại xem sao.

forever_rock

Active Member

e có bài viết fixx lỗi này mà, ở thread này luôn, bác kiếm lại giúp e nhé, nhưng trước hết update driver cho card đi bác

blewcandy

Re: Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

e có bài viết fixx lỗi này mà, ở thread này luôn, bác kiếm lại giúp e nhé, nhưng trước hết update driver cho card đi bác

Em làm được rồi các bác ạ. chỉ là mình lười vọc thôi. Không phải vấn đề ở PC hay Laptop đâu nhé mà là ở tivi đấy.
Em hướng dẫn 1 lần các bác làm 100% được luôn với tất cả các loại pc , laptop Vga onboad hay rời.up
Setting trên pc chế độ max độ phân giải HD 1920 x 1080 luôn đi nhé ( Bác nào bị tràn màn hình hay co rút màn hình thì làm các bước tiếp theo )
* cầm Điều khiển tivi lên => nút Settings => vào Hình Ảnh => bấm xuống dưới cùng vào Màn hình => chọn mục Cấu hình tự động => Có ( thế là xong)
Chúc các bác từ nay tha hồ vui vẻ với kết nối full HD nhé.

bác ko cắm dây cáp hay anten vào em đố bac dò đc hơn 10 đài kỹ thuật số.

smallgent

Well-Known Member

Thấy mọi người khen LS4600 quá mình mua cái 42" về xài được 4 ngày sau đó đổi qua SS 40ES5600 với các lý do sau:
- màu vàng bị dính màu, chỉnh mãi vẫn bị chói nên màu da người không thực sự đẹp. Xem hd khá hơn chút.
- th cáp đánh giá chung xem không đẹp bằng SS
- Mình xem hd từ đầu Dune D1 chỉnh độ sâu màu chỉ được 8 bit là mức thấp nhất của HD. Lên 10bit hình bị vỡ. Trước mình xài SS lcd series 5 lên được 10bit coi rất sâu và đẹp. ES5600 mới thì chỉnh lên được 12bit.
- Thiết kế của LS4600 phải nói là đẹp nhưng vì lý do trên mình phải cho ra đi.

tại sao con 42LS4600 này không có lỗ tai nghe nhỉ, trông hiên đại như vậy mà thiếu đi 1 cái lỗ mà đáng ra TV nào cũng phải có
em cũng vừa cưới nó về hôm qua

forever_rock

Active Member

tại sao con 42LS4600 này không có lỗ tai nghe nhỉ, trông hiên đại như vậy mà thiếu đi 1 cái lỗ mà đáng ra TV nào cũng phải có
em cũng vừa cưới nó về hôm qua
nhìn cái ảnh thứ 2 của bác, ham hố kéo xuống, tý phụt máu mũi. vãi HTV1 mà có vụ này à?

Bên trên