(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

vk123456

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Có bác nào sử dụng cổng LAN trên LS4600 chưa xin chỉ giáo cho em tý kiến thức. em tìm mãi thông tin mà chưa kết nói được.

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Có bác nào sử dụng cổng LAN trên LS4600 chưa xin chỉ giáo cho em tý kiến thức. em tìm mãi thông tin mà chưa kết nói được.

cổng LAN của em này chỉ để chia sẻ file từ thiết bị khác có hỗ trợ DLNA sang tivi bạn ạ.

vk123456

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Mình biết là chỉ chia sẻ DLNA thôi những minh muốn hỏi cách cài đặc để chia sẻ được DLNA

thuan_tsc

nhà em đang dùng con LG Ls4600 em bị 1 hiện tượng là:
em dùng ĐẦU DVD PANASONIC DVD-S68GA-K và loa vi tính Microlab X2/2.1. Em cắm đường hình (màu vàng vào tivi) vào tivi ( cổng AV) và 2 đường âm thanh vào loa thì màn hình tivi bị muỗi, nghe lâu thì màm hình có những đường sóng! em thử tháo đường âm thanh ở loa cắm vào cổng ở tivi thì hình ảnh ngon lành! Em đã thử mua dây tín hiệu mới để thay nhưng được 2-3 tiếng là lại bị! bác nào biết cách chỉ em với! nghe nhạc bằng loa của tivi thì chán lắm!

sihien87

Member

:-@ thấy các bác khen con này ghê quá, nên hôm nay em đã đặt 1 con giá 10,1 triệu. Dưng mà ra xem con 6200 thấy mượt hơn và màu dịu hơn em này nhiều, giá thì đắt hơn gấp rưỡi T.T. Tiếc là mình nghèo ko có cơ đú 6200

vk123456

Bác chơi con ls4600 là hợp lý rồi! Em đang dùng 2 em 42 & 47 ở nhà nè, rất hài lòng với tầm tiền mình bỏ ra ?

dienmaytoanlinh

Active Member

:-@ thấy các bác khen con này ghê quá, nên hôm nay em đã đặt 1 con giá 10,1 triệu. Dưng mà ra xem con 6200 thấy mượt hơn và màu dịu hơn em này nhiều, giá thì đắt hơn gấp rưỡi T.T. Tiếc là mình nghèo ko có cơ đú 6200

Đúng rồi mà bác, em LM6200 là 3D tần số quét nó mạnh hơn mà

pipfet

Mình biết là chỉ chia sẻ DLNA thôi những minh muốn hỏi cách cài đặc để chia sẻ được DLNA
Bạn cắm cổng LAN vào TV, test xem kết nối OK chưa.
Sau đó trên máy tính (coi như là dùng làm server), bạn cài phần mềm nero mediahome (google nhé bác)
Cài xong nero thì cứ chạy phần mềm, add folder chứa phim nhạc vào là xong.
Trên TV chọn input DLNA sẽ folder share từ máy tính....

tmn

Member
em dùng ĐẦU DVD PANASONIC DVD-S68GA-K và loa vi tính Microlab X2/2.1. Em cắm đường hình (màu vàng vào tivi) vào tivi ( cổng AV) và 2 đường âm thanh vào loa thì màn hình tivi bị muỗi, nghe lâu thì màm hình có những đường sóng! em thử tháo đường âm thanh ở loa cắm vào cổng ở tivi thì hình ảnh ngon lành! Em đã thử mua dây tín hiệu mới để thay nhưng được 2-3 tiếng là lại bị! bác nào biết cách chỉ em với! nghe nhạc bằng loa của tivi thì chán lắm!

Bác cắm vào cái cổng component ở trên à? Cái cổng đấy xài chung cả AV lẫn component e sợ lâu lâu nó ko biết mình là ai, :)

vk123456

Mình thử cài đặt rồi nhưng tren tv nó cần ip , port,dns,.. mình không biet cai port địa chỉ như thế nào ?

sihien87

Member

Rắc rối là mình dùng Gigabyte GT220 thì cắm dây HDMI full màn hình, nhưng khi chuyển sang em ASUS HD 7750 thì không tài nào full màn hình được, mặc dù đã chọn đủ các ratio. À em có cái cân bằng màu sắc chỉnh theo Cnet, chỉnh xong thấy màu sắc khá cân bằng,giống 95% em dell u2311h của mình chỉ khác ở chỗ del u2311h hơi ám hồng, còn em lg4600 lại hơi ám vàng. đây là link :LG 47LS4600 picture settings - CNET HDTV picture settings Forums Khi chỉnh xong mình thấy rất ngạc nhiên khi màu sắc 2 màn hình gần giống nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

sihien87

Member

Mình đã khắc phục được tình trạng ko full màn hình qua cáp hdmi của card HD7750. Các bạn vào Catalist control center => preferences => chuyển sang advance view=> tìm mục my digital flat panel => vào tiếp mục scaling option, kéo về phía bên phải cho nó về 0% là full nhé. Nhân tiện vào mục properties các bác sẽ thấy nó nhận là màn hình LG tần số quét là 70hz :D liệu đây có phải tần số quét thực ko :D

thanhfab

Member

em cũng mới lụm một em LS4600, xin hỏi các bác em này thời gian chiếu của làm bao nhiêu hả bác,

Hai Scm

Active Member

em cũng mới lụm một em LS4600, xin hỏi các bác em này thời gian chiếu của làm bao nhiêu hả bác,

trên remote bác nhấn nút settings , rồi di chuyển xuống thư mục cuối cùng bên tay trái chọn vào nút dấu ? , tiếp đến bác chọn muc Thông tin sản phẩm/ dịch vụ bên tay phải sẽ hiện ra số giờ tivi đã sử dụng..

huyentsat

Active Member
Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Chắc là tại dây tín hiệu hoặc cổng xuất của đầu DVD bị đóng bụi. Tốt hơn là bác mua sợi dây tín hiệu hình ảnh component loại tốt (không phải dây AV) cắm cổng component là tốt nhất bác ạ. Nhưng con Ls 42-4600 mà chơi DVD thì hơi tủi cho nó đấy bác ợ!

killer87

chẹp, cũng gia nhập cùng các bác.

Em cũng tìm hiểu mấy hôm, nên xin vợ tiền định đi mua em ex430. Dưng ra pico nguyễn trãi, hn xem thì thấy em ý cứ như kiểu bị dỗ ý :-s. Em cứ đứng ngắm mãi vì tư tưởng định mua mà. May thế, vợ em dạo 1 vòng và gọi em ra chỉ con ls4600 này. he he, giá em nó là 9t9 khuyến mại 1 nokia 1280 =)), mà hình ảnh đúng là hơn đứt em ex430 rồi :)), nhìn công nhận đẹp thật. Thế là em xúc luôn, giờ đang đợi nhân viên đến lắp đây.

Hê hê

hunganduonghp

Tuổi thọ cao và bảo vệ môi trường

Bóng đèn LED có tuổi thọ lên đến 100.000 giờ, giúp độ màu của LCD được ổn định và bền bỉ theo năm tháng. Ngoài ra, LCD nền LED còn thân thiện với môi trường vì các mối hàn được thay bằng hợp kim đồng, bạc, không sử dụng các chất gây hại cho môi trường như thủy ngân, chì...
Bác tham khảo thêm nhé...
LG LED monitor - PCWorld VN

Bên trên