(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

hungketnd

42LS4600 của e hôm mới mua về đây
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]

hungketnd

Các bác đang sử dụng LG 42LS4600 để ý hộ em cái khe hở giữa vỏ nhựa và màn hình của em nó thế nào, cái khe giữa màn hình và vỏ nhựa ở cạnh dưới của tivi nhà em phải đến 3mm (có những chỗ cho cả móng tay vào được), 3 cạnh kia thì đỡ hơn

cũng đang dùng e này, mua cách đây nửa năm và mới mua thêm 1 con tuần trước cho bà chị

tmn

Member
Các bác đang sử dụng LG 42LS4600 để ý hộ em cái khe hở giữa vỏ nhựa và màn hình của em nó thế nào, cái khe giữa màn hình và vỏ nhựa ở cạnh dưới của tivi nhà em phải đến 3mm (có những chỗ cho cả móng tay vào được), 3 cạnh kia thì đỡ hơn

Bác chụp cái ảnh lên cho ae xem phát, con nhà e thấy vẫn khít mà

chikken

Cũng đang định xúc 1 em, xem qua vài nơi thì chả nơi nào còn hàng. Vậy các bác giúp em với ạ.
1. Nên xúc con này hay LN5400
2. Xúc ở đâu còn hàng và giá đẹp ạ.
Thanks

uncool

Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Chào cả nhà! Minh mới mua con LG 42LS4600 được 1 tháng thì co hiên tượng tự động tắt màn hình (tiếng thì vẩn có) sau đó thì tự có lại. Off bằng remote thi lâu lâu không On lai bằng remote được mà phải lại bấm nút trên TV. Gọi bảo hành thì nó đến reset lai TV và kêu tiếp tục theo dõi. Hiên tượng này lại bị lai. Bây giờ không biết phai làm sao. Goi bao hành thi nó cung xử vây.

lần đầu mua TV cua bọn hàn xen ma lai VN sx. Chán wua! Xai Sharp, Pana chua bao giờ bị bất cứ vần đề gì!

iphone4

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Em mới mua con này được gần tháng, xem khá ổn, mỗi tội loa rè kinh khủng và con của em hở sáng hơi nhiều :(

Louis Fong

các bác cho mình hỏi tí, vừa tậu em này 9tr299k hôm qua bên Phan Khang. mọi thứ tạm ổn trong tầm giá. xem tv thì bình thường, chỉ có kết nối với cái laptop mình bằng cáp VGA thì nó bị lệch màn hình sang bên phải, xem phim HD mà nó có 1 vệt đen đứng khoảng 2cm bên trái. có bác nào bị vậy ko ?

richsonvu

Member

bác dùng wild media server ây (WMS) - Lên google mà search. đảm bảo xem qua giao tiếp DLNA hiện tất phụ đề. tất loại file. mỗi tội no cho trial 15 ngày thôi. trước 15 ngày dùng YourUninstaller ấy xóa đi cài lại là ok=P~

richsonvu

Member

Miinh xem qua DNLA, xem trong muc cai dat thi hinh nhu xem qua DNLA khong ho tro hau het phu de, không hỗ trợ âm thanh đa kênh. Phải dùng Nero server, mà cái đĩa đi kèm TV không thấy họ đưa.

Có bác dùng qua DNLA được phụ đề bác làm ntn vậy

bác dùng wild media server ây (WMS) - Lên google mà search. đảm bảo xem qua giao tiếp DLNA hiện tất phụ đề. tất loại file. mỗi tội no cho trial 15 ngày thôi. trước 15 ngày dùng YourUninstaller ấy xóa đi cài lại là ok

kid_alone

các bác cho mình hỏi tí, vừa tậu em này 9tr299k hôm qua bên Phan Khang. mọi thứ tạm ổn trong tầm giá. xem tv thì bình thường, chỉ có kết nối với cái laptop mình bằng cáp VGA thì nó bị lệch màn hình sang bên phải, xem phim HD mà nó có 1 vệt đen đứng khoảng 2cm bên trái. có bác nào bị vậy ko ?
Mình cũng bị vậy ,bạn thử với cáp hdmi xem

haipvg

Well-Known Member

Không nhớ rõ lắm, nhưng hình như là bác vào chỗ input rồi chọn loại hình đường vào cho cổng input, chọn là PC thì sẽ hiển thị chuẩn với PC.

Garfield8

tivi bác chủ hở sáng hơi nhiều, không biết mấy model 2013 của LG có đỡ hơn không nữa?

tmn

Member
Hy vọng LG update bản FW mới sửa cái ô chuyển kênh bé đi 1/2, còn ô hiện ngày giờ (bấm phím OK) thông số rõ ràng hơn nữa, lắm lúc đêm hôm nhìn cái giờ toét cả mẳt

hungketnd

Hy vọng LG update bản FW mới sửa cái ô chuyển kênh bé đi 1/2, còn ô hiện ngày giờ (bấm phím OK) thông số rõ ràng hơn nữa, lắm lúc đêm hôm nhìn cái giờ toét cả mẳt

bác xem hộ cái ảnh mình chụp cái khe hở vỏ với panel, ở trên ấy

mandini

màu sắc màn hình xấu quá, không có đẹp, hình ảnh có sóng ngạng dọc

Bên trên